Trang 25 / 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425262735 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 241 đến 250 / 501

Chủ đề: Sử dụng Lightroom đơn giản và hiệu quả

Các bác có tut hay quá. Thanks all

Bác cho em xin thuốc của LR4 với ạ. Em xin cảm ơn.
    Email: phongtanle@yahoo.com

Bài viết quá hay, tỉ mỉ, công phu ... Cám ơn bác đã nhiệt tình biên soạn giúp một số anh em mới làm quen LR
    Chữ ký quảng cáo

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    Nếu bạn đã cài đặt hoàn chỉnh (Key , Crack ... đầy đủ)
    Bác Quân cho e hỏi chút, plugin có tác dụng như thế nào ạ. Em thấy có plugin làm mịn da, như vậy khi sử dụng plugin này thì 0 phải dùng chổi bush để làm mịn nữa ạ. Và bác hướng dẫn cách cài đặt và sử dụng với ạ.Trước e cũn down về có cả thuốc, e cài vô máy mà chẳng biết nhập key vô đâu. Vào Lr như bác hướng dẫn thì cũng báo lỗi như bác này ạ
    Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Em chọn thì nó ra thế này ạ

Em xài Lightroom bao lâu nay mà hôm nay đọc mấy bài của bác viết thấy mình bỏ sót nhiều thứ ghê^^ Mà sẵn trong topic này bác chủ cho em hỏi cái này được ko ạ, em đang đau đầu tìm câu trả lời cho nó...
    Số là trước giờ em dùng Picassa để xem ảnh file Nef trước khi import hình ảnh vô lightroom chỉnh sửa, em vẫn biết xem ảnh bằng Picassa thì chỉ 1,2 giây đầu là ảnh của mình nó đúng màu của nó rồi sau đó nó sẽ bị bệt màu đi(hoặc em gà chưa biết cách để khắc phục)... nhưng em không ngờ một ngày đẹp trời lại phát hiện là cả trong lightroom ảnh của em vẫn bị khác màu so với ảnh gốc...và em cần các bác cho ý kiến về tình trạng này và giúp em có hướng khắc phục, em xin cảm ơn rất nhiều ạ! Em còn gà mờ nhiều thứ lắm
    Đây là so sánh ảnh em import trong Lightroom chưa chỉnh sửa với ảnh em vừa mở lên bằng Picassa trong tích tắc nó chưa kịp bệt màu đi...

Còn đây là so sánh giữa ảnh hiển thị trong Lightroom với Picassa sau khi đã bị bệt màu...

Được sửa bởi tan_link lúc 01:13 AM ngày 05-07-2012

Quote Được gửi bởi tan_link View Post
    Em xài Lightroom bao lâu nay mà hôm nay đọc mấy bài của bác viết thấy mình bỏ sót nhiều thứ ghê^^ Mà sẵn trong topic này bác chủ cho em hỏi cái này được ko ạ, em đang đau đầu tìm câu trả lời cho nó...
    Số là trước giờ em dùng Picassa để xem ảnh file Nef trước khi import hình ảnh vô lightroom chỉnh sửa, em vẫn biết xem ảnh bằng Picassa thì chỉ 1,2 giây đầu là ảnh của mình nó đúng màu của nó rồi sau đó nó sẽ bị bệt màu đi(hoặc em gà chưa biết cách để khắc phục)... nhưng em không ngờ một ngày đẹp trời lại phát hiện là cả trong lightroom ảnh của em vẫn bị khác màu so với ảnh gốc...và em cần các bác cho ý kiến về tình trạng này và giúp em có hướng khắc phục, em xin cảm ơn rất nhiều ạ! Em còn gà mờ nhiều thứ lắm
    Đây là so sánh ảnh em import trong Lightroom chưa chỉnh sửa với ảnh em vừa mở lên bằng Picassa trong tích tắc nó chưa kịp bệt màu đi...

Còn đây là so sánh giữa ảnh hiển thị trong Lightroom với Picassa sau khi đã bị bệt màu...

Hi hi... Nó hiện đúng đấy bạn ạ, lúc đầu là nó nhá hàng để bạn yên tâm là hình của bạn chỉnh lên sẽ đc như vậy đó)

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    Hi hi... Nó hiện đúng đấy bạn ạ, lúc đầu là nó nhá hàng để bạn yên tâm là hình của bạn chỉnh lên sẽ đc như vậy đó)
    Vì bác ấy chụp RAW với picture mode có sẵn trong camera nên khi xem, máy tạo 1 hình JPG thumbnail (với pic mode đó) cho bác xem, khi chính thức mở edit thì software nó áp cái picture mode khác!

Bác cứ thử chụp RAW ở Vivid và khi import bác set LR phần Camera Calibration sử dụng đúng ở Vivid Mode sẽ thấy không có gì khác biệt! Default nó sẽ áp Adobe Standard..

Em có 1 câu hỏi mong được các bác giúp! khi em impost ảnh vào lightroom thì theo mặc định được lưu vào my picture , em sợ lưu vào đấy nhiều sẽ nặng máy vì máy em yếu lắm! bây giờ em muốn chuyển lưu vào ổ D thì làm sao hả các bác?
    YH : vu.photography
    DĐ : 0985775791
    http://www.facebook.com/MjnStudioMjnstudiocom

Khi Import bạn chọn copy to Other Destination (click vô mũi tên ở góc trên bên phải) rồi chọn nơi bạn muốn.

Em cũng có một thắc mắc về hiển thị màu sắc trên lightroom: tại sao ảnh Jpeg được convert từ raw bằng Canon DPP nhưng hiển thị trên LR và DPP khác nhau? Trên LR ảnh jpeg mờ hơn, màu sắc nhợt nhạt hơn?

Trang 25 / 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425262735 ... Cuối cùngCuối cùng