Trang 44 / 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 344243444546 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 431 đến 440 / 501

Chủ đề: Sử dụng Lightroom đơn giản và hiệu quả

Quote Được gửi bởi copysun View Post
    Sau khi được đọc bài viết này lần đầu cách đây gần 2 năm, mình đã thực hành việc chuyển một tấm hình màu thành đen trắng rồi sau đó tô màu một phần (bó hoa chẳng hạn). Mình nhớ mang máng rằng việc đó khá đơn giản bằng cách dùng Adjustment Brush, tô tới đâu màu gốc trở lại tới đó, nhưng bây giờ không sao làm lại được dù đã thử đủ cách. Bác nào biết làm ơn chỉ lại giùm, cám ơn nhiều!
    Em cũng đang quan tâm cái này. Bro nào biết chỉ phát. Thanks

Quote Được gửi bởi ciman View Post
    Em cũng đang quan tâm cái này. Bro nào biết chỉ phát. Thanks
    Bạn sử dụng layer mask cho layer đen trắng, sau đó vẽ đen những vùng muốn trở về mầu gốc.
    http://www.ephotozine.com/article/us...photoshop-4876
    Happy shooting

bài viết kỳ công quá, cám ơn bác đã chia sẻ

Đúng bài đang cần tìm! Cảm ơn tác giả nhiều, bài viết rất công phu!

Quote Được gửi bởi copysun View Post
    Sau khi được đọc bài viết này lần đầu cách đây gần 2 năm, mình đã thực hành việc chuyển một tấm hình màu thành đen trắng rồi sau đó tô màu một phần (bó hoa chẳng hạn). Mình nhớ mang máng rằng việc đó khá đơn giản bằng cách dùng Adjustment Brush, tô tới đâu màu gốc trở lại tới đó, nhưng bây giờ không sao làm lại được dù đã thử đủ cách. Bác nào biết làm ơn chỉ lại giùm, cám ơn nhiều!
    Bạn dùng Brush , giảm Saturation về -100 quét toàn bộ ảnh sau đó giữ Alt và tô Brush này lại những chỗ cần giữ lại màu :D

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    Bạn dùng Brush , giảm Saturation về -100 quét toàn bộ ảnh sau đó giữ Alt và tô Brush này lại những chỗ cần giữ lại màu :D
    Cám ơn bác, nhưng làm thế thì lại không chỉnh được từng kênh màu để có 1 tấm B&W như ý được! Em nhớ láng máng rằng, trước đây, sau khi chuyển thành ảnh đen trắng, dùng Adjusment Brush với thông số sao đó tô lại vùng màu - coi 1 số Video trên You Tube cũng thấy vậy, nhưng làm theo thì chẳng kết quả chi mới lạ. Hay cách này không còn làm được với phiên bản mới? Vô lý!
    Này bạn, những dụng cụ tốt chẳng có gì sai trái cả, và nếu bạn có đủ tiền để chi cho nó thì tại sao không? Chỉ cần đừng bao giờ nghĩ rằng những thứ dụng cụ xa xỉ đó sẽ lao động thay cho bạn!
    (Câu này Em dành để tự răn mình!)

Phải tâm huyết lắm mới hướng dẫn anh em như thé này. Cảm ơn Bác nhiều vì rất hữu ích cho newbie như mình.

Wow bài viết quá chi tiết với 1 newbie như em, cảm ơn bác rất nhiều ạ :D

Bài viết chi tiết quá. Cảm ơn bác.

Cảm ơn vì bài viết rất chi tiết của bác !!! E xin góp ý nếu bác có thời gian làm video rồi up lên Youtube để chia sẻ với anh em thì tốt quá

Trang 44 / 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 344243444546 ... Cuối cùngCuối cùng