Trang 3 / 51 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 501

Chủ đề: Sử dụng Lightroom đơn giản và hiệu quả

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Trước khi làm mịn da thì cũng phải bắt buộc xóa mụn, nốt ruồi, nếp nhăn, bọng thịt nơi mí mắt, v.v... bằng LR (nếu da mẫu không quá xấu) hay PTS (cần "giải phẩu" nhiều). LR có Brush Soft-skin làm da mịn cũng tốt, nếu chỉ làm vài hình và riêng vùng mặt thì Ok, vì cũng phải tốn công ngồi quét Brush lâu. Imagenomic Potraiture có cái hay là auto chọn tất cả vùng da của mẫu và làm mịn hết, nhanh và thích hợp cho xử lý nhiều ảnh hàng loạt (LR cho Mac lại không bắt được plug-in Imagenomic Potraiture). Nếu bạn quen tay làm mịn với Soft-skin của Brush thì vẫn làm nhanh.
    Cám ơn ý kiến của bạn, trong cùng một công việc mỗi người đều có cách làm, thói quen riêng; mỗi cách làm đều có cái hay riêng và trăm hay không bằng tay quen. điều mình muốn chia sẻ với mọi người là khả năng làm mịn da, kết hợp với việc khử noise ở vùng tối vùng da của riêng ở trong LR rất đáng để quan tâm và rất hiệu quả, hơn nữa khi làm bằng tay và kiểm soát bằng mắt mình thì cơ hội tìm được con ARt cũng nhiều hơn
    Nếu làm mịn vùng da trước thì các vết nám, vết nhăn đã bớt đi rất nhiều nên việc xử lý cũng đỡ hơn.
    Được sửa bởi lhquan lúc 12:36 PM ngày 31-03-2012

Quote Được gửi bởi pitvietnam View Post
    Xem xin phép bác chủ sưu tầm bài này đăng lên trang web của em ạ, em trình bày rõ ràng hơn 1 chút để các bác dễ quan sát và thực hành. Địa chỉ đây ạ: http://www.daophucquangvu.com/ky-thu...hroom-4-0.html
    Bạn cứ việc chia sẻ tiếp với mọi người, nếu chỗ nào cần thay đổi nội dung thì cho mình biết nhé.

Quote Được gửi bởi Mr.M View Post
    dạ ý em là blend màu background mà hk ảnh hưởng tới da của mẫu đó anh , vì khi e blend màu thì màu da của mẫu đi theo tông màu blend background luôn :(

dạ e dùng brush để làm mịn da thôi , e cũng mới thử lại rồi mà cũng hk khả thi đc nhiu .. em tăng exposure cho da trắng lên mà càng trắng nhìn da càng ghê :( hk giống màu thật của da :(
    Cách Blend màu bằng Photoshop thì đã có nhiều tip hướng dẫn lắm, trong Lr cũng có nhiều cách để làm, tuy nhiên vấn đề là:
    -Trước khi blend cần phải chỉnh cho hình gốc đúng sáng, đúng màu.
    - cần có 1 ý tưởng về bố cục và phối hợp về màu sắc sẽ blend như thế nào để tôn nội dung, chủ đề bức ảnh lên rồi chọn cách thực hiện cho phù hợp thì mới ra kết quả còn nếu làm theo kiểu mò mẫm cầu may thì kết quả thường không như mong muốn :D
    Trong Brusch của LR 4, điều chỉnh temp, Tin và color có thể làm thay đổi màu của vùng được quét còn thay đổi saturation chỉ làm thay đổi độ bão hòa màu hiện hữu của chỗ đó thôi.

Mình kô rõ ý đồ của bạn khi Blend cho phần BG, giữ lại màu gốc phần da mẫu nên cũng kô có ý kiến khác, tuy nhiên nếu chỉ cần như vậy bạn chọn Brusch quét lên phần BG, chỉnh Temp, Tin hay Color cho ra màu vừa ý rồi ấn Alt và quét lên phần da mẫu hay phần không muốn Blend màu lên là đươc; hoặc giữ bức hình đã chỉnh, dùng Brusch quét phần da mẫu rồi chỉnh màu lại theo ý muốn.
    Nếu dùng Brusch làm mịn da, bàn giảm Clarity xuống khoảng -60, tăng Sharpness khoảng +50 còn các thông số khác giữ nguyên hoặc thay đổi rất ít.
    chúc bạn thành công.
    Được sửa bởi lhquan lúc 07:44 PM ngày 31-03-2012

Quote Được gửi bởi Mr.M View Post
    e là newbie đang tập tành vs PS ... e đang xài LR 3.6 nhưng khi blend màu thì da mẫu đi theo màu blend luôn .. hk biết LR có chức năng blend màu hk ảnh hưởng tới mẫu hk ? nếu có thì share cho em vs nhé ... cảm ơn ạh
    chỉ còn 1 cách là sau khi blend xong thấy da mẫu ám màu gì thì bạn dùng màu đối nghịch của nó để tô thêm vào khử màu ám đó đi thôi.

rất rõ hay,tks for share

Bài viết rất hay. Thanks bác chủ nhiều lắm.
    "Thà mất tiền còn hơn mất uy tín"

có cái này hay, đánh dấu học hỏi, mà hình đi đâu hết rồi bác Quân?

Quote Được gửi bởi tieuthieugia View Post
    có cái này hay, đánh dấu học hỏi, mà hình đi đâu hết rồi bác Quân?
    Cám ơn sự quan tâm của các bác, Ủa cái vụ mất hình e cũng chả biết vì sao nữa, trên máy của e vẩn còn đủ !

bác ơi hình khôgn xem được, bác sửa lại giúp với nhé. THanks!

Quote Được gửi bởi quickbo View Post
    bác ơi hình khôgn xem được, bác sửa lại giúp với nhé. THanks!
    Các bác thông cảm, vì Post hình trực tiếp lên VNphoto chỉ đc 5 h/ngày và rất chậm nên e up lên Flick rồi link qua, ko biết có bị sao kô, e đang sữa lại nhưng vào vnphoto chậm quá lại còn bị rớt nữa chớ!
    Được sửa bởi lhquan lúc 10:15 PM ngày 01-04-2012

Trang 3 / 51 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng