Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 53

Chủ đề: Bộ nhớ máy tính chạy quá hớp.

Bộ nhớ máy tính chạy quá hớp.

Các bác tư vấn dùm em, destop của em bộ nhớ 4Gb DRAM, nhưng luôn ở trong tình trang quá đầy, khoảng 3.6Gb. Em xem thì thấy physical memory là 3.6Gb (chưa mở PS hay các software ngốn memory khác) trong đó em tìm thấy file wmpnetwk.exe ngốn 2.6Gb, em không biết file này chạy cho chương trình nào, nhưng tắt nó đi thì vào net là nó chạy lại, nghi ngờ file này là virus, bác nào rành vi tính chỉ giúp em chương trình nào diệt virus đó - em đang chạy avira.
    Cám ơn các bác trước.
    Chúc Bình An
    FaceBook

1) bác remove thẳng cái Window Media đi chẳng cần xài thằng này
    2) bác thêm bộ nhớ trên đĩa cứng 8Gb hoặc 9Gb

Xài ngon luôn!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

chào anh, nếu có thể được anh nên cài lại win và các phần mềm cần thiết, sau đó dùng phần mềm Snapshot sao lưu lại HĐH, sau này nếu có vấn đề gì chỉ cần phục hồi lại là được, nhanh, gọn lẹ, phần mềm snapshot phiên bản sau này (mình xài V1.40) có thể sao lưu và phục hồi ngay trên Win đang sử dụng, không cần phải vào DOS, chỉ cần vài cái click chuột là xong. Chúc anh giải quyết được vần đề.

Cám ơn các bác, em đang remove WMPlayer, sao lúc trước em chạy nó không chiếm bộ nhớ nhiều dữ vậy, em nhớ là chỉ mới cài WMPlayer 10 là nó mới chạy "nặng nề" hẳn.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi kimkwanlee View Post
    1) bác remove thẳng cái Window Media đi chẳng cần xài thằng này
    2) bác thêm bộ nhớ trên đĩa cứng 8Gb hoặc 9Gb

Xài ngon luôn!
    Đã remove Windown Media Player xong rồi, máy tính chạy nhanh hẳn.
    Ổ C Hệ điều hành của em còn trống >42Gb luôn

Sẳn tiện cho em hỏi:
    - Nên phân chia ổ C khoảng >70GB hay nhiều hơn nữa?
    - Lúc chia ổ cứng thành nhhiều ổ đĩa nhỏ, dung lượng tối đa cho 1 ổ đĩa là bao nhiêu, em sẽ cài Win 7 (64bit) hoặc MAC?

Cám ơn các bác
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Đã remove Windown Media Player xong rồi, máy tính chạy nhanh hẳn.
    Ổ C Hệ điều hành của em còn trống >42Gb luôn

Sẳn tiện cho em hỏi:
    - Nên phân chia ổ C khoảng >70GB hay nhiều hơn nữa?
    - Lúc chia ổ cứng thành nhhiều ổ đĩa nhỏ, dung lượng tối đa cho 1 ổ đĩa là bao nhiêu, em sẽ cài Win 7 (64bit) hoặc MAC?

Cám ơn các bác
    Nếu anh chỉ xài 1 HDH là win 7 thì cở đó cũng đủ rồi. Còn không thì anh mua riêng 1 ổ để cài riêng HDH, mình gời thiệu anh cái ổ này:
    (xin lỗi không biết đưa link lên được không, nếu không xin mod xóa dùm)
    http://anvoz.com/index.php?page=shop...mart&Itemid=50
    Còn MAc thì mình không biết.

Hiện tại em đang xài 2 ổ Western Digital: 320Gb và 1Tb, Việc chia HDD thành nhiều ổ đĩa nhỏ làm em phân vân: Chia qua nhiều ổ nhỏ thì rườm rà, chia ít thì nghe nói là Windown không quản lý tốt khi dung lượng mổi ổ đĩa quá lớn, mức chia như thế nào là hợp lý?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Anh Toại nếu sau này có thay ổ cứng thì thay luôn loại SSD chay cho sướng, ổ SSD 60G xịn hiện nay khoản $100.
    Em sau khi thay ổ SSD thì mở ứng dụng rất nhanh, bấm phát mở tức thì chứ không rì rì nhưng đùng HDD.
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Hiện tại em đang xài 2 ổ Western Digital: 320Gb và 1Tb, Việc chia HDD thành nhiều ổ đĩa nhỏ làm em phân vân: Chia qua nhiều ổ nhỏ thì rườm rà, chia ít thì nghe nói là Windown không quản lý tốt khi dung lượng mổi ổ đĩa quá lớn, mức chia như thế nào là hợp lý?
    Nếu là mình thì mình chia như vầy, Ổ 320 : 100GB cho HDH, còn lại 1 ổ 220GB cho Data, Ổ 1TB chia làm 2, tại mình chứa phim HD nên nếu chia nhỏ quá thì mỗi ổ chứa 1 ít. WIn 7 64 bit quản lí đĩa chắc không có vấn đề gì...

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng