Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 45

Chủ đề: Xin tư vấn mua máy RF

Quote Được gửi bởi ChuotKoi View Post
    Đôi lời gửi bác chủ:
    Được tặng quà sn là 1 cái máy ảnh thì đó cũng là mơ ước cháy bỏng của đời em (như năm nay e chỉ mơ con 5D m3 thôi). Vậy mà chả ai tặng e cả :((.

Với sự hiểu biết nông cạn của e, xin đc cùng bác chủ chia sẻ. 2 củ khoai = 1 góc đời thường qua miếng kính :D
    + Minolta Himatic E
    + Yashica 35 Electro GSN
    hai e này cá nhân e thấy nước ảnh tốt, giá rẻ (tầm 1 củ rưỡi), dễ dùng. Đặc biệt yashica cho ảnh rất sắc. Hên và khéo tìm, có thể kiếm đc e còn tốt, mới và đẹp
    Tuy nhiên, kiểu dáng to và thô

Còn các máy mà lỗ ngắm bé tí e khuyên bác chủ ko nên dùng cho gấu :D
    QL17 GIII thì với 2 củ khoai, cụ cũng đừng nên mua làm j bởi chất lượng chỉ dừng ở 2 củ khoai mà thôi
    hihi, em vừa bỏ việc, hết sạch $ nên phải bán bớt đồ đi mới có $ mua cho gấu đới bác ạ. cũng chỉ mong làm cho gấu vui thui ^^. rất cảm ơn những góp ý quý báu của bác. em sẽ lưu tâm tới 2 dòng máy này.

Quote Được gửi bởi IC_design View Post
    OLympus 35 RC , co gi minh mua dum tren ebay cho , minh dang o USA
    được vậy thì tốt quá, giá cả và chất lượng của loại này có tốt ko ạ? cảm ơn bác nhiều lắm
    60D | Tamron 17-50 | Tokina 50-135 | YN500EX

Olympus 35RD, chiếc này thì khỏi nói rồi rồi. Đánh giá cao nhất và nhỏ nhất trong dòng 40 1.7. Tình trạng hoạt động ngon lành auto lẫn Manual, độ mới khoảng 93%, Viewfinder rất rất sáng. Nói chung sạch, đẹp. Kính đẹp có chút bụi, chẳng ảnh hưởng gì cả!!full filter +Flash National zin đi kèm+tặng kèm 2 cuộn film Kodak 200ISo
    máy vẫn chụp rõ, rửa rõ mồn một...yêu lắm nhưng cần tiền nên vợ bắt bán nên đưa em nó ra đi ...T.T
    se fix manh cho bác mua lại tặng gấu nhà bác...gấu nhà e bắt bán nè!!

olympus của bác scanon đã bán chưa ạ ?

Theo mình thì, mình thấy Yashica electro 35 GS cũng là một lựa chon cho bác, nhìn rất đẹp, rata6t1 sắc sảo.

bài của bác chủ thread post từ tháng 3 mà đợi bác mikado1708 bây giờ mới tư vấn thì gấu nhà bác thread bây giờ có khi chuyển sang dùng leica rồi ấy chứ ;)), cũng thank các bác, em cũng đang cần mua máy nên tham khảo hết các bài liên quan đến RF với lượng đầu tư bằng 1/3 bác thread :(.... chúc cả nhà vui vẻ!

Quote Được gửi bởi Hải Nam View Post
    bài của bác chủ thread post từ tháng 3 mà đợi bác mikado1708 bây giờ mới tư vấn thì gấu nhà bác thread bây giờ có khi chuyển sang dùng leica rồi ấy chứ ;)), cũng thank các bác, em cũng đang cần mua máy nên tham khảo hết các bài liên quan đến RF với lượng đầu tư bằng 1/3 bác thread :(.... chúc cả nhà vui vẻ!
    Bác nhều xiền nhẩy )
    Em vừa quất con Kiev 4 với 2 lens normal Jupiter 8 với cả Helios 103. Thiệt hại 500k. Đo sáng vưỡn chạy nha
    Được sửa bởi HaLT lúc 09:28 AM ngày 17-11-2012

Quote Được gửi bởi HaLT View Post
    Bác nhều xiền nhẩy )
    Em vừa quất con Kiev 4 với 2 lens normal Jupiter 8 với cả Helios 103. Thiệt hại 500k. Đo sáng vưỡn chạy nha
    Thì e cũng chỉ có ý định đầu tư 700k thôi mà bác( nhịn ăn sáng 3 tháng mới có :( ), bác mua body với 2 lens giá đấy là thơm quá rồi :X, dù sao bây giờ bác đã có thêm 1 người bạn đồng hành, chúc mừng bác! e thì đang cố gắng! ^^

em cũng kiếm 1 cháu Olympus 35RD, bác nào có PM em hoặc sms em nhá O9O8,39.79.69
    YM - SKYPE: concobebe1104
    D200 + MF []=<

Bác HaLT mua máy kiev 4 o đâu vậy chỉ e vs , e mới tập chơi nên mún mua máy đó + lens

Quote Được gửi bởi meotv123 View Post
    Bác HaLT mua máy kiev 4 o đâu vậy chỉ e vs , e mới tập chơi nên mún mua máy đó + lens
    Mình cũng lang thang trên các 4R thôi. Thấy cái nào hay hay thì mình hẹn gặp chủ máy xem hàng.
    Con Kiev 4 này mình nhặt được bên Xóm

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng