Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 45

Chủ đề: Xin tư vấn mua máy RF

@hawaii: neu bac thich RF thi em co Fed5c + industa 55 f2.8. Gia 2 cu tron. Lh: 0908718154
    Sorry mod e comment bang di dong nen ko co dau.

Quote Được gửi bởi baokzy View Post
    @hawaii: neu bac thich RF thi em co Fed5c + industa 55 f2.8. Gia 2 cu tron. Lh: 0908718154
    Sorry mod e comment bang di dong nen ko co dau.
    cảm ơn bác, để em tìm hiểu thêm, thú thật e có bao giờ chơi cái dòng này đâu nên nghe tên ko bít là hàng nào cả. sẽ alo cho bác sớm nhất nếu em quyết ạ :D
    60D | Tamron 17-50 | Tokina 50-135 | YN500EX

RF rẽ tiền mà chụp và xài ngon thì bác cứ chơi máy Nhật, olympus, yashica, minolta, canon ... máy Nga thì lỗ ngắm bé tí và không trong trẻo, máy Đức con ngon thì quá đắt, con rẽ thì coating cũ hoặc thậm chí single coat nên chụp màu ko sướng.

Nhiệm vụ của bác chủ đúng là không dễ. RF của Nga như Zorki, Fed, Kiev..., của Đức như Vito, Retina tốt nhưng có lẽ chỉ thích hợp cho người có ham mê xoay vặn. Ngay cả máy Nhật như Ca. QL17, Yashica,Minolta,Konica S, Fujica compact deluxe... tìm được máy perfect trong, ngoài , lens không bong tróc , trầy xước , đo sáng Cds còn OK sau khi ra đời 40, 50 năm thì không dễ chút nào, chưa kể sẽ vượt ngân lượng. Máy RF rẻ rẻ như ae vẫn chơi chỉ có thể là: lens còn khá khá, cơ, tốc bthường, ngoại hình tạm dễ coi, đo sáng bằng "con chíp gắn thêm phía sau viewfinder" thôi. Bác hãy tính phương án máy SLR khả thi hơn. Vài dòng chia sẻ với bác chủ.
    Được sửa bởi nikonlukhu lúc 03:44 PM ngày 29-03-2012

Em đang bán 1 con Canon QL17 G-III chỉ 1.700.000Đ ở đây, mời bác tham khảo.
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=120260

Quote Được gửi bởi Pencil_Tube View Post
    RF rẽ tiền mà chụp và xài ngon thì bác cứ chơi máy Nhật, olympus, yashica, minolta, canon ... máy Nga thì lỗ ngắm bé tí và không trong trẻo, máy Đức con ngon thì quá đắt, con rẽ thì coating cũ hoặc thậm chí single coat nên chụp màu ko sướng.
    hxhx, thế thì thui hử bác :((

Quote Được gửi bởi nikonlukhu View Post
    Nhiệm vụ của bác chủ đúng là không dễ. RF của Nga như Zorki, Fed, Kiev..., của Đức như Vito, Retina tốt nhưng có lẽ chỉ thích hợp cho người có ham mê xoay vặn. Ngay cả máy Nhật như Ca. QL17, Yashica,Minolta,Konica S, Fujica compact deluxe... tìm được máy perfect trong, ngoài , lens không bong tróc , trầy xước , đo sáng Cds còn OK sau khi ra đời 40, 50 năm thì không dễ chút nào, chưa kể sẽ vượt ngân lượng. Máy RF rẻ rẻ như ae vẫn chơi chỉ có thể là: lens còn khá khá, cơ, tốc bthường, ngoại hình tạm dễ coi, đo sáng bằng "con chíp gắn thêm phía sau viewfinder" thôi. Bác hãy tính phương án máy SLR khả thi hơn. Vài dòng chia sẻ với bác chủ.
    em thấy có bác đang rao Yashica Minister-D 1tr1 và Konica Deluxe F 800k ko biết là chất lượng mấy dòng này thế nào bác nhỉ? Em google mà cũng chưa thấy nhiều thông tin lắm.

Quote Được gửi bởi tranthuy2002 View Post
    Em đang bán 1 con Canon QL17 G-III chỉ 1.700.000Đ ở đây, mời bác tham khảo.
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=120260
    bác vừa bán 1 em cu lờ 2tr5 phải ko bác? lại có 1 em cu lờ mới ạ? em chỉ ngại mấy cái vết xước ở kính trước thui. để em ngâm cứu đã ạ, cảm ơn bác nhìu.

bác ở HN hay SG vậy ? nếu ở HN bác có thể vào đây xem,e đang bán nhiều máy nhỏ lắm
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=120195

Quote Được gửi bởi genius View Post
    bác ở HN hay SG vậy ? nếu ở HN bác có thể vào đây xem,e đang bán nhiều máy nhỏ lắm
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=120195
    vâng, em ở HN. topic của bác có nhiều folding đẹp quá, hxhx, nhưng mà nằm ngoài ngân sách của em rùi ạ :(

Đôi lời gửi bác chủ:
    Được tặng quà sn là 1 cái máy ảnh thì đó cũng là mơ ước cháy bỏng của đời em (như năm nay e chỉ mơ con 5D m3 thôi). Vậy mà chả ai tặng e cả :((.

Với sự hiểu biết nông cạn của e, xin đc cùng bác chủ chia sẻ. 2 củ khoai = 1 góc đời thường qua miếng kính :D
    + Minolta Himatic E
    + Yashica 35 Electro GSN
    hai e này cá nhân e thấy nước ảnh tốt, giá rẻ (tầm 1 củ rưỡi), dễ dùng. Đặc biệt yashica cho ảnh rất sắc. Hên và khéo tìm, có thể kiếm đc e còn tốt, mới và đẹp
    Tuy nhiên, kiểu dáng to và thô

Còn các máy mà lỗ ngắm bé tí e khuyên bác chủ ko nên dùng cho gấu :D
    QL17 GIII thì với 2 củ khoai, cụ cũng đừng nên mua làm j bởi chất lượng chỉ dừng ở 2 củ khoai mà thôi
    NGU MÀ ĐƯỢC CÁI HAM ĐÚ

OLympus 35 RC , co gi minh mua dum tren ebay cho , minh dang o USA

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng