Trang 2 / 67 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 661

Chủ đề: Trao đổi kỹ thuật Retouch - Before & After của các bác!

Quote Được gửi bởi [A]pu_pham View Post
    Góp vui với bác chủ thớt ^^ em cũng mới blend, có gì bác chỉ giáo thêm :D
    p/s: tấm trên e dùng LR để căn chỉnh lại ánh sáng vs WB, rồi dùng PS retouch chi tiết ạ :D
    Em nghĩ là da mẫu hơi cháy và mất chi tiết rồi. Hơi ám vàng nữa thì phải bác ạ. Em chưa biết retouch gì, chỉ nói trên cảm nhận người xem ảnh thôi bác nhé :D.

@all : cho em hỏi chút. Em mới tập tành mấy vụ hậu kì. Chỉ muốn chuyên sâu vào một phần mềm trước. Chọn LR không thôi thì có thể thực hiện đủ các chức năng cần thiết như cân sáng, blend, làm mịn mẫu, bóp mặt nâng mũi không ạ :">. Hay nhưng cái chi tiết nhất định là phải PS ạ :(.
    D3000, KIT 18-55, 35 1.8, 55-200 VR
    Chưa thấy ai ở VNPT cầm d3k như mình thật lẻ loi quá đê

Quote Được gửi bởi lxhxxnxxx View Post
    Em nghĩ là da mẫu hơi cháy và mất chi tiết rồi. Hơi ám vàng nữa thì phải bác ạ. Em chưa biết retouch gì, chỉ nói trên cảm nhận người xem ảnh thôi bác nhé :D.

@all : cho em hỏi chút. Em mới tập tành mấy vụ hậu kì. Chỉ muốn chuyên sâu vào một phần mềm trước. Chọn LR không thôi thì có thể thực hiện đủ các chức năng cần thiết như cân sáng, blend, làm mịn mẫu, bóp mặt nâng mũi không ạ :">. Hay nhưng cái chi tiết nhất định là phải PS ạ :(.
    LR chỉ chỉnh màu và làm da được thôi(theo trình độ em mới biết làm đến thế hehe). muốn sửa nhiều vẫn phải PS(em nghĩ vậy). Mà nói chung bjo bác cứ dùng quen PS + camera raw + 1 số phần mềm plugin cần thiết của PS. Sau đó thì chuyển qua học LR để học thêm cách blend màu :D.

Quote Được gửi bởi lxhxxnxxx View Post

Vâng bác, Em xử lý thô lấy lại chi tiết một chút, điều chỉnh màu lại bằng Camera Raw, retouch hoàn toàn bằng PS không dùng LR bác ạ!

Đầu tiên khi em chụp mấy tấm này thì có vẻ không được tốt lắm, tất nhiên em phải cứu bằng khâu hậu kỳ, camera raw giúp em lấy lại một chút detail cho bức ảnh và xử lý sơ về màu chuẩn đã!

- Em khử ám để trong quá trình blend không xuất hiện các vùng bị ám màu, clone Stamp tool có vẻ phù hợp với việc này, chỉ chọn mode lighten - Opacity 10% các bác quét sơ các vùng tối có thể xảy ra ám màu khi tiến hành blend!

- Tất nhiên xử lý các điểm yếu trên mặt mẫu thì không thể thiếu Healing brush tool, ảnh của em chụp cũng không quá nét ạ!

- Sau đó sử dụng mask để detail lại các chi tiết như tóc và một số vùng nét trên người của mẫu, da thì sử dung plugin Portraiture thôi!

- Blend màu thì cứ Selected Color, Color Baland, Brightness/contract nữa là okies rồi!

- Nếu máy ảnh của các bác chụp nét hơn thì bước Retouch của mình có vể dễ chịu hơn đơn giản hơn một chút so với em!

Em thêm 1 tấm em mới làm xong cho mẫu sẵn up lên luôn....

Before & After (Photo & Retouch by Quang Vu) của DaoPhucQuangVu.Com (Gia Lai Photography), trên Flickr

File Raw: http://www.mediafire.com/?4iplc8g5s2f4i8q
    Được sửa bởi pitvietnam lúc 01:17 AM ngày 28-03-2012
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

e cũng nghịch thử phát, đặc biệt là e chỉ có biết mỗi kem oánh răng PS, ngoài ra chả biết lai rum hay các cái phần mềm khỉ gió nào khác... mời các bác đâm chém ạ... :(

DSC_0421 by jimmiijckhanh, on Flickr

Quote Được gửi bởi pitvietnam View Post
    Vâng bác, Em xử lý thô lấy lại chi tiết một chút, điều chỉnh màu lại bằng Camera Raw, retouch hoàn toàn bằng PS không dùng LR bác ạ!

Before & After (Photo & Retouch by Quang Vu) của DaoPhucQuangVu.Com (Gia Lai Photography), trên Flickr

Đầu tiên khi em chụp mấy tấm này thì có vẻ không được tốt lắm, tất nhiên em phải cứu bằng khâu hậu kỳ, camera raw giúp em lấy lại một chút detail cho bức ảnh và xử lý sơ về màu chuẩn đã!

- Em khử ám để trong quá trình blend không xuất hiện các vùng bị ám màu, clone Stamp tool có vẻ phù hợp với việc này, chỉ chọn mode lighten - Opacity 10% các bác quét sơ các vùng tối có thể xảy ra ám màu khi tiến hành blend!

- Tất nhiên xử lý các điểm yếu trên mặt mẫu thì không thể thiếu Healing brush tool, ảnh của em chụp cũng không quá nét ạ!

- Sau đó sử dụng mask để detail lại các chi tiết như tóc và một số vùng nét trên người của mẫu, da thì sử dung plugin Portraiture thôi!

- Blend màu thì cứ Selected Color, Color Baland, Brightness/contract nữa là okies rồi!

- Nếu máy ảnh của các bác chụp nét hơn thì bước Retouch của mình có vể dễ chịu hơn đơn giản hơn một chút so với em!

Em thêm 1 tấm em mới làm xong cho mẫu sẵn up lên luôn....
    Không có file Raw nữa hả bác Vũ ơi :D, các bác nào thích chia sẻ post cả file raw lên nhé. Em cũng đang học hỏi thêm.

Quote Được gửi bởi Jucker View Post
    Không có file Raw nữa hả bác Vũ ơi :D, các bác nào thích chia sẻ post cả file raw lên nhé. Em cũng đang học hỏi thêm.
    Quên nên Em mới cập nhật thêm file Raw đó bác!

Em up nốt file raw của tấm này lên luôn mấy bác blend góp vui!

File Raw (DNG): http://www.mediafire.com/?4ljy4cyn4cbucfy

Quote Được gửi bởi Jimmii Khánh View Post
    e cũng nghịch thử phát, đặc biệt là e chỉ có biết mỗi kem oánh răng PS, ngoài ra chả biết lai rum hay các cái phần mềm khỉ gió nào khác... mời các bác đâm chém ạ... :(

DSC_0421 by jimmiijckhanh, on Flickr
    Màu của bác nhìn cũng phê lắm ạ... :D like it!

thank bác, e chả biết sao mọi người cứ phải tìm phần mềm này nọ, mà quên mất rằng cụ tổ của chỉnh sửa ảnh là PS, ngoài ra mấy cái kia chỉ là phụ trợ và nghịch ngợm là chính... e thì mãi mãi vs PS mà thôi... :x

hứng chí e lại làm phát nữa mà bác pốt lên cho ae nghịch, e cũng nghịch thử xem sao...

DSC_0184 by jimmiijckhanh, on Flickr

Trang 2 / 67 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng