Trang 3 / 42 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 416

Chủ đề: Sony A99 và những điều mong đợi

Chỉ cần SONY từ bỏ SLT.....Cấu hình thế nào cũng được.....Mình lại về với SONY ngay :-((

Thấy bài so sánh ISO của bác onelight rồi ! Hay thật.
    Được sửa bởi cantho_ lúc 10:35 PM ngày 27-03-2012

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    Chỉ cần SONY từ bỏ SLT.....Cấu hình thế nào cũng được.....Mình lại về với SONY ngay :-((
    Bác cũng đang bảo thủ giống mấy Bác chơi máy phim lúc vừa có KTS vậy. Thế theo Bác SLT ko bằng OVF chỗ nào? Mình không bàn luận về kính ngắm nhé vì ưu điểm EVF nhiều hơn OVF
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    Bác cũng đang bảo thủ giống mấy Bác chơi máy phim lúc vừa có KTS vậy. Thế theo Bác SLT ko bằng OVF chỗ nào? Mình không bàn luận về kính ngắm nhé vì ưu điểm EVF nhiều hơn OVF
    Riêng em ngắm cái evf thấy nhức mắt thì ko thích nổi rồi.

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    Sony có con dslr a900 rất thành công, nếu tiếp nối a900 thì số người bỏ qua Sony ngày càng nhiều chứ ko như bây giờ.

Người ta nghiên cứu và đi trước thời đại, những công nghệ này ko phải chỉ mỗi sony mà các hãng đều có định hướng và vạch ra trước từ cả chục năm trước. Giống như chơi facebook biết bao người chê giao diện timeline và quyết ko đổi qua timeline, đến giờ thì nó tự động đổi qua luôn rồi, chẳng thấy ai phàn nàn. Đúng là khi đã quen với 1 cái cũ thì khó mà chấp nhận cái mới, lại thêm tâm lý đám đông nữa nên các bạn đâm ra bảo thủ rồi!

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Riêng em ngắm cái evf thấy nhức mắt thì ko thích nổi rồi.
    hihi... ngắm OLED từ từ sẽ thích đó ^^
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Có khi mấy bác cứ tự kỉ là bị nhức mắt nên mới đâm ra nhức mắt :D. Mình dùng EVF thấy thích quá trời, nhìn qua EVF sao thì lên hình vậy, tiện quá trời :D

EVF vẫn có nhược điểm trong những trường hợp cần khép khẩu để chụp, khi đó EVF tối om rất khó lấy nét. Dù sao vẫn hy vọng Sony khắc phục những nhược điểm trên mấy con "chuột bạch" đầu tiên vì lỡ đầu tư quá nhiều lens cho Sony rồi, hihi
    Sony A850, A99M2: CZ 24/2, CZ 135/1.8, Tamron 180/3.5, 70-200/2.8 _ Min 17-35D, 28-70G

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    hihi... ngắm OLED từ từ sẽ thích đó ^^
    Quote Được gửi bởi nhdiep View Post
    Có khi mấy bác cứ tự kỉ là bị nhức mắt nên mới đâm ra nhức mắt :D. Mình dùng EVF thấy thích quá trời, nhìn qua EVF sao thì lên hình vậy, tiện quá trời :D
    Quote Được gửi bởi Hamaru View Post
    EVF vẫn có nhược điểm trong những trường hợp cần khép khẩu để chụp, khi đó EVF tối om rất khó lấy nét. Dù sao vẫn hy vọng Sony khắc phục những nhược điểm trên mấy con "chuột bạch" đầu tiên vì lỡ đầu tư quá nhiều lens cho Sony rồi, hihi
    Mình cũng đâu thấy nhức mắt gì đâu, coi cái LCD bên trong máy đẹp và to như màn hình rộng )
    No money no lens
    A700 + min 35-105

Share Life Moment

Trang 3 / 42 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng