Trang 15 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516172565 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 694

Chủ đề: 5Dm3 & D800

Túm cái váy lại, so sánh raw output thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào, nhưng so sánh jpeg OOC thì 5Dm3 vượt trội tất cả các đối thủ. May quá, mình chỉ khoái jpeg OOC vì thế 5Dm3 lại càng thấy đáng yêu biết chừng nào ! Mà khoái nhất là thấy các cao thủ kéo raw miệt mài luôn cũng chưa chắc ra màu đẹp bằng Digic V thực hiện :-))

Nếu như chơi cái máy DSLR với bộ xử lý mạnh mà chỉ cần đến cái sensor không thôi (không cần AWB, khử noise, khử viền tím ...) thì tại sao Sony không tiến lên đứng hàng đầu về DSLR nhỉ ? Sensor một tay nó làm ra, chỉ cần làm thêm cái hộp bỏ vào nữa là xong.

em chỉ hỏi các bác 1 điều thôi, khi nào các bạc chụp iso lên đến 12800 cùng lắm là 6400 ạ =))=))=)), chứ bt up lên fb hay vnphoto thì cỡ ảnh nhỏ các bác nhận biết raw khó lắm, còn nếu in ảnh thì ảnh nhiễu đc triệt tiêu đáng kể, do mực khi phun nó có độ bám :D:D:D
    các bác trl hộ em câu hỏi để em mở mang đầu óc cái
    “Don’t think, just shot”

Quote Được gửi bởi TiCan_2009 View Post
    Túm cái váy lại, so sánh raw output thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào, nhưng so sánh jpeg OOC thì 5Dm3 vượt trội tất cả các đối thủ. May quá, mình chỉ khoái jpeg OOC vì thế 5Dm3 lại càng thấy đáng yêu biết chừng nào ! Mà khoái nhất là thấy các cao thủ kéo raw miệt mài luôn cũng chưa chắc ra màu đẹp bằng Digic V thực hiện :-))

Nếu như chơi cái máy DSLR với bộ xử lý mạnh mà chỉ cần đến cái sensor không thôi (không cần AWB, khử noise, khử viền tím ...) thì tại sao Sony không tiến lên đứng hàng đầu về DSLR nhỉ ? Sensor một tay nó làm ra, chỉ cần làm thêm cái hộp bỏ vào nữa là xong.
    Sensor D800 do Nikon thiết kế, Sony chỉ sản xuất. Chính vì thế Sony phải đợi sau 1 năm mới có thể dùng trong các sản phẩm của hãng. Tương tự với sensor APS-C 16mpx. D7000 ra trước rồi Nex-5N mới ra.

Còn như sensor APS-C 24mpx do Sony thiết kế và sản xuất, nên Sony được sử dụng trước 1 năm rồi mới bán cho Nikon (khả năng là sẽ có mặt trong D3200 =)) ).

Sony biết ko cạnh tranh được với Nikon nên chuyển hẳn sang STL chứ ko sản xuất DSLR nữa.

Hôm nay hơi bận em chưa có thời gian nghịch file raw của D800 và D4, nhưng chỉ cần một mình LR thôi là đủ khử noise tốt hơn Digic5 rồi. Mai em post ảnh cho bác xem. Tiện bác có cái ảnh full size 12800 ISO nào thuộc hàng khử noise ưng ý thì pm em phát, LR chưa chịu đọc file raw của 5D3.

bác ltdung305 có d800 rồi ạ?

Quote Được gửi bởi pewimap View Post
    bác ltdung305 có d800 rồi ạ?
    Nếu đúng như thế thì quả này chuẩn bị hay đây. Lót dép bồ hóng nghe tranh luận
    Nikon D700+Vài thứ linh tinh phèng.

Thì cũng như Intel thôi bác, sản xuất CPU, nó cũng có sản xuất Server, nhưng sao các ông lớn như IBM, HP, Dell, Sun bán ầm ầm đó thôi, CPU ko phải là tất cả, cũng như Sensor của DSLR thôi mà .

Mà khoái nhất là thấy các cao thủ kéo raw miệt mài luôn cũng chưa chắc ra màu đẹp bằng Digic V thực hiện :-))
    Cái này là bác hơi chủ quan rồi đó. Với người thường ko am hiểu, ko thường dùng Raw thì có thể ko tận dụng được, chứ vô tay các cao thủ thì hậu kỳ bằng file Raw ra ảnh long lanh hơn cái jpeg do chip nó tự xử lý nhiều.

Quote Được gửi bởi ltdung305 View Post
    Còn như sensor APS-C 24mpx do Sony thiết kế và sản xuất, nên Sony được sử dụng trước 1 năm rồi mới bán cho Nikon (khả năng là sẽ có mặt trong D3200 =)) ).
    không lẽ cái cảm biến trong nex7 cao cấp như thế lại đi cho vào con D3200 cùi bắp này à, bác nói có đúng không thế

Quote Được gửi bởi ltdung305 View Post
    LR chưa chịu đọc file raw của 5D3.
    Em mới tìm được Camera RAW 6.7 RC dùng với Lightroom 4 bác ạ. http://labs.adobe.com/downloads/cameraraw6-7.html

“Don’t think, just shot”

Trang 15 / 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516172565 ... Cuối cùngCuối cùng