Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: [Cấp báo] Lỡ tay xóa mất ảnh, giờ làm sao?

[Cấp báo] Lỡ tay xóa mất ảnh, giờ làm sao?

Tình hình là hôm kia đi hội sách có bạn Dâu (Joe) giới thiệu sách và kí tặng, em có chụp lưu niệm cho gấu nhà mí hắn ta (Grrrừ) vài tấm. Tối qua trời xui đấy khiến thế nào mà lại đi format cái thẻ (Yeah), đêm nằm mơ màng bỗng giật mình đánh thót chết cha đó là cái thẻ chụp hội sách. Sáng ra đành bấm bụng order phần mềm Giải cứu thẻ nhớ, vậy là tháng này nhịn ăn sáng. Giải cứu xong thấy phần mềm này cũng hay hay, nhiều anh em chắc cũng lỡ tay như em nên đem lên đây chia sẽ. Anh em nào cần thì cứ hú em cafe rồi em cứu hộ cho. Em làm phi lợi nhuận (nhưng mà nhớ kiu cho em ly cafe) nhé.

Vì phần mềm này em mua có bản quyền mí lại em xài Mac nên hem biết chia sẽ như thế nào. Bác nào lỡ tay thì cứ mang thẻ nhớ đến em cứu cho. Bác nào có ảnh nhạy cảm thì cứ ngồi dùng máy em rồi copy lại nhé. Em dùng thấy ok nhưng không dám đảm bảo đảm là 100% ảnh của các bác sẽ được cứu, chỉ cố được đến đâu hay đến đấy thôi.

Số điện thoại em O9O9O9265O, gọi hay nhắn tin gì cũng được. Em ở Thủ Đức.

Có cái này miễn phí, người bạn chỉ cho sau khi giúp tôi cứu lại thẻ lỡ bị format.
    http://www.cgsecurity.org/wiki/PhotoRec

Thêm một giải pháp cho việc giải cứu thẻ nhớ, ko được cái này ta dùng cái kia. TFS.
    Các bác có giải pháp gì xin post luôn vào đây nhé.

Em tưởng bác chưa kứu được. Em mua cái thẻ Sandisk nó có cái phần mềm cứu dữ liệu thấy quảng cáo hay lắm. Mỗi thẻ được 1 key dùng 1 năm nhưng em vứt béng cái key đấy đâu rồi. Lúc nào muốn mua thêm thẻ em sẽ lôi gấu đi chụp xong về ... format :D

Bác cứ an tâm đi không sao đâu, trên mạng có rất nhiều phần mềm phục hồi dữ liệu bị xóa hay format mà bác, bác cứ lên google search là ra thôi, chúc bác thành công.

@babyden83, phần mềm em search ra cũng nhiều nhưng thường là chỉ phục hồi nhưng không cho save lại. Muốn save là phải có key. Nếu biết sớm có nhiều phần mềm miễn phí có phải em đỡ tốn tiền không? Chỉ sợ là dùng phần mềm miễn phí lỡm mất luôn dữ liệu mãi mãi thôi.

thường thì trong trường hợp vừa format xong, vẫn lưu cache thì mới cứu được chứ bác nào mà ghi đè vài lần lên thẻ r format đi format lại mấy lần r thì hết cứu đấy ạ.

Nói thế k lại có bác qua nhà bác overseas lại hỏi sao k cứu đc ảnh của mình

Quote Được gửi bởi o v e r s e a s View Post
    @babyden83, phần mềm em search ra cũng nhiều nhưng thường là chỉ phục hồi nhưng không cho save lại. Muốn save là phải có key. Nếu biết sớm có nhiều phần mềm miễn phí có phải em đỡ tốn tiền không? Chỉ sợ là dùng phần mềm miễn phí lỡm mất luôn dữ liệu mãi mãi thôi.
    Bác gởi mail cho mình đi mình share cho thuyminhquyen@yahoo.com

Mình có phần mềm của Lexar (mua thẻ nó tặng) và một phần mềm free. Cái của Lexar mình chưa bao giờ dùng (may quá) cái free có dùng 1 lần nó search ra ảnh của 2 tháng trước luôn. Cụ có cần lập trung tâm cứu hộ thì mình send cho mà dùng :D

Quote Được gửi bởi o v e r s e a s View Post
    Chỉ sợ là dùng phần mềm miễn phí lỡm mất luôn dữ liệu mãi mãi thôi.
    Cái này là anh bạn tôi (chuyên gia IT) dùng trên máy Mac cứu thẻ của tôi mới lỡ bị format mà chưa làm gì thêm; cứu được hết. Nhưng mà tôi chưa dùng nên cũng không dám có ý kiến.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng