Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 65

Chủ đề: iPad 2 + Camera connection kit + iPhoto: Xem, sửa ảnh trên từng cây số

iPad 2 + Camera connection kit + iPhoto: Xem, sửa ảnh trên từng cây số

Trong Thread này em muốn chia sẻ với mọi người về một bộ công cụ tuyệt vời để xem, chỉnh sửa ảnh ngay trong những ngày đi "phượt", đó là iPad 2 + Camera connection kit + iPhoto.
    Nói đến phần mềm chỉnh sửa ảnh trên iPad thì trước đây em hay dùng Photogen, đơn giản hơn thì Photoshop Express. Vừa rồi Adobe cũng mới ra Photoshop Touch. Nhưng tất cả đều không sánh được với iPhoto khi Apple giới thiệu cùng với The New iPad vào 07/3 vừa qua.
    iPhoto tất nhiên không thể pro bằng Photoshop nhưng đủ dùng, và quan trọng nhất là tương thích hoàn toàn với Album của iPad.
    Xin chia sẽ với các bác qua bộ ảnh sau:

1#: Bộ iPad 2 và Camera connection kit

#2: Camera connection kit là tên gọi của bộ phụ kiện đọc thẻ nhớ và kết nối camera dành cho iPad

#3: Gồm một đầu đọc thẻ SD và một đầu nối camera hoặc đầu đọc thẻ nhớ khác (như CF)

#4: Còn đây là iPhoto, có thể mua trên Apps Store với giá 4,99USD

#5: Mở ứng dụng, chọn album, chọn ảnh

#6: Bấm vào "Sửa" để bắt đầu

#7: Một số tính năng "mì ăn liền" có thể nhìn thấy ngay ở phía dưới

#8: Kết quả sau 3s bấm phím "đũa thần"

#9: Crop ảnh và xoay đường chân trời

#10: Chỉnh exposure

#11: Chỉnh color

#12: Một số công cụ

#13: Chỉnh hiệu ứng và ...

#14: Chỉnh WB

#15: Nút "i" hiển thị thông số ảnh và gắn GPS cho ảnh

#16: Sau khi chỉnh sửa có thể share tùy thích
    Được sửa bởi soap lúc 06:33 PM ngày 19-03-2012

good job..... ngưỡng mộ IPAD quá.....khà khà....

Em ko biết iPhoto còn những tính năng nào đặc biệt khác nữa không, vì ở đây bác chỉ giới thiệu sơ qua một số cái, nhưng em thích dùng Photo Toaster kết hợp với 1 app tạo hiệu ứng như Instagram hay Big Lens hơn.

Photo Toaster cũng có các bộ lọc màu sẵn, nhưng điểm mạnh nhất của nó là các tinh chỉnh liên quan tới ánh sáng và white balance. Bác có thể thử lấy về vọc. Em rất ấn tượng về khả năng cứu sáng của nó.
    35mm.

Quote Được gửi bởi istillbethere View Post
    Em ko biết iPhoto còn những tính năng nào đặc biệt khác nữa không, vì ở đây bác chỉ giới thiệu sơ qua một số cái, nhưng em thích dùng Photo Toaster kết hợp với 1 app tạo hiệu ứng như Instagram hay Big Lens hơn.

Photo Toaster cũng có các bộ lọc màu sẵn, nhưng điểm mạnh nhất của nó là các tinh chỉnh liên quan tới ánh sáng và white balance. Bác có thể thử lấy về vọc. Em rất ấn tượng về khả năng cứu sáng của nó.
    Còn nhiều tính năng lắm bác à. Em chỉ show menu cấp 1 của em nó thôi, vào menu cấp 1 lại xòe ra một đống menu cấp 2, cấp 3 nữa. Tất nhiên là còn nhiều apps dùng cũng khá hay nhưng em vẫn khoái iPhoto vì nó tương thích hoàn hảo với iPad và quan trọng là tốc độ xử lý rất nhanh.

Trước tôi cũng nghe qua về bộ Camera Connection Kit này...nhưng không chú ý lắm. Tuy nhiên mới đổi qua Ipad 3, mua Iphoto và đọc thread cua bro Soap thì muốn vọc xem sao.

Quả thực rất hữa ích cho các mem dùng Ipad với sở thích nhiếp ảnh. Kết nối với Ipad nay thật dễ dàng và thuận tiện !

Thank chủ thread !

Quote Được gửi bởi Son.OneAsia View Post
    Trước tôi cũng nghe qua về bộ Camera Connection Kit này...nhưng không chú ý lắm. Tuy nhiên mới đổi qua Ipad 3, mua Iphoto và đọc thread cua bro Soap thì muốn vọc xem sao.

Quả thực rất hữa ích cho các mem dùng Ipad với sở thích nhiếp ảnh. Kết nối với Ipad nay thật dễ dàng và thuận tiện !

Thank chủ thread !
    Hi hi, chúc mừng bác đã có iPad 3 nhé!
    Nếu bác muốn chỉnh sửa theo kiểu tỉa tót thì nên sắm thêm một cái như hình dưới đây. Em nó là Wacom Bamboo Stylus, dùng thay cho ngón tay khi cần chọn vùng chính xác ạ.

Sao bác ko xài cái thẻ nhớ eye-fi nhanh gọn nhỉ :D

Hay quá cảm ơn bác chia sẻ, em bỏ ống mua Ipad thoai.

Iphoto xài trên Ipad 2 khá lag, xài trên Ipad 3 thì ngon hơn nhiều. Mình cũng chỉ mới nghe nói vậy chứ cũng chưa có iphoto, và cũng đang xài Ipad 2 + Camera Connection Kit. Cũng chỉ lưu hình và xem hình thôi.

Quote Được gửi bởi soap View Post
    Hi hi, chúc mừng bác đã có iPad 3 nhé!
    Nếu bác muốn chỉnh sửa theo kiểu tỉa tót thì nên sắm thêm một cái như hình dưới đây. Em nó là Wacom Bamboo Stylus, dùng thay cho ngón tay khi cần chọn vùng chính xác ạ.

Ok ! Will do !

Bro chỉ giùm nơi bán của em nó ! Tôi sẽ lấy cho đủ đồ chơi !

Thank you !

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng