Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 65

Chủ đề: iPad 2 + Camera connection kit + iPhoto: Xem, sửa ảnh trên từng cây số

Em cũng đang máu cái này vật vã, nhưng các bác cho em hỏi với :

1, USB thì đồng ý nó sử dụng toàn bộ điện được cấp từ USB nên iPad nó quát vào mặt cho thì đồng ý rồi )
    Nhưng HDD ext là có nguồn riêng cơ mà ? Bác nào có cắm thử giùm em phát ?

2, Máy em dùng thẻ CF, như vậy là đầu đọc thẻ không chơi được phải không ạ? Nghĩa là kiểu gì thì kiểu em cũng phải mang thêm cái cable USB cho cái Canon 1Ds II theo rồi lại cắm tiếp vào CCK rồi tiếp tục cắm vào iPad ?

3, Vậy nếu em xóa hình trong thẻ nhớ đi sau khi đã đổ vào iPad, khi nào về nhà cắm iPad vào đổ tiếp vào máy tính thì ảnh có bị bóp méo (resize, change format) đi không? Hay toàn bộ ảnh được lưu trong iPad là file gốc?
    1Ds II + 60D
    85 1.2 L | 70-200 2.8 L IS II | 17-40 L | 50 1.8

Quote Được gửi bởi sontung1987 View Post
    Em cũng đang máu cái này vật vã, nhưng các bác cho em hỏi với :

1, USB thì đồng ý nó sử dụng toàn bộ điện được cấp từ USB nên iPad nó quát vào mặt cho thì đồng ý rồi )
    Nhưng HDD ext là có nguồn riêng cơ mà ? Bác nào có cắm thử giùm em phát ?

2, Máy em dùng thẻ CF, như vậy là đầu đọc thẻ không chơi được phải không ạ? Nghĩa là kiểu gì thì kiểu em cũng phải mang thêm cái cable USB cho cái Canon 1Ds II theo rồi lại cắm tiếp vào CCK rồi tiếp tục cắm vào iPad ?

3, Vậy nếu em xóa hình trong thẻ nhớ đi sau khi đã đổ vào iPad, khi nào về nhà cắm iPad vào đổ tiếp vào máy tính thì ảnh có bị bóp méo (resize, change format) đi không? Hay toàn bộ ảnh được lưu trong iPad là file gốc?
    CF thì bạn nên dùng cái này, bạn lưu ý là có loại cho ipad3 riêng và IPad 1,2 riêng. Cái này ko phải là hàng chính hãng, thỉnh thoảng bị trục trặc, nhưng mình dùng 1 năm qua thì đánh giá là dùng được. Chuyển cả ảnh raw qua IPad. Ipad hiện thị và lưu được ảnh raw. Tuy nhiên bản hiện thị bạn thấy trên iPad là file jpeg nhé.
    Được sửa bởi manooe lúc 07:27 AM ngày 31-03-2012

Quote Được gửi bởi manooe View Post
    CF thì bạn nên dùng cái này, bạn lưu ý là có loại cho ipad3 riêng và IPad 1,2 riêng. Cái này ko phải là hàng chính hãng, thỉnh thoảng bị trục trặc, nhưng mình dùng 1 năm qua thì đánh giá là dùng được. Chuyển cả ảnh raw qua IPad. Ipad hiện thị và lưu được ảnh raw. Tuy nhiên bản hiện thị bạn thấy trên iPad là file jpeg nhé.
    Cái đó cũng ok. Nhưng phí xiền quá ! Cứ connect trực tiếp với camera...nhanh và gọn hơn.

Mấy bác mà thử wa ipad 2012 thì ko muốn xài ipad 2 lun. Chất lượng màn hình quá tuyệt vời, thể hiên dc 98% dãy màu sRGB chứ ko như ip4s chỉ dc 64%

4g của new ipad có international ko vậy mấy bác.

Trong máy em có cái micro sim at&t mà hiện tại thì đang bị no service. Nếu xài sim thường thì khỏe rồi lắp sim 3g vào. Đằng này lại xài micro sim, làm em ko xài đc 3g mà 4g cũng ko biết sao xài luôn.
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

Quote Được gửi bởi Son.OneAsia View Post
    Cứ connect trực tiếp với camera...nhanh và gọn hơn.
    Hoàn toàn ngược lại bạn ạ, cắm trực tiếp với camera thì lúc lấy ảnh ko dùng được máy ảnh và phải mang theo cáp nối.Còn dùng đầu CF thì chỉ cần lấy thẻ, cắm vào iPad là xong.

Các bác cho em hỏi điều này. Hôm bữa em co mua co connection kit cho ipad2 nhưng khi em cấp vào thì máy báo ko đọc được là sao vậy các bác..? Máy em chạy trên điều hàng ISO 5.1 mà vẫn ko được...? Mong các bác giúp đỡ...! ;)
    Canon 7D + vài ống còi chưa thỏa mãn niềm đam mê...hihìhihihi

Quote Được gửi bởi Chung_1_NiemTin View Post
    Các bác cho em hỏi điều này. Hôm bữa em co mua co connection kit cho ipad2 nhưng khi em cấp vào thì máy báo ko đọc được là sao vậy các bác..? Máy em chạy trên điều hàng ISO 5.1 mà vẫn ko được...? Mong các bác giúp đỡ...! ;)
    Mà Bác đọc cái gì a? Kit này đọc thẻ nhớ có files ảnh thì OK, USB thì có cái nhận được có cái không... Bác xài 5.1 chắc là không jailbreak nên chỉ dùng để import hình từ thẻ nhớ, USB vào máy thôi. Nếu có jailbreak thì dùng ifile để duyệt nội dung trên các thiết bị lưu trữ.

Dạ em dùng thẻ CF thử vào để đọc file raw được 15 tấm hiinh rồi thì nó bị đứng luôn ko đọc được nữa, em cũng thử cắm trực tiếp may ảnh vào ipad thì cũng bị như nhau. Hiệ em đang dùng Canon 7D, ko biết ipad có kén máy ko vậy bác...?
    Bữa giờ em mua mà chưa thử lần nào cả, hôm nay mới đi chụp về nên thử đem ra xài xem sao, mà lại.....!!!
    Canon 7D + vài ống còi chưa thỏa mãn niềm đam mê...hihìhihihi

Quote Được gửi bởi Chung_1_NiemTin View Post
    Dạ em dùng thẻ CF thử vào để đọc file raw được 15 tấm hiinh rồi thì nó bị đứng luôn ko đọc được nữa, em cũng thử cắm trực tiếp may ảnh vào ipad thì cũng bị như nhau. Hiệ em đang dùng Canon 7D, ko biết ipad có kén máy ko vậy bác...?
    Bữa giờ em mua mà chưa thử lần nào cả, hôm nay mới đi chụp về nên thử đem ra xài xem sao, mà lại.....!!!
    - Máy đã jailbreak thì cắm CCK sẽ không ổn định
    - Nếu máy không jailbreak thì bác bấm đồng thời Home + Power để reset lại máy là được (cứ bấm đến khi nó tự tắt)
    - Đặt USB mode trên máy ảnh là storage trước khi cắm vào CCK (đừng để auto)

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng