Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 65

Chủ đề: iPad 2 + Camera connection kit + iPhoto: Xem, sửa ảnh trên từng cây số

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Sao bác ko xài cái thẻ nhớ eye-fi nhanh gọn nhỉ :D
    Tôi chưa dùng thẻ nhớ Eye-fi. Nhưng sau khi đọc qua trang web của sản phẩm thì có vài ý sau :

- Dung lượng thẻ Eye-fi mới chỉ giới hạn đến 8Gb.
    - Chỉ giới hạn tới định dạng thẻ SD. (định dạng thẻ này phổ biến cho các máy PnS mà thôi, nhưng nếu dùng Ni, Ca là chịu vì định dạng thẻ cần có là CF )
    - Không có thông số về tốc độ ghi/đọc của thẻ. (điều này rất quan trọng khi bạn dùng một số chủng loại máy ảnh yêu cầu dùng thẻ tốc độ cao tới 133X hoặc hơn nữa như Fujifilm X100...)
    - Như vậy bạn sẽ phải lệ thuộc hoàn toàn vào cách kết nối thẻ Eye-fi khi bạn xử dụng hơn 01 máy ảnh.

Vậy theo tôi thì Eye-fi chưa phải là lựa chọn bền vững !

Cũng cám ơn bạn cho một ý để chúng ta cùng tham khảo !

Em thử dùng Eye-Fi rồi các bác ạ. Tiện lợi cũng chẳng hơn được bao nhiêu nhưng tốc độ tải ảnh vào iPad thì như rùa bò và không tương thích 100% như dùng Camera connection kit. Em tải ảnh 24m, super fine chụp bằng A77, từ thẻ Sandisk SDHC UHS-1 95m/s nhanh như điện xẹt.
    @ Son.OneAsia: Em mua lâu rồi nên k nhớ cụ thể địa chỉ. Chỉ nhớ là hồi đó search trên vatgia.com và chuyển tiền vào SG để họ gửi hàng ra. Khoảng 30USD + mấy chục ngàn tiền ship ạ. Bác thử google xem.

Em toàn sửa bằng Photogenne Cái camera conection bác mua ở đâu đấy ạ
    Canon EOS 60D + EOS 5DMIII . 30 1.4 Sigma + 24-105L + 150 - 500 Sigma + 50 1.2L

Quote Được gửi bởi Rayphoto View Post
    Em toàn sửa bằng Photogenne Cái camera conection bác mua ở đâu đấy ạ
    Nhiêu nơi bán mà ! Ở HN có thể mua ở DigiWorld Hàng Bài. Saigon ở Halo Shop Paster.

Để em dùng thử xem sao, trước giờ toàn nghịch trên instagram với camera+
    ALICE

iPhoto chạy trên iPad2 có mượt ko các cụ ?
    Với lại cho em hỏi cái bộ CCK kia cái cổng USB đấy nó có giúp iPad nhận đc HDD ngoài ko ạ ? Kiểu ổ di động 2.5" ( tất nhiên em sẽ support thêm nguồn điện ngoài cho nó ạ )
    TKS

Quote Được gửi bởi vanchinguyenai View Post
    Với lại cho em hỏi cái bộ CCK kia cái cổng USB đấy nó có giúp iPad nhận đc HDD ngoài ko ạ ? Kiểu ổ di động 2.5" ( tất nhiên em sẽ support thêm nguồn điện ngoài cho nó ạ )
    TKS
    iPad 2 chạy ổn bác ạ. Cắm External HDD thì em chưa thử nhưng đã thử cắm cái USB stick vào thì nó bỉu là "không thể sử dụng vì thiết bị yêu cầu quá nhiều điện". Em nghĩ HDD cũng chung số phận thôi.

Quote Được gửi bởi soap View Post
    iPad 2 chạy ổn bác ạ. Cắm External HDD thì em chưa thử nhưng đã thử cắm cái USB stick vào thì nó bỉu là "không thể sử dụng vì thiết bị yêu cầu quá nhiều điện". Em nghĩ HDD cũng chung số phận thôi.
    Nó "bỉu" thía à ? Để đêm nay tớ thử xem. Có cổng USB mà "bỉu" thế thì chán ! :D

Sáng mai bấu cáo !

Như đã hứa với các bro...trong lúc chờ trận Chelsea - MC. Tôi lôi Ipad Camera Connection Kit ra thử kết nối :

1. Ipad với đầu đọc thẻ all in one nhãn hiệu Moshi đã có cắm sẵn thẻ CF.
    Kết quả : Ipad nó bỉu "không thể xử dụng vì thiết bị yêu cầu quá nhiều điện". Phương án 1 bị loại.

2. Ipad với Nikon D700 (có sẵn thẻ CF).
    Kết quả :
    - Sau khi bật ON trên D700 thì các file ảnh xuât hiện ngay trên màn hình chuơng trình Photos mặc định của Ipad.
    - Ngoài 03 thư mục mặc định nằm trong Photos : Photos/Albums/Events nay sẽ có thêm Camera
    - Sau khi tắt D700 kết thúc kết nối, thư mục Camera này sẽ biến mất.
    - Tốc độ kết nối rất nhanh như kết nối trực tiếp thẻ SD.

Chắc cũng không cần thiết phải test với hard disk di động. Vì bro soap đã kết nối USB mà nó còn bỉu không đồng ý. Chắc với hard disk thì Ipad nó...quát cho mất mặt !

Thêm nữa. Theo kỹ thuật viên tư vấn thì với Ipad chỉ nhận các file ảnh qua kết nối dùng Ipad Camera Connection Kit khi Ipad chưa jail break. Các định dạng khác như document, music, media... chỉ được Ipad nhận ra và chuyển tải được khi Ipad đã được Jail bread và cài soft hỗ trợ trên Cydia.

Chấm. Hết !

Quote Được gửi bởi vanchinguyenai View Post
    TKS
    Hình như iPhoto chỉ chạy trên các máy iOS 5.1, máy 5.0.1 muốn cài thì phải fake version thành 5.1

Trên thị trường cũng có bán loại camera combo kit của TQ: đọc được thẻ SD, micro SD, MS Duo, M2, T-Flash, gắn PC Keyboard vào chơi luôn, có cổng USB 2.0 và quan trọng nữa là out ra TV. ;)

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng