Trang 32 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 311 đến 320 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Em thấy cái phông Ko đẹp bác ạ, trên đầu cô gái có cái đống gì bokeh méo mó lổn nhổn, ngoài ra còn có cái cây mọc trên đầu chàng trai nữa. Vậy là bố cục xấu phải ko bác?
    Em chỉ tập trung vào nội dung chính thôi, phần phông đã xóa mờ để đỡ rối và làm nổi bật chủ thể rồi bác. Theo ý kiến của bác thì em nghĩ là hơi bị kỹ tính, thứ nhất là bác phải di chuyển cái xe máy phía sau cô gái ra chỗ khác, thứ hai là bác phải đứng lệch thêm sang bên phải để tránh cái cây, em không nghĩ đến lúc đấy 2 người còn đang ngồi thổi tiêu trông phê thế kia nữa. Ý kiến bậy bạ của newbie, nhờ bác góp ý cho.

Sáo tổi ngang, tiêu thổi dọc, pác hdmovie999 ạ !

Hay quá giờ em mới biết cái nào là cái tiêu cái nào là cái sáo, trước giờ tưởng chúng giống nhau. Còn 1 loại nữa là cái "ĐỊCH", ko biết bác có biết ko, đây là loại ngày xưa Trương Lương tấu lên 1 khúc "Quê Hương" vào ban đêm mà làm sáng hôm sau toàn bộ quân giặc đào ngũ về quê hết. Ko biết Địch thổi ngang hay dọc.

Quote Được gửi bởi hdmovie999 View Post
    Em chỉ tập trung vào nội dung chính thôi, phần phông đã xóa mờ để đỡ rối và làm nổi bật chủ thể rồi bác. Theo ý kiến của bác thì em nghĩ là hơi bị kỹ tính, thứ nhất là bác phải di chuyển cái xe máy phía sau cô gái ra chỗ khác, thứ hai là bác phải đứng lệch thêm sang bên phải để tránh cái cây, em không nghĩ đến lúc đấy 2 người còn đang ngồi thổi tiêu trông phê thế kia nữa. Ý kiến bậy bạ của newbie, nhờ bác góp ý cho.
    Bác hay quá em nhìn mãi ko ra cái đống bokeh lổn nhổn đó là cái xe máy. Lần sau em chụp phải để ý hậu cảnh mới được.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Hay quá giờ em mới biết cái nào là cái tiêu cái nào là cái sáo, trước giờ tưởng chúng giống nhau. Còn 1 loại nữa là cái "ĐỊCH", ko biết bác có biết ko, đây là loại ngày xưa Trương Lương tấu lên 1 khúc "Quê Hương" vào ban đêm mà làm sáng hôm sau toàn bộ quân giặc đào ngũ về quê hết. Ko biết Địch thổi ngang hay dọc.
    Hum...m...Em nhớ mang máng "ĐỊCH" nó là 1 loại đàn dây Bác ạ (TS Trần v Khê). Bác nào rõ thì gạch ngói cái, cho Em tỏ.
    Nhạc cụ có loại chỉ phát 1 âm thanh cộc lốc mà vẫn được dùng: cái PHÁCH.
    Tiêu Sáo còn dùng trong trong ngâm thơ, thi phú (văn ngâm "nga" )
    Có loại phổ biến trong dân gian, khg dùng đệm âm nhạc mà đệm cho văn nói : Đố Bác.

Cái mõ phải ko bác?

Em vừa hỏi cụ Gúc Gồ thì cụ bảo Địch chính là cây sáo bác ạ: http://tieusao.com/topic/8294500/1/

Cái mõ phải ko bác?

Em vừa hỏi cụ Gúc Gồ thì cụ bảo Địch chính là cây sáo bác ạ: http://tieusao.com/topic/8294500/1/
    - Thanks Bác nhiều . ĐỊCH TỬ là 1 nhạc cụ thổi, bằng trúc.
    - Cái MÕ là câu trả lời thông minh (dựa theo tiêu chí cây PHÁCH: bộ gõ) Trong Đình, Chùa, thông tin làng xã (thằng mõ)...
    - Câu đố vẫn mở nơi Bộ hơi ( bao gổm thổi, hút, hoặc cả 2 nhưng khg phải nhạc cụ như Hamonica). Bác đừng nghĩ nó là nhạc cụ, dùng trong văn nói dân dã, thì lời giải sẽ rất hóm hỉnh đấy.

Vậy hay là cái "Tù Và" hả bác?

Vậy hay là cái "Tù Và" hả bác?
    Trời. Bác đoán gần đúng rồi.
    Văn nói dân dã "trình diễn" khi người dân ngồi cùng nhau xuất khẩu thành lời (dân dã mà).
    Nó trợ lực cho cuộc trình diễn này. có phát âm thanh đấy nhé.
    Nó dùng lực thổi ra (hút) là chính.

Thế đúng là cái "còi" rồi bác ạ. Lần này ko đúng nữa bác nói luôn hộ em cái. Ung hết cả sủ em lên rồi hihihi.

Thế đúng là cái "còi" rồi bác ạ. Lần này ko đúng nữa bác nói luôn hộ em cái. Ung hết cả sủ em lên rồi hihihi.
    Thanks Bác rất nhiều vì Em đang "test" Bác đấy.
    Đến đây, Em có thể đoán Bác không nghiện thuốc lào...vì thế Bác khg liên tưởng đến : cái TẨU.

Trang 32 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 ... Cuối cùngCuối cùng