Trang 1 / 40 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Kính chào các bác, các cô chú cùng toàn thể anh chị em xa gần,

Xin tự giới thiệu cới các bác, các cô các chú cùng toàn thể anh chị em (sau đây tạm gọi là các bác cho nó ngắn gọn), em là newbie, sau khi vào nghiên cứu 4R thì thấy vui quá nên quyết định tham gia tí cho đỡ buồn. Thú thật với các bác em còn trẻ, mới cai nghiện thành công được 2 năm không tái, ko cậy tủ nữa nên giờ U em thương em lắm, bảo "mày kiếm cái gì nó lành mạnh mà nghiện, nhưng mà đừng nghiện siêu xe như thằng Cường U ko đủ tiền đâu. Em nghĩ mãi ko biết nghiện gì cho nó re rẻ bi h, may quá vô tình phát hiện ra trò chơi mới này thấy nó cũng hay hay mà lại tử tế nên em thử xem sao. Em nói ra U em cũng thích lắm, bảo "Vậy à, có vài ngàn mỹ U cho mày, nhưng chơi làm sao đừng để người ta ghét, mày biết gì mà học đòi người ta". Nên em mới mở cái topic này mạn phép các bác tư vấn liệu em làm thế này lên đây chơi có sợ bị ghét ko, vì mới chơi mà lại dám chơi trội. Nhưng mà tại vì em thấy chơi bên này còn rẻ lắm so với bên asiabookie. Với lại tính em cũng ham chơi gì chơi chết thôi. Lúc đầu định phang luôn dàn Leica M9 nhưng sau khi nghiên cứu 4R em quyết định hạ nhiệt ko bị ném vỡ cọ chết.
    Mong các bác chỉ bảo, liệu em chơi như vậy có được ko, hay là vẫn phải theo các cụ, bắt đầu từ entry level cho nó đúng sách?
    Em mà chụp hình đẹp, em lấy U với 2 đứa em em ra làm mẫu, U em mà thích thì lúc đó em muốn gì U em cũng chiều, vì U em chụp hình ở studio xấu hoắc ah.

có điều kiện thì ai cũng muốn xài đồ xịn cả.Bác có điều kiện rồi thì cứ mua.Sau đó vào mục nhiếp ảnh cơ bản để tìm hiểu thêm về cách sử dụng và bố cục này nọ.rồi tập tành tí tí PTS nữa cho máu

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Kính chào các bác, các cô chú cùng toàn thể anh chị em xa gần,

Xin tự giới thiệu cới các bác, các cô các chú cùng toàn thể anh chị em (sau đây tạm gọi là các bác cho nó ngắn gọn), em là newbie, sau khi vào nghiên cứu 4R thì thấy vui quá nên quyết định tham gia tí cho đỡ buồn. Thú thật với các bác em còn trẻ, mới cai nghiện thành công được 2 năm không tái, ko cậy tủ nữa nên giờ U em thương em lắm, bảo "mày kiếm cái gì nó lành mạnh mà nghiện, nhưng mà đừng nghiện siêu xe như thằng Cường U ko đủ tiền đâu. Em nghĩ mãi ko biết nghiện gì cho nó re rẻ bi h, may quá vô tình phát hiện ra trò chơi mới này thấy nó cũng hay hay mà lại tử tế nên em thử xem sao. Em nói ra U em cũng thích lắm, bảo "Vậy à, có vài ngàn mỹ U cho mày, nhưng chơi làm sao đừng để người ta ghét, mày biết gì mà học đòi người ta". Nên em mới mở cái topic này mạn phép các bác tư vấn liệu em làm thế này lên đây chơi có sợ bị ghét ko, vì mới chơi mà lại dám chơi trội. Nhưng mà tại vì em thấy chơi bên này còn rẻ lắm so với bên asiabookie. Với lại tính em cũng ham chơi gì chơi chết thôi. Lúc đầu định phang luôn dàn Leica M9 nhưng sau khi nghiên cứu 4R em quyết định hạ nhiệt ko bị ném vỡ cọ chết.
    Mong các bác chỉ bảo, liệu em chơi như vậy có được ko, hay là vẫn phải theo các cụ, bắt đầu từ entry level cho nó đúng sách?
    Em mà chụp hình đẹp, em lấy U với 2 đứa em em ra làm mẫu, U em mà thích thì lúc đó em muốn gì U em cũng chiều, vì U em chụp hình ở studio xấu hoắc ah.
    có thể bạn đã bị 1 số người ghét. hihihi
    SAIGON & FRIENDS PHOTOGROUP
    MỘT GIA ĐÌNH MỘT ĐAM MÊ

Bác mua những gì tốt nhất có thể mua sau này khỏi lăn tăn lún tún lên đời.

Em nghe nói 5D III mới ra đó.
    Có cơ hội lên FF là phải lên, kể cả FF "cùi bắp"

có tiền quách thui bác mơi lăn tă gì lenn 5d3 luôn kiếm dàn L nữa về chụp cho đã

sao hổng thấy ai khuyên làm luôn con 1DX nhỉ, tháng sau ra rồi, đã chơi là phải cho sướng chứ nhỉ :D rồi làm tiếp 1 dàn từ 14 đến 400L. Và điều cuối cùng là nhớ cho mọi người mượn chơi là hổng ai ghét đâu :D bảo đảm còn được hướng dẫn tận tình :D

hôm bữa mới hỏi compact FF xong bữa nay chuyển qua DSLR FF rồi, ghét ko thì ko biết nhưng xem chừng đá bay cũng nhiều!

Nhà có điều kiện thì cứ mua tất cả các máy về mà thử thôi.

Thêm 1 (hoặc vài) khóa học liên quan đến nhiếp ảnh nữa thì sẽ OK hơn bác chủ ạ.

Chơi thế cho chúng bảo khùng khùng mà sài hàng phổ thông ah?

Copy list này về đưa bà già, nói bả là ăn chơi lành mạnh rùi đó
    Body: H4D-60

-Wide lens:
    HCD 4/28mm
    HCD 4/28mm
    HC 3.5/35mm
    HC F3.5/50-II
    -Normal lens:
    HC 2.8/80mm
    HC 2.2/100mm
    HC Macro 4/120mm-II
    -Tele lens: