Trang 35 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 253334353637 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 341 đến 350 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

tự kiếm tiền mà mua, hỏi bạn chứ bạn bn tuổi rồi mà còn đốt tiền của U? chơi đam mê thấy sướng khi mà mình gom góp tiền đc mà lên đồ, lúc đó mới thấy đồ nó giá trị. Với lại khi bạn có 1 số tiền giới hạn bạn sẽ phải tìm hiểu nhiều cái, so sánh qua lại để chọn ra cái mà mình cần theo đúng nhu cầu, thỏa mãn đc đam mê. Bạn có tiền của U r phang lens này máy nọ, nói thiệt chứ mua về chắc gì bạn đã hiểu tại sao phải mua lens này hay là chỉ nghe các bác trên 4rum tư vấn?
    vd 50 f1.8 vs 85f1.8 với những newbie hay ng ít tiền thì vẫn chọn 50f1.8, cho ảnh ra cũng đâu kém gì 85? hãy là người chơi 1 cách thông minh. Thôi thì nhà bạn có tiền mình cũng ko dám nói nhiều, đôi lời tư vấn. Có tiền thì cứ phang con nào đắt nhất mà xài, khỏi lăn tăn lập thớt làm gì.

Dạ em 40 tuổi bác à, tiền của U em cũng là tiền của em thôi U em ko cho em thì cho ai. Cơ mà em hứa với U em rồi là đến 50 tuổi em sẽ dừng, giờ trẻ ko chơi già mất nết ra đường trẻ con nó khinh cho hihihi.
    Em cũng tìm hiểu và so sánh này nọ phát chán lên rồi bác ơi, đến nỗi mấy bác trên 4R này tưởng em cô ty lưa các bác ấy mãi ko chịu mua gì đó. Cũng tại bởi cái não em nó cũng hơi phẳng nên mới lâu vậy đó. Mà giờ thì xong xuôi hết ván đã đóng thuyền rồi bác ạ, em đang đi học cách làm chồng.
    Em xin chân thành cảm ơn bác đã quan tâm và tư vấn.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Bác ơi 90% là thật chỉ có 10% là giả nai cho vui thôi bác à. Em là newbie đang học nhiếp ảnh cơ bản và PTS cơ bản của anh HAFOTO đây này.
    Khổ ghê thời buổi này sao nói thật chả ai tin cả mà cứ nổ đùng đùng đoàng đoàng thì ai cũng khoái cũng tin.
    Ở bên nước Mỹ chuyện thật mà VN mình nghe tưởng bốc phét, ở VN mình các ông toàn bốc phét mà dân cứ tưởng là thật hehehe, vãi Doan.
    Học a Hà thì khá ổn rồi, a HÀ và a Vượng rất nhiệt tình, mình cũng là học trò mấy khóa đầu của ảnh, bác học a Hà rồi thì chắc cũng biết, a Hà dùng con 20D với con Tam rống hơn 2tr shot hehee, ko biết giờ ảnh đổi sang 7D chưa nhỉ.
    5D MII +50 1.8 + YN tàu khựa

Sang 7D và L rùi bác ơi, mới nhập thêm 1 đống đèn và studio equipment nữa. Giờ a Hà a Vượng hoành tráng lắm đó.

Quote Được gửi bởi rok_kiz View Post
    tự kiếm tiền mà mua, hỏi bạn chứ bạn bn tuổi rồi mà còn đốt tiền của U? chơi đam mê thấy sướng khi mà mình gom góp tiền đc mà lên đồ, lúc đó mới thấy đồ nó giá trị. Với lại khi bạn có 1 số tiền giới hạn bạn sẽ phải tìm hiểu nhiều cái, so sánh qua lại để chọn ra cái mà mình cần theo đúng nhu cầu, thỏa mãn đc đam mê. Bạn có tiền của U r phang lens này máy nọ, nói thiệt chứ mua về chắc gì bạn đã hiểu tại sao phải mua lens này hay là chỉ nghe các bác trên 4rum tư vấn?
    vd 50 f1.8 vs 85f1.8 với những newbie hay ng ít tiền thì vẫn chọn 50f1.8, cho ảnh ra cũng đâu kém gì 85? hãy là người chơi 1 cách thông minh. Thôi thì nhà bạn có tiền mình cũng ko dám nói nhiều, đôi lời tư vấn. Có tiền thì cứ phang con nào đắt nhất mà xài, khỏi lăn tăn lập thớt làm gì.
    Hài vãi!
    box thư giãn mà bác này k biết bác TKA có văn phong tưng tửng , hài hài. bác TKA hơi bị trung nên rồi còn xin tiền U nào nữa. bac í chỉ nhờ U của bác ấy giữ két sắt thoai!!
    @TKA : làm con flash đi thoai! ;>)...em là Đ học chung với bác lớp A. hà đây)

Theo em thì 30t vẫn còn là trẻ thơ, cần chăm chỉ học hành, lao động, trau dồi tri thức, tu dưỡng đạo đức và thể dục thể thao giữ gìn vệ sinh sức khỏe, đừng a dua a men theo người lớn. Đến 40t mới là thanh niên, đầy nhiệt huyết, sức khỏe và đi làm cũng có tí điều kiện, chơi bời tẹt ga đê (mà chơi sao cho cố giữ lấy cái mạng). Khi 50t lúc đó là trung niên roài, cần hãm phanh lại 1 chút mà lo lắng cho tương lai. 60t mới là bắt đầu già, trải nghiệm nhiều rồi khi đó chỉ chiêm nghiệm thôi. Đến 70 lui về ở ẩn vui thú điền viên con cháu, phó thác mọi sự đời cho thiên hạ. 80 t (may mắn ông Trời thương cho đến lúc đó) bắt đầu lo chuyện hậu sự được rồi nhỉ . Em nghĩ vậy được ko các bác?
    À, thông báo với các bác hôm qua nhờ bác 1102 mai mối em lại mới cưới được em đèn 580EX2 rồi nhé. Đủ đồ chơi rùi chỉ còn thiếu tripod thôi.
    @ali cuti: nhận ra rồi nhận ra rồi, CN này a có đèn rùi ko phải mượn nữa đâu.
    Mà nhà anh làm gì có két sắt đâu, chỉ có gốc cây thôi hihihi

Quote Được gửi bởi Ali_cuti View Post
    .....
    @TKA : làm con flash đi thoai! ;>)...em là Đ học chung với bác lớp A. hà đây)
    ...Em hình dung ra một Bác mặc complet "khủng", chân đi dép Lào...He.

Bác hình dung sai rùi. Bác này áo bay quần ga cối tàu dép cao su, 1 tay xách monopod vót nhọn chân, 1 tay xách 7D + M42 rất chi là phong độ hùng dũng nhé.

Em hơi bất ngờ với tin bác TKA nhà ta đi học Chụp ảnh và PS đấy. Giờ thì em tin bác là Super Newbie rồi.

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Kính chào các bác, các cô chú cùng toàn thể anh chị em xa gần,

Xin tự giới thiệu cới các bác, các cô các chú cùng toàn thể anh chị em (sau đây tạm gọi là các bác cho nó ngắn gọn), em là newbie, sau khi vào nghiên cứu 4R thì thấy vui quá nên quyết định tham gia tí cho đỡ buồn. Thú thật với các bác em còn trẻ, mới cai nghiện thành công được 2 năm không tái, ko cậy tủ nữa nên giờ U em thương em lắm, bảo "mày kiếm cái gì nó lành mạnh mà nghiện, nhưng mà đừng nghiện siêu xe như thằng Cường U ko đủ tiền đâu. Em nghĩ mãi ko biết nghiện gì cho nó re rẻ bi h, may quá vô tình phát hiện ra trò chơi mới này thấy nó cũng hay hay mà lại tử tế nên em thử xem sao. Em nói ra U em cũng thích lắm, bảo "Vậy à, có vài ngàn mỹ U cho mày, nhưng chơi làm sao đừng để người ta ghét, mày biết gì mà học đòi người ta". Nên em mới mở cái topic này mạn phép các bác tư vấn liệu em làm thế này lên đây chơi có sợ bị ghét ko, vì mới chơi mà lại dám chơi trội. Nhưng mà tại vì em thấy chơi bên này còn rẻ lắm so với bên asiabookie. Với lại tính em cũng ham chơi gì chơi chết thôi. Lúc đầu định phang luôn dàn Leica M9 nhưng sau khi nghiên cứu 4R em quyết định hạ nhiệt ko bị ném vỡ cọ chết.
    Mong các bác chỉ bảo, liệu em chơi như vậy có được ko, hay là vẫn phải theo các cụ, bắt đầu từ entry level cho nó đúng sách?
    Em mà chụp hình đẹp, em lấy U với 2 đứa em em ra làm mẫu, U em mà thích thì lúc đó em muốn gì U em cũng chiều, vì U em chụp hình ở studio xấu hoắc ah.
    giờ có 5D mark III rùi đó bạn ạ. có tiền cứ làm 1 quả leica sợ gì mưa rơi hehe

Trang 35 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 253334353637 ... Cuối cùngCuối cùng