Trang 27 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 17252627282937 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 261 đến 270 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Hình 7 đang hát câu đầu của chữ ký bác, hình 9 tới câu sau :D
    Hình 8 nếu không phải bác học của bác Ồ thì nhiều bác sẽ học bác đấy. Thuốc cho hình này thì nhờ bác Ồ nhỉ :D
    Bác cài lightroom rồi vừa quản lý ảnh vừa chỉnh chọt luôn dễ hơn chứ không cần PS đâu, nhất là bác cũng giống em toàn chụp mẫu "mình trồng được" :D. Em cũng lười và ảnh mình chỉ chơi nên không muốn "đẹp" quá chỉ chỉnh ít sáng tối, tăng sáng chút chỗ này giảm chút chỗ kia, giảm tí noise hay tấy 1-2 cái mụn thì lightroom làm tốt mà nhanh.

[QUOTE=Tran Kieu Anh Còn buổi tối hôm đó 24-70 đang mang đi bảo hành nên đành phải dùng 70-200 bác ạ, chứ em cũng biết thế là hơi ngược đời.

bác cho hỏi chút , cái 24-70 bác mua mới hay là mua cũ vậy , và làm sao mà phải đi bảo hành vậy , cám ơn bác nhiều

Thích cái số 8 quá, bác Trần Kiều Anh có thể cho e xin ảnh gốc ảnh này e làm tặng cô bé cậu bé trong ảnh không?

sáng nay thấy bác Kiều Anh ở phòng tập tạ ! haha...bác ấy đang tập tay để cầm 70-200 + flash !
    Muốn nhanh thì phải từ từ

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Em thử đưa cái hắt sáng LR vào thôi. :D

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    thôi đừng xúi dại nữa, chỉ khi nào bịnh thì mới cho thuốc, đằng này đang mạnh khỏe mà cho thuốc vào thì chỉ có mà ăn gạch hả bác, em không dại đâu. nói thật, em ngưỡng mộ bác lắm đó. nhớ tìm đề tài để mở new thread nhé bác.
    Hì, bịnh thì uống thuốc bịnh, khỏe thì uống thuốc bổ, tăng lực, bò cụng cho khỏe thêm nữa chứ bác. Hix em thì đang ngưỡng mộ các bác trên này thì có ấy chứ, cảm ơn bác đã động viên em nhé.
    Khi nào em lại nghĩ được trò gì mới em lại xây nhà mới bác nhé.

Quote Được gửi bởi AEIOU View Post
    Hình 7 đang hát câu đầu của chữ ký bác, hình 9 tới câu sau :D
    Hình 8 nếu không phải bác học của bác Ồ thì nhiều bác sẽ học bác đấy. Thuốc cho hình này thì nhờ bác Ồ nhỉ :D
    Bác cài lightroom rồi vừa quản lý ảnh vừa chỉnh chọt luôn dễ hơn chứ không cần PS đâu, nhất là bác cũng giống em toàn chụp mẫu "mình trồng được" :D. Em cũng lười và ảnh mình chỉ chơi nên không muốn "đẹp" quá chỉ chỉnh ít sáng tối, tăng sáng chút chỗ này giảm chút chỗ kia, giảm tí noise hay tấy 1-2 cái mụn thì lightroom làm tốt mà nhanh.

Hình 8 là em đang chụp cho em gái thì thằng em trai nhảy vào phá, nên em tiện tay bấm luôn 1 loạt bác ạ, vô tình được 1 tấm như vậy thôi. Hình 3 mới là bắt chước bác Ồ (ngưỡng mộ bác Ồ thiệt). Em ko bít dùng Lightroom, dễ hơn PTS hả bác, có lọ mọ tự học được ko hay phải đến lớp nhỉ?
    Hình bác chỉnh cho em = Lightroom đấy à, đẹp hẳn lên nhỉ, sáng sủa rõ nét và hết mấy sợi tóc dính trên mặt rồi. Cảm ơn bác nhiều nhé.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    bác cho hỏi chút , cái 24-70 bác mua mới hay là mua cũ vậy , và làm sao mà phải đi bảo hành vậy , cám ơn bác nhiều
    Mua mới bác ơi 30.3 triệu code UA 2012 hàng xách tay BH 1 năm ở Khánh Long, mang về dùng mới chụp được mấy trăm tấm ko hiểu sao cứ mỗi lần vặn zoom từ 70mm về đến khoảng 50mm là nó kêu nghe cạch 1 cái, như kiểu bị vướng cái lẫy gì ở bên trong ấy. Nên em phải mang ra Khánh Long để bảo hành, giờ OK rồi bác ạ.

Quote Được gửi bởi ban3b View Post
    Thích cái số 8 quá, bác Trần Kiều Anh có thể cho e xin ảnh gốc ảnh này e làm tặng cô bé cậu bé trong ảnh không?
    Vâng bác làm giùm em với nhé. Cảm ơn bác nhiều nhiều. Thế giờ gửi ảnh gốc cho bác như nào nhỉ?

Quote Được gửi bởi Lucas-Bối-Lạc View Post
    sáng nay thấy bác Kiều Anh ở phòng tập tạ ! haha...bác ấy đang tập tay để cầm 70-200 + flash !
    Rõ khổ, lúc đầu định tính mua compact full frame cơ http://www.vnphoto.net/forums/showth...=Tran+Kieu+Anh
    Nhưng mà hỏi ra thì ko có loại ấy, nên giờ phải khổ thế này đây bác ơi. Bù lại được cái tinh thần thể dục thể thao hihihi.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Bác đọc ở đây về Lightroom: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=123665
    Lightroom dễ dùng và quản lý ảnh luôn, nhu cầu như em chỉ cần thế là đủ, em đoán bác cũng giống em :D
    PS làm được nhiều thứ hơn, ghép hình, chồng lớp này nọ, tách màu ... gì đó nhiều thứ lắm nhưng em thì chỉ bôi tí sáng tối và chấm sửa tí thôi thì LR là đủ. LR hơn PS cái quản lý ảnh, upload flick, facebook mà PS không có và nhẹ nhàng hơn khởi động nhanh, đỡ tốn ổ cứng.

bác Trần Kiều Anh cho e xin cái attach vào mail nhé :x bachtdis1@gmail.com :D

Em gửi mail cho bác rồi đó, nhưng mà gửi file raw nó mấy chục MB bị server nó trả về nên em gửi file jpg thôi bác ạ.

Quote Được gửi bởi AEIOU View Post
    Bác đọc ở đây về Lightroom: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=123665
    Lightroom dễ dùng và quản lý ảnh luôn, nhu cầu như em chỉ cần thế là đủ, em đoán bác cũng giống em :D
    PS làm được nhiều thứ hơn, ghép hình, chồng lớp này nọ, tách màu ... gì đó nhiều thứ lắm nhưng em thì chỉ bôi tí sáng tối và chấm sửa tí thôi thì LR là đủ. LR hơn PS cái quản lý ảnh, upload flick, facebook mà PS không có và nhẹ nhàng hơn khởi động nhanh, đỡ tốn ổ cứng.
    Vâng em cũng giống bác chụp sản phẩm nhà trồng được là chính, để em nghiên cứu cái món Lightroom này bác ạ.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

lang thang sáng giờ chẳng may lọt tõm vào topic của bác TKA, thấy đông vui quá nên em tán gẫu với bác cho nó xôm. Em thấy bác cà tửng cà tưng nhưng chụp hình thì nghiêm túc, khoái nhất mẫu nhí nhà bác diễn tự nhiên có hồn, đôi lúc diễn cái vai quá tuổi của mẫu nên nhìn nó cũng mắc cười thiệt ^^. Chờ xem bác tập tạ với mấy cục sắt đó và cho ra 1 mớ hình lung linh xì tai kiểu TKA nhá ). Em nghiêm túc đấy ạ

Trang 27 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 17252627282937 ... Cuối cùngCuối cùng