Trang 23 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 13212223242533 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 221 đến 230 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Em cảm ơn các bác đã chúc mừng em. Hy vọng em sẽ tiến bộ trong lĩnh vực này để khỏi phụ công các bác.

Quote Được gửi bởi tomlong View Post
    Haiz..Em đã bảo với bác hôm trước rồi, hồi ngồi quán tỉ tê tâm sự khuyên bác mua D800 để mình trao qua, đổi lại chụp biết Ca-Ni, Vậy mà bác lại nghe thằng ôn nào mà đi mua con này! Chán bác hết biết
    Lúc đầu em cũng định D800, xong đọc các bài của bác thì lại thôi, theo bác cho nó lành hihihi...

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    hổm rày nghe bác nói chứ chưa thấy bác làm, bây giờ thấy mới tin. chắc em phải theo con đường bác đi, chơi 1 phát lấy tiếng.
    chúc mừng bác, mong được xem hình đẹp đẹp của bác sớm.
    Chơi món này cho vui, cho lành và thiện thôi bác ơi, đông anh em bạn bè cuộc sống nó đỡ tủi, sống được bao lâu đâu tội gì không tìm cách mua lấy sự vui vẻ tử tế bác nhỉ. Người ta còn phải bỏ ngàn vàng để mua lấy trận cười nữa.

Quote Được gửi bởi TiCan_2009 View Post
    Bác "kẹo" quá, cho bà con xem hình có tí teo à. Mạn phép sửa cho nó to lên một tí nhé.

Nếu đã có 24-70 rồi thì có lẽ 70-200 là chọn lựa khá phù hợp đó bác. Chỉ có điều nó hơi nặng đấy. Thấy EF 100mm f/2.8L IS macro nhỏ nhẹ và khá đa dụng có thể chụp từ con gái đến con ... sâu, bác nên mượn chụp thử xem sao.

Bác ơi ko hiểu sao ấy, em up hình lên flickr rồi copy link farm vào đây mà sao hình nó bị bé tí thế đấy chứ, bác chỉ em cách up hình to với, lần sau em còn làm.
    100 IS 2.8 là lens chụp macro mà bác, em thấy bảo chụp chân dung tạm thôi ko chuyên, mà em mới newbie chưa đủ sâu lắng để thích macro, newbie thì hầu như chỉ thích chụp người xóa phông bokeh thôi bác ạ. Ở đây em khoái nhất là hình bác Ồ, mà bác ấy cũng dùng 70-200 Mk2 đấy.

Quote Được gửi bởi April Claire View Post
    Hihi hâm mộ bác chủ top quá đấy, pha chụp đầu tiên bằng máy DSLR đầu đời mà ảnh lấy nét tốt nhỉ ;))
    Em để P f2.8, ISO 6400, focus spot vào mắt rồi phang thôi, bài vỡ lòng trên 4R này mà bác, với lại cũng tại cái máy này nó siêu thật đấy.

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    @TranKieuAnh: Chúc mừng anh đã có đồ chơi mới :D.
    Bữa nào anh em mình đi uống bia rửa máy nhé.

Quote Được gửi bởi NI_CA View Post
    Bác có tiền thì bác cứ chơi luôn Nikon D4 hay 1D...của Canon, chơi cho sướng mình, quan tâm chi đến mấy thằng GATO, suốt ngày ngồi ghen tị với người khác, chỉ sợ bác đ..có tiền mà lên đây chém gió thì mới bị ghét thôi

Bác mới tham gia có 1 tháng mà spam bài kinh quá
    Các bác ơi, cho em hỏi ngu 1 tí: GATO nghĩa là gì ấy nhỉ?
    Được sửa bởi Tran Kieu Anh lúc 01:21 PM ngày 26-04-2012
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

GATO = ghen ăn tức ở

:-D

Chúc mừng bác với sự lựa chọn của mình

P/s Bác chụp 02 tấm mà cả hai đều ác quá, rất mịn màng sắc nét bác ạ. PS mông má vào tí là quá ngon.

Em vẫn theo dõi thread này của bác vì đọc nó xả xì trét rất tốt. Chúc mừng bác được u sắm cho đồ chơi. Bác có đồ chơi rồi giờ ra được cái gì hay nhớ mang khoe anh em đấy, chứ đừng giấu xem một mình nhé.

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    ...
    100 IS 2.8 là lens chụp macro mà bác, em thấy bảo chụp chân dung tạm thôi ko chuyên, mà em mới newbie chưa đủ sâu lắng để thích macro, newbie thì hầu như chỉ thích chụp người xóa phông bokeh thôi bác ạ.
    ...
    Mượn bác BoBee tấm hình này để minh họa "chân dung" trên 100 f/2.8L IS:

http://www.vnphoto.net/forums/showth...06#post2176306

Bác ơi ko hiểu sao ấy, em up hình lên flickr rồi copy link farm vào đây mà sao hình nó bị bé tí thế đấy chứ, bác chỉ em cách up hình to với, lần sau em còn làm.
    100 IS 2.8 là lens chụp macro mà bác, em thấy bảo chụp chân dung tạm thôi ko chuyên, mà em mới newbie chưa đủ sâu lắng để thích macro, newbie thì hầu như chỉ thích chụp người xóa phông bokeh thôi bác ạ. Ở đây em khoái nhất là hình bác Ồ, mà bác ấy cũng dùng 70-200 Mk2 đấy.
    Chúc bác có đồ chơi mới, hy vọng bác sẽ sớm phát huy em nó! Bác thích hình bác Ồ ah? Hình retouch rồi hay chưa retouch?
    Em chưa sử dụng qua 100L Macro nhưng đang sử dụng 135L, cảm thấy rất ok, bác nên thử! Tặng bác 1 tấm chụp bằng 135L chỉ tẩy mụn, xóa quầng thâm.
    Được sửa bởi khadang lúc 10:07 PM ngày 26-04-2012
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Em cảm ơn các bác đã chúc mừng em. Hy vọng em sẽ tiến bộ trong lĩnh vực này để khỏi phụ công các bác.

Lúc đầu em cũng định D800, xong đọc các bài của bác thì lại thôi, theo bác cho nó lành hihihi...

Chơi món này cho vui, cho lành và thiện thôi bác ơi, đông anh em bạn bè cuộc sống nó đỡ tủi, sống được bao lâu đâu tội gì không tìm cách mua lấy sự vui vẻ tử tế bác nhỉ. Người ta còn phải bỏ ngàn vàng để mua lấy trận cười nữa.

Em để P f2.8, ISO 6400, focus spot vào mắt rồi phang thôi, bài vỡ lòng trên 4R này mà bác, với lại cũng tại cái máy này nó siêu thật đấy.

Bữa nào anh em mình đi uống bia rửa máy nhé.

Các bác ơi, cho em hỏi ngu 1 tí: GATO nghĩa là gì ấy nhỉ?
    Hix, em lại tưởng sắp có rì viu + ảnh thực tế D800 từ bác TranKieuAnh chứ :(

chúc mừng bác có bộ máy khủng quá. Có hình gì up lên cho ea xem chơi

iso 6k4 mà hình nét và trong veo thế kia thì có xứng đáng ko cơ chứ :((
    Nex6 Sel35

:( thấy ban đầu bác nói chơi ay-si-ần-búc-cơ , tưởng là sẽ sắm hàng dữ dội gì, ai dè bác lại sắm 5dm3 :( thất vọng não nề. bác xin U cấp cho 1 con H4D hoặc S2 để anh em có dịp rửa mắt đi ạ...

Trang 23 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 13212223242533 ... Cuối cùngCuối cùng