Trang 15 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Chẳng dám phán xét bác chủ có phải là newbies ko. Nhưng mình thấy bác đã có tiền thì chiến, 1100d hay 5DM II/ III cũng chỉ là device, bác thích chơi vì cái gì? Mình đi chùa Hương thấy rất nhiều bác thợ ảnh chỉ dùng D3000, khá hơn thì D80, lens 18-55 vậy mà cũng đủ để kiếm tiền ròi. Xét cho cùng bác dùng DSLR để làm gì? Dùng 5DM II hay 1100D cũng như nhau cả thôi. Muốn cống hiến cho mọi người hay chỉ đơn giản là thỏa chí tò mò, hay đây cũng chỉ là thay sở thích dùng asianbookie (từ này em ko nhớ chuẩn), rồi sau khi chán dslr bác chuyển sang 1 sở thích khác???
    Bác đã thích Canon thì cứ Canon mà chiến, đã thích 5Dm II thì cứ cái đó mà chiến,newbie hay oldbie (em dùng từ trái nghĩa) cũng đều cần 1 device, 110đ D hay 5DM II cũng sẽ có những bức ảnh rất chất lượng. Mà bác dùng D200 + lens ais như bác đã đưa mình thấy quá ổn rồi, tự nhiên mang cày ra giữa đường đẽo làm cho cho mệt?

Mong có dk như bác ấy :(((

Đọc cái bài viết em chỉ thấy hiện lên 2 từ: phản cảm
    D700 + 80-200/2.8(III) + 85/1.4D + 35f2D + sb900 + sb600

Bác ơi, có gì phản cảm hả bác, tán gẫu mà, vui chứ bác.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

bác cứ chơi đi cần gì fai suy nghỉ cho nó mệt 5dm2+24-70L+70-200L là tạm ổn 1 thời gian co kinh nghiệm nhiều rồi tín tiếp hihi

Vâng, em cũng tính chơi vậy. Nhưng cái việc phải suy nghĩ thì vẫn ko dừng lại được bác ạ, đầu óc em lúc nào cũng phải suy nghĩ ẫn ờ tí nó mới trong trẻo và vui vẻ, dừng suy nghĩ là lại như bị ngáo, cứ ngu ngu thế nào ấy, hihihihi, đang nghiên cứu mấy trang 5DIII, có khi lại phải chờ tí xem tình hình dân chúng thế nào, thấy có vẻ nhièu bác chạy từ II sang III, lạ thế cơ chứ, hehhehe
    Được sửa bởi Tran Kieu Anh lúc 11:40 PM ngày 21-03-2012

Bác có $ thì cứ con ngon nhất mà chơi cần gì đưa lên đây cân nhắc! Có thể bác chỉ muốn vui nhưng em lại phản cảm với bài post của bác!
    D700 + 80-200/2.8(III) + 85/1.4D + 35f2D + sb900 + sb600

đọc cách viết bài và cách trả lời của bác, em nghĩ bác ko phải newbie hay chưa biết gì về Nhiếp Ảnh...bác cũng từng cầm máy hoặc từng tìm hiểu sơ qua về Nhiếp Ảnh, thậm chí có thể bác đã tìm tòi nghiên cứu kỹ lắm rồi...như bác đã nói, đây là tán gẫu cho vui thì tán gẫu cho vui vậy, còn bác đã có điều kiện như bác nói trên thì theo em nghĩ bác muốn trải nghiệm. muốn chơi dòng máy nào, Ca-Ni-Pen-So-Le...v...v..thậm chí lens L - N - ...v...v...thế nào mà chẵng được nè....hihihiii...đây chẵng qua bác muốn kiếm 1 gì đó để đam mê và nghiện thôi mà..Vậy bác cứ từ từ nghiện, em chỉ sợ khi bác đến đích rồi và cơn nghiện bác đã thõa mãn, bác đâm ra muốn nghiện môn khác...Trong cái "nghiện" nó suất phát từ niềm đam mê và yêu thích thật sự thì mới thật sự nghiện được lâu bác àh....hihihihihiii..Tán Dóc cho vui mà đúng ko bác....hihihiiii..Chúc bác "nghiện" con đường đam mê đầy nghệ thuật ( em ko dùng từ tốn kém vì bất cứ nghiện hay đam mê cái gì cũng tốn kém như nhau cả...có thể đối với người này ko đáng như vậy nhưng với người khác là cả đam mê, cả gia tài và cả niềm hạnh phúc, em dùng từ nghệ thuật vì Nhiếp Ảnh là bác chụp cái đẹp, cái chân thật và cái mà bác cho là thích và muốn lưu giữ lại khoảng khắc đó nên nó đúng là môn nghệ thuật ) hihihihihihi...
    Canon 60D + kit 18-135 IS + 50-1.8 + mới tập tành = ?.?.?.?

Vâng em cũng biết qua về nhiếp ảnh, chủ yếu là đọc nhiều trên 4R của các bác, thỉnh thoảng cũng có nghiên cứu trên các trang khác nữa, hồi bé thì mê lắm, ko có 4R thì mua sách với tạp chí nhiếp ảnh về đọc chay thôi chứ có máy đâu mà dùng, xong về sau hoàn cảnh nó cứ xô đẩy làm mình rời xa chả quan tâm gì đến nữa, gần tháng nay mới quay lại vào VNPT cày tính quay lại chụp ảnh để nối lại tình yêu xưa. Tình yêu thì vẫn để trong lòng chứ có quên đâu, nhưng mà cs nó buồn cười lắm, có phải cứ đam mê là theo được tới cùng đâu. Tình yêu dang dở là chuyện bình thường mà. Sau này lỡ có dang dở thêm lần nữa thì cũng là bình thường thôi, nhưng linh hồn của nó thì mãi còn bác ạ. Em luôn thích xem những bức ảnh đẹp, và ngưỡng mộ các bác trên này lắm. Trên này có những bức ảnh làm em ngây ngất, đẹp rụng rời tay chân bác ạ. Như vậy em nghĩ mình newbie thì quá đúng luôn rồi.

Quote Được gửi bởi son91hpvn View Post
    Bác có $ thì cứ con ngon nhất mà chơi cần gì đưa lên đây cân nhắc! Có thể bác chỉ muốn vui nhưng em lại phản cảm với bài post của bác!
    Vâng em thành thật xin lỗi đã viết bài làm bác phản cảm, tại em newbie nên chưa co nhiều kinh nghiệm. Em xin hứa từ giờ trở đi sẽ cố gắng viết ngày càng thiện cảm hơn. Bác thông cảm tuy em có tiền nhưng em muốn mua máy sao cho hợp lý, để phát triển trình độ của em sau này, nên mới lên đây hỏi ý kiến các anh em có kinh nghiệm thôi. Chúc bác mạnh khoẻ và luôn vui vẻ trong cuộc sống.
    Được sửa bởi Tran Kieu Anh lúc 08:34 AM ngày 22-03-2012

Tóm lại bác chủ cứ nghe lời bác Vikhoa ý, làm 1 dàn tên lửa tô ma hốc từ 14L đến 300L, bác cứ ngắm bộ ảnh bác ấy post trên này thì thấy mê hoặc ngay ^^

Trang 15 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... Cuối cùngCuối cùng