Trang 711 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 211611661701709710711712713721 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,101 đến 7,110 / 7443

Chủ đề: Góc ảnh 5D mark III

hình của cụ Đông là "đẹp" đê tiện rồi :-))... em nhiều khi chỉ biệt cạn lời... và im lặng không dám nói năng...

Thôi em xin khiếu...

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    hình của cụ Đông là "đẹp" đê tiện rồi :-))... em nhiều khi chỉ biệt cạn lời... và im lặng không dám nói năng...

Thôi em xin khiếu...
    Haha, chú lại nói lời sân si nữa rồi ! Đẹp hay không là do mọi người xem và cảm nhận thôi chứ đâu phải chỉ 1 mình chú nói đẹp là đẹp đậu ta.

Hãy mở lòng công khai hình ảnh của mình mà chia sẻ cho mọi người xem đi chú. Bây giờ đối với hình của tôi có xấu hay đẹp gì cũng không quan trọng đâu, chú cứ mang ý niệm xấu rồi sinh hận mà thôi.

Tất cả đều vô thường chú Pete à !

Merry christmas everyone... úc ko có tuyết... mà là cái lò hấp 40C

E đi ngang thấy hai bác dongdigics với bác Pete đang bão nên không kìm được tay đành gõ vài chữ. E thấy bác dongdigipics nhận xét cũng có những cái đúng (như thiếu tay chân..), bác peter cũng nói đúng vụ ảnh bác dong có chút ám xanh. Hai bác mà cởi mở hơn thì chắc là sẽ vui vẻ rút được kn cho các ảnh sau.

Bác dongdigipics e thấy mấy nhận xét đầu khá vui tai nhưng mấy cái cuối có vẻ hơi nặng nề. Bác peter thì đúng là hay xóa rồi up thật. Cái hình ngay phía trên e thấy bác ấy xóa up chắc cũng phải 3-4 lần đâu đây rồi. Còn ảnh bác peter e thấy cũng có một vài ảnh đẹp nhưng bác ấy nói chụp rất nhiều khách mà ko up được mấy tấm chính thì nghe hơi ko logic vì chính bác ấy còn up hình khoe khách khen đẹp với cái hình bác ấy đã up lên đây rồi mà :D

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    E đi ngang thấy hai bác dongdigics với bác Pete đang bão nên không kìm được tay đành gõ vài chữ. E thấy bác dongdigipics nhận xét cũng có những cái đúng (như thiếu tay chân..), bác peter cũng nói đúng vụ ảnh bác dong có chút ám xanh. Hai bác mà cởi mở hơn thì chắc là sẽ vui vẻ rút được kn cho các ảnh sau.

Bác dongdigipics e thấy mấy nhận xét đầu khá vui tai nhưng mấy cái cuối có vẻ hơi nặng nề. Bác peter thì đúng là hay xóa rồi up thật. Cái hình ngay phía trên e thấy bác ấy xóa up chắc cũng phải 3-4 lần đâu đây rồi. Còn ảnh bác peter e thấy cũng có một vài ảnh đẹp nhưng bác ấy nói chụp rất nhiều khách mà ko up được mấy tấm chính thì nghe hơi ko logic vì chính bác ấy còn up hình khoe khách khen đẹp với cái hình bác ấy đã up lên đây rồi mà :D
    Một trong bác ợ... :-) 1k tấm phải soi từng tấm coi tấm nào hợp lý rồi mần... e nộp 6 tấm
    E lâu mới chụp và có cả đôi ngũ để làm hậu cần :-)) chứ cái nghề này e làm cho bớt stress với có tiền chơi máy thôi
    Nghê chính e thiên bên mảng khác :-)
    E ko muốn comment quá nhiều vì đây là góc ảnh

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post

Haizz, chỉ tội cho chú Pete vô minh mà thôi, quote xuôi quote ngược comment ảnh mình chụp bằng iphone hay sao cũng được, không quan trọng, tôi vẫn để hình đó và không xóa ảnh đi chỉ vì mấy cái còm mem sân hận đó, những tấm đó mình có ảnh gốc thì có thể tùy biến được mà, không có gì là nặng nề. Nếu thấy đúng thì tiếp thu. Không mở lòng mà cứ chấp lấy cái tôi hẹp hòi trong tâm thì khó có được ảnh đẹp đó. Nào giờ bác có thấy em tự cho là ảnh tôi đẹp nhất đâu ta.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 11:52 AM ngày 24-12-2018

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Chú đã cầm máy ảnh bao lâu rồi mà ngồi post những tấm ảnh nào bị góp ý rồi xóa đi vậy ! ai không nói gì thì chú để đó mãi ! Chú nói chú là thợ chụp ảnh lấy tiền thì úp mấy tấm coi dược chút xíu đi ! Chú làm mất giá 5d3 quá đi
    Vì lý do bản quyền nên petetruong moi ko up tấm đẹp. Vậy nên chả bao giờ thấy đc tấm đẹp, toàn hình bố cục center, tạo dáng kì khôi, bao nhiêu khuyết điểm nhìn qua hình thấy hết, màu mè tùy ý thích ko dám comment, còn chụp studio ánh sáng tùm lum, góp ý kêu đi học lại nói móc lò. Có mấy tấm chụp dạng chơi chơi lại coi đc, khổ thế.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

The singer...

Quote Được gửi bởi dtdan89 View Post
    Vậy xin lỗi bác, là em nhanh nhảu /.\

Up ảnh chống spam, Canon 5D III Canon 16 35 F4.

Autumn
    by Stan Do, on Flickr
    Mình thích nhất màu của lens này. Màu lên rất đã.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Vì lý do bản quyền nên petetruong moi ko up tấm đẹp. Vậy nên chả bao giờ thấy đc tấm đẹp, toàn hình bố cục center, tạo dáng kì khôi, bao nhiêu khuyết điểm nhìn qua hình thấy hết, màu mè tùy ý thích ko dám comment, còn chụp studio ánh sáng tùm lum, góp ý kêu đi học lại nói móc lò. Có mấy tấm chụp dạng chơi chơi lại coi đc, khổ thế.
    Hahaha, em chết cười với comment của bác này

Chú Pete còn trẻ nên chưa hiểu và chưa suy nghĩ thấu đáo, không khéo người ta bảo là thùng rỗng kêu to thôi.

Em úp tấm chống spam, chụp bằng iphone

Thật hân hạnh khi được các tiền nhân đóng góp ý kiến...
    Một người chuyên gia chụp chim cò khỉ và bông
    Một nhân vật thì huyền thoại 6D... với những tấm " đỏ đỏ xinh xinh" và là chuyên gia cân len à
    Tôi xin ghi nhận và cố gắng sửa đổi
    Nhất là coi lai phần "view last forum post" của các vị ấy để hiểu thêm "màu sắc, ánh sáng"
    Tôi thật ngưỡng mộ!

Vâng là tôi trẻ người non dạ :-). Tôi xin ghi nhận và cố gắng

Cheers

Ps: Anh em cũng ráng học hỏi 2 vị trên, tôi tin sẽ tiến xa trong 1 ngày không xa trong lãnh vực nhiếp ảnh

Chào thân ái

Trang 711 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 211611661701709710711712713721 ... Cuối cùngCuối cùng