Trang 712 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 212612662702710711712713714722 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,111 đến 7,120 / 7443

Chủ đề: Góc ảnh 5D mark III

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Thật hân hạnh khi được các tiền nhân đóng góp ý kiến...
    Một người chuyên gia chụp chim cò khỉ và bông
    Một nhân vật thì huyền thoại 6D... với những tấm " đỏ đỏ xinh xinh" và là chuyên gia cân len à
    Tôi xin ghi nhận và cố gắng sửa đổi
    Nhất là coi lai phần "view last forum post" của các vị ấy để hiểu thêm "màu sắc, ánh sáng"
    Tôi thật ngưỡng mộ!

Vâng là tôi trẻ người non dạ :-). Tôi xin ghi nhận và cố gắng

Cheers

Ps: Anh em cũng ráng học hỏi 2 vị trên, tôi tin sẽ tiến xa trong 1 ngày không xa trong lãnh vực nhiếp ảnh

Chào thân ái

Haizz, chú đừng có sân hận cố chấp nữa được không, không ai tự phong thánh ở đây cả mà yêu cầu chú phải học theo, nếu cái gì tôi thấy đúng thì tôi cũng sẵn sàng học theo thôi. Đôi khi cố chấp quá sẽ dẫn đến hoang tường rồi không tiến bộ được gì. Hãy relax, thả lỏng tâm ra đi, quán niệm hơi thở rồi sẽ thấy trong tâm hoan hỷ trở lại. Hãy thử xem sẽ thấy !

Rất cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến

Tôi nghĩ một ngày không xa "tôi sẽ đuổi kiệp bác"

Cứ cố gắng và học hỏi bác nhỉ

Rất cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến

Tôi nghĩ một ngày không xa "tôi sẽ đuổi kiệp bác"

Cứ cố gắng và học hỏi bác nhỉ

Tôi còn mong chú hơn tôi thì tôi còn khoái nữa à. Chú nghĩ sao mà đi tôi phê phán chú để tôi được hơn cái gì hay này nọ vậy.

Chú có biết quán niệm hơi thở không? Quán niệm hơi thở rất đơn giản, chỉ là việc theo dõi luồng khí khi hít vào và thở ra và cảm nhận nó theo từng nhịp hít vào và thở ra, chú đã thử chưa? hãy thử đi rồi cảm nhận trong lòng sẽ vui vẻ trở lại và hết giận dữ nữa.

Missed the NZ cruise...:-(

Thật hân hạnh khi được các tiền nhân đóng góp ý kiến...
    Một người chuyên gia chụp chim cò khỉ và bông
    Một nhân vật thì huyền thoại 6D... với những tấm " đỏ đỏ xinh xinh" và là chuyên gia cân len à
    Tôi xin ghi nhận và cố gắng sửa đổi
    Nhất là coi lai phần "view last forum post" của các vị ấy để hiểu thêm "màu sắc, ánh sáng"
    Tôi thật ngưỡng mộ!

Vâng là tôi trẻ người non dạ :-). Tôi xin ghi nhận và cố gắng

Cheers

Ps: Anh em cũng ráng học hỏi 2 vị trên, tôi tin sẽ tiến xa trong 1 ngày không xa trong lãnh vực nhiếp ảnh

Chào thân ái

Bác còn học nhiều à. học nhiều nhất là bố cục, quan tâm thêm nội dung ảnh ra sao. Chụp có cái đầu xíu. Như tấm hình trên, cái bóng mờ xanh đen chiếm gần 1/3 mà éo rõ để làm gì, chả có nội dung gì. Tấm này mà bác cũng tự hào được thì tôi cũng đến lạy. Chụp ăn tiền chứ có phải chụp lén đâu mà hình ra thế này. Bác petertruong83 cũng mấy chục cái xuân xanh rồi mà trẻ trâu vãi nhái.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Tôi nghĩ bác ILO cũng không nên nói vậy với Pete nữa. Tôi thấy Pete đã hiểu được rồi.

@Pete: hãy là chính mình, hãy xem đó là sự thử thách và cố gắng vượt qua nó, đừng phát sinh ý niệm giận dữ trong lòng. Hãy quán niệm hơi thở, cảm nhận tâm và thân thể của chính mình, buông bỏ những điều mà mình luôn chấp dứt trong đầu và xem nó rất nhẹ dàng. Tập trung suy nghĩ tích cực, điều nào đúng thì tiếp thu, chưa đúng thì suy ngẫm thêm, sai thì bỏ đi. Hãy xem nhiều tấm ảnh đoạt giải cao từ các nhiếp ảnh gia về những thể loại mà chú mong muốn và thích, suy ngẫm, thực hành...dần đần cũng có ảnh đẹp thôi. Hãy có chánh niệm trước đã.

Một khi chú buông bỏ được cái sân hận trong tâm thì chú cảm thấy rất vui vẻ và dể chịu trong lòng. Hãy thử xem rồi sẽ thấy!

Ồ không sao các bác :-) cư hoang hỉ, lên đây góp hình relax mà :-)

Hình cũng đã nôp hết rồi :-)

Quang trọng là pass đc cần duyệt thôi

Bất cứ nộp hình gì mình đều có sự tham khảo với team

Thank you
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:58 PM ngày 25-12-2018

Tiện đây tôi cũng góp ý 2 cụ trên, nên đóng góp những sản phẩm do mình làm ra và không nên dành thời gian quá nhiều để phân tích hình nhiều quá :-)
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:16 AM ngày 26-12-2018

Mấy tấm blend màu... thì cụ này lại nghĩ mình edit cho giống ảnh thường :-S
    Cụ nghĩ sao... mà tôi ko blend được màu tôi thích

Tấm này ... cụ chụp ngay lúc shadow nên ám xanh lá cây rất nặng ...:-)xanh duơng đã gắt còn ám lên ngay cả bờ hồ...
    Hình ám vàng + xanh... ko phải là blend màu nữa mà bị ám màu môi trường :-)
    Cũng có thể con imac mình bị hư :-)

Hình này cụ chụp như Iphone :-) ~ điển hình snap shot(trái phải ko biết bên nào dominant) ... background ko đồng bộ~~> rối

đẩy shadow xong nhìn như anime ... mất luôn chi tiết...mặc dù chụp = 24-70
    Có gì cụ tham giá góc ảnh này cho đông vui : http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=209503

Hình này purely snap shot :-) Iphone cũng chụp được ... ko biết mấy fone khác thế nào ...

Nhìn đi nhìn lại ko có gì đặc biệt hoặc tại trình mình coi nên ko ngẫm ra được...

Người mình cần nghe compliment nhất thì lại ko gặp

Có thể đầy là lần đầu... cũng như lần cuối mình comment 1 tác phẩm như vậy ... nhưng bác quá đặc biệt rồi

Bi bi

In the gloomy shadow...

tôi không rãnh đi phê phán người khác :-) ... vì tôi biết nó sẽ ko làm hình mình đẹp hơn ... :-)

Ông có quyền chê hình tôi vô tư :-) và tôi cũng hy vọng điều đó làm mấy tấm hình "snap shot" của ông đẹp hơn
    New chapter, hopefully no more geezers' b.s this time

Relaz đi bác ... mấy tấm chính e ko đăng lên đây đc... thường chụp cả ngàn tấm ... nhưng cũng phải filter còn 3-4 tấm... ngẫm tới ngẫm lui rồi mới dám gởi người ta...

Trên đây thì e ko muốn đá động gì nhiều... đó là mức tối thiểu rồi... vì anh em lên đây chủ yếu để relaz... nên up ra sao e cũng ko comment ...

hình của cụ Đông là "đẹp" đê tiện rồi :-))... em nhiều khi chỉ biệt cạn lời... và im lặng không dám nói năng...

Thôi em xin khiếu...
    Một trong bác ợ... :-) 1k tấm phải soi từng tấm coi tấm nào hợp lý rồi mần... e nộp 6 tấm
    E lâu mới chụp và có cả đôi ngũ để làm hậu cần :-)) chứ cái nghề này e làm cho bớt stress với có tiền chơi máy thôi
    Nghê chính e thiên bên mảng khác :-)
    E ko muốn comment quá nhiều vì đây là góc ảnh
    Relaz đi bác ... mấy tấm chính e ko đăng lên đây đc... thường chụp cả ngàn tấm ... nhưng cũng phải filter còn 3-4 tấm... ngẫm tới ngẫm lui rồi mới dám gởi người ta...

Trên đây thì e ko muốn đá động gì nhiều... đó là mức tối thiểu rồi... vì anh em lên đây chủ yếu để relaz... nên up ra sao e cũng ko comment ...

Ồ không sao các bác :-) cư hoang hỉ, lên đây góp hình relax mà :-)

Hình cũng đã nôp hết rồi :-)

Quang trọng là pass đc cần duyệt thôi

Bất cứ nộp hình gì mình đều có sự tham khảo với team

Thank you
    Thật không ngờ topic này đươc 1 bác chụp chim cò và 1 bác cân len quan tâm

Một lần nữa tôi xin hoan hỉ
    Tiện đây tôi cũng góp ý 2 cụ trên, nên đóng góp những sản phẩm do mình làm ra và không nên dành thời gian quá nhiều để tán dóc phân tích hình nhiều quá :-)

Ông kia thì tôi nói thật vẫn cân len và đi tán dạo thôi chứ ko khá lên được
    Hahaha, tôi thấy chú vẫn còn sân hận lắm, chứ không thật sự hoan hỷ như chú nói đâu à. Chú đã bị mâu thuẫn trong suy nghĩ của chú rồi đó. Vì chú cũng đã dành thời gian tán dốc phân tích hình của tôi nào là snap shot nào là chụp bằng iphone rồi còn gì. Nếu đã là tán dốc thì sao chú lại chấp nhất như thế vậy ta? trong khi chú tán dốc phân tích hình của tôi ở mấy post trước thì tôi có phản ứng chống chế trả lời sân hận như chú không ? Đó là tán dốc mà Pete !

Tôi xem lại những post của chú đã ghi ở trên thì có vẻ chú mắc chứng tâm thần hoang tưởng hiếp ảnh gia ảnh cưới rồi. Bởi vì trên thực tế không có ai nhiếp ảnh gia ảnh cưới mà phải đi chụp ảnh cưới ra đến 1000 tấm rồi lựa ra 6 tấm ! và rồi sau đó chú lại nói là chụp mấy ngàn tấm lựa ra 3-4 tấm !

Chú lại nói là chú có cả 1 ê kíp hậu kỳ ảnh cho chú, rồi chú nộp ảnh để cho team chú duyệt...!!!? chú vào trong thread 5d3 này chú bảo là chú chụp bằng máy 5d3 trong khi chú chẳng dám show ra exif hình tấm nào là chụp bằng 5d3 cho mọi người xem gì hết. Qua những gì chú đã ghi thì tôi tin rằng chú bịa ra mọi chuyện, hoặc là chú bị tâm thần hoang tưởng nhiếp ảnh gia ảnh cưới. Nếu thật vậy thì tôi khuyên chú hãy nên đi gặp bác sĩ tâm thần để điều trị kịp thời, chớ để lâu bệnh càng ngày càng nặng càng khó chữa mà tạo ra nghiệp nặng đó. Hay là ở bên Úc chú đang thất nghiệp rãnh quá nên chầu chực trên 4r này để đối đáp với những comment góp ý chú ? Vì nếu ai là 1 nhiếp ảnh gia chụp ảnh cưới có chuyên hay không chuyên cũng chẳng ai đi ăn thua đủ với những ý kiến trái chiều với mình cả !

Chú hãy suy ngẫm lại xem có đúng không nè !

P.S: Vì tôi thấy tội cho chú mới quan tâm đến chú đó, người khác tôi không bao giờ nói những điều như vậy.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 10:45 PM ngày 25-12-2018

Vâng cảm ơn cụ Đông đax quote dùm lại mấy cái comment của tui :-)
    Và suy diễn lại theo ý cụ :-)

Tôi thì post ảnh, cụ cứ quote theo...cụ cũng nên post anh để giao lưu chứ cụ bận tâm tôi làm cái gì :-) tôi thì rất thích ảnh anh Tayngang, nguyentriduc, anh duc82... và đó là tôi khen thật và rất hay quan sát để ý những người tôi cho là đáng trân trọng để học hỏi.

Hình của cụ thì cách chụp còn rất linh tinh, tôi cũng đã trình bày quan điểm cá nhân. Nhưng không phải nhưng gì mình thể hiện ra đều có thể làm người khác hài lòng... luôn có sự cân nhăc vi người đó có chấp nhận hay không.( và nhất là thê trạng người đó thế nào, đang suy nhược tinh thần hay bị bệnh đau tim)

Tôi thương xoá post nếu hôm đó post đó có nhiều style lập lại, và nếu diễn đạt ý chưa hết thi tôi cũng phải sửa lại.

Post thì nhiều khi tôi có post đi post lại thật... để motivate mình nhiều hơn trong lần chụp tới.

Đóng góp ý kiến là đáng quý nhưng nên có chừng mực thôi. Nhất là bên đối phương không yêu cầu, mỗi người có 1 sự hài lòng và chuẩn mực riêng thì sẽ không muốn thay đổi theo ý người khác. Lên đây ngoài mục đích giao lưu còn cần tìm sự thoải mái trong tâm hồn được chiêm nghiêm những điều mình thích

Tôi thi thoảng có mượn hình anh em trên đây edit nếu ko đi chụp và tôi có hỏi họ có hài lòng không? Người nào ko vui và ko hài lòng tôi xoá ngay lúc đó. Vì tôi tôn trọng họ! Bác có thể lục lại post cũ của tôi xem cách tôi comment lên hình của các bác khác bên thread khác

Tôi thì thấy thái độ cụ vậy, tôi cũng ko hài lòng và đúng là có vài lời thiếu sự khiếm nhã trong cách hành xử. Cái này tôi sẽ tập cẩn thận hơn trong cách hành xử

Đây là góc ảnh ... nhiều khi để những đấu đá cá nhân nhiều quá không hay... bà con cần giao lưu chư không ai muốn mua cái vé xem “trong nha ngoài phố” trên đây. Nếu cần họ sẽ trả tiền chứ ko muốn xem free!

Anyway merry christmas 2018 everyone

Stay healthy in mind and body
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:19 AM ngày 26-12-2018

Trang 712 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 212612662702710711712713714722 ... Cuối cùngCuối cùng