Trang 713 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 213613663703711712713714715723 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,121 đến 7,130 / 7443

Chủ đề: Góc ảnh 5D mark III

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Vâng cảm ơn cụ Đông đax quote dùm lại mấy cái comment của tui :-)
    Và suy diễn lại theo ý cụ :-)

Tôi thì post ảnh, cụ cứ quote theo...cụ cũng nên post anh để giao lưu chứ cụ bận tâm tôi làm cái gì :-) tôi thì rất thích ảnh anh Tayngang, nguyentriduc, anh duc82... và đó là tôi khen thật và rất hay quan sát để ý những người tôi cho là đáng trân trọng để học hỏi.

Hình của cụ thì cách chụp còn rất linh tinh, tôi cũng đã trình bày quan điểm cá nhân. Nhưng không phải nhưng gì mình thể hiện ra đều có thể làm người khác hài lòng... luôn có sự cân nhăc vi người đó có chấp nhận hay không.( và nhất là thê trạng người đó thế nào, đang suy nhược tinh thần hay bị bệnh đau tim)

Tôi thương xoá post nếu hôm đó post đó có nhiều style lập lại, và nếu diễn đạt ý chưa hết thi tôi cũng phải sửa lại.

Post thì nhiều khi tôi có post đi post lại thật... để motivate mình nhiều hơn trong lần chụp tới.

Đóng góp ý kiến là đáng quý nhưng nên có chừng mực thôi. Nhất là bên đối phương không yêu cầu, mỗi người có 1 sự hài lòng và chuẩn mực riêng thì sẽ không muốn thay đổi theo ý người khác. Lên đây ngoài mục đích giao lưu còn cần tìm sự thoải mái trong tâm hồn được chiêm nghiêm những điều mình thích

Tôi thi thoảng có mượn hình anh em trên đây edit nếu ko đi chụp và tôi có hỏi họ có hài lòng không? Người nào ko vui và ko hài lòng tôi xoá ngay lúc đó. Vì tôi tôn trọng họ! Bác có thể lục lại post cũ của tôi xem cách tôi comment lên hình của các bác khác bên thread khác

Tôi thì thấy thái độ cụ vậy, tôi cũng ko hài lòng và đúng là có vài lời thiếu sự khiếm nhã trong cách hành xử. Cái này tôi sẽ tập cẩn thận hơn trong cách hành xử

Đây là góc ảnh ... nhiều khi để những đấu đá cá nhân nhiều quá không hay... bà con cần giao lưu chư không ai muốn mua cái vé xem “trong nha ngoài phố” trên đây. Nếu cần họ sẽ trả tiền chứ ko muốn xem free!

Anyway merry christmas 2018 everyone

Stay healthy in mind and body
    hahaha tôi thấy chú càng nói càng mâu thuẫn với những gì mình đã làm. Tôi không lải nhải với chú nữa. Chú nên đi gặp bác sĩ tâm thần để chữa trị chứng hoang tưởng về nhiếp ảnh gia chân dung ảnh cưới ngay đi. Nếu chú không bị tâm thần hoang tưởng thì hãy cố gắng post ảnh có Exif cho mọi người xem nào ! Trên này ai post hình cũng có xem được Exif hình cả. Thread này là góc ảnh 5d3 mà Pete !

Hiện Em đang đi holiday, về em sẽ cung cấp sau 01-01-2019. Tấm nào anh muốn em sẽ cung cấp exif.

Hình thì e ko chia sẽ dạng rộng được nên mong anh thông cảm.

Chúc anh chụp thêm được nhiều hình đẹp :-)
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 08:19 AM ngày 26-12-2018

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    hahaha tôi thấy chú càng nói càng mâu thuẫn với những gì mình đã làm. Tôi không lải nhải với chú nữa. Chú nên đi gặp bác sĩ tâm thần để chữa trị chứng hoang tưởng về nhiếp ảnh gia chân dung ảnh cưới ngay đi. Nếu chú không bị tâm thần hoang tưởng thì hãy cố gắng post ảnh có Exif cho mọi người xem nào ! Trên này ai post hình cũng có xem được Exif hình cả. Thread này là góc ảnh 5d3 mà Pete !
    coi exif chi cho cực hả bác? Coi hình người ta coi bố cục, ánh sáng, ý tưởng. Coi thông số chỉ để biết giá trị phơi sáng khi đó chứ chả đánh giá đc gì. Có cũng đc, không có cũng ko sao. Hình bác ấy chả có cái nào trong 3 cái trên ==> lục coi exif tốn thời gian.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    coi exif chi cho cực hả bác? Coi hình người ta coi bố cục, ánh sáng, ý tưởng. Coi thông số chỉ để biết giá trị phơi sáng khi đó chứ chả đánh giá đc gì. Có cũng đc, không có cũng ko sao. Hình bác ấy chả có cái nào trong 3 cái trên ==> lục coi exif tốn thời gian.
    3 bác chiến nhau dài quá, mãi chưa kết dc, nguyên nhân chính cũng chưa rõ lắm vì đọc kg hết nổi.

nhưng thấy bác dong cứ một mực ép bac truong cho xem exif, mình đoán bác ấy nghĩ:
    1/ bác truong kg có 5d3 mà dám vào box này post ảnh cho sang chảnh, nếu vậy thì bác truong chụp cái body 5d3 lên cho bác ấy xem==>> thế là kill thôi
    2/ mấy tấm ảnh chân dung kia kg phải của bác truong,
    vụ này cũng dễ luôn nếu bác truong kg muốn mở kho flick vì ly do có chưa ảnh ăn chơi nhạy cảm gì đó chẳng hạn, thì bác truong login vào flick lấy vài tấm rồi đăng ký 1 acc khác up cho bác dong xem -->> kill

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    3 bác chiến nhau dài quá, mãi chưa kết dc, nguyên nhân chính cũng chưa rõ lắm vì đọc kg hết nổi.

nhưng thấy bác dong cứ một mực ép bac truong cho xem exif, mình đoán bác ấy nghĩ:
    1/ bác truong kg có 5d3 mà dám vào box này post ảnh cho sang chảnh, nếu vậy thì bác truong chụp cái body 5d3 lên cho bác ấy xem==>> thế là kill thôi
    vụ này cũng dễ luôn nếu bác truong kg muốn mở kho flick vì ly do có chưa ảnh ăn chơi nhạy cảm gì đó chẳng hạn, thì bác truong login vào flick lấy vài tấm rồi đăng ký 1 acc khác up cho bác dong xem -->> kill
    Có gì e sẽ post luôn before and after edit

Em muốn đẩy thread 5D lên thôi... mà hình thì chả mới mẻ gì... cũng chả hay ho gì mà sang chảnh :-)) toàn lên đây xem ảnh để học hoi... so với mấy a chị trên đây e tuổi gì. Bác nói quá. Nguyên năm nay chụp 2 lần rồi thôi, quay đi quay lại có nhiêu đó

Hinh e để dạng private thôi nên mấy ng có flickr e cũng ko thấy trừ boss em

Anh em lên đây chơi vui vẽ...

Merry christmas

Quote Được gửi bởi tntc View Post

Chính xác, em luôn coi trọng chứng cứ cụ thể, vì đây là box "Góc ảnh 5d3" thì không thể nào vì lý do gì mà không thể có Exif hình được, không thể chụp bằng máy nào cũng đưa vô đây được. Đối với những box ảnh khác không qui định về loại máy, lens cụ thể thì úp ảnh vô tư miễn theo đúng thể loại yêu cầu của box đó thôi, em không có ý kiến.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Trước tiên cần phải úp đúng nơi đúng chốn cái đã, để có cơ sở so sánh "táo với táo" chứ không phải "táo với cam", còn những yếu tố quan trọng khác như bác đã nêu thì tính sau bác à.

Có gì e sẽ post luôn before and after edit

Em muốn đẩy thread 5D lên thôi... mà hình thì chả mới mẻ gì... cũng chả hay ho gì mà sang chảnh :-)) toàn lên đây xem ảnh để học hoi... so với mấy a chị trên đây e tuổi gì. Bác nói quá. Nguyên năm nay chụp 2 lần rồi thôi, quay đi quay lại có nhiêu đó

Hinh e để dạng private thôi nên mấy ng có flickr e cũng ko thấy trừ boss em

Anh em lên đây chơi vui vẽ...

Merry christmas
    Bây giờ tôi mới nghe Pete nói là ảnh trên Flickr chỉ cho phép boss của Pete xem được Exif hình, nếu hình ảnh đã "Private" như vậy thì tôi nghĩ chú không nên mang lên share trên 4r nữa. Pete chỉ nên share những tấm được phép "Public" thôi để khỏi phải gây hiểu lầm và nghi vấn cho người khác.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 04:55 PM ngày 26-12-2018

@_@ vì em ko muốn down hình xuống dạng high resolution và hình như ko phải mình em để dạng private vậy và cũng ko ai cấm vụ này. Em cũng ko thay đổi quyết định này vi đây không phải là luật.
    Vì e nghĩ a cần coi spec thôi thì em sẽ share nhừng ko phải cái gì cũng đòi hết đc

Đây là thread của bác Dung lâp ra và ko có quy định trên
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:55 PM ngày 26-12-2018

@_@ vì em ko muốn down hình xuống dạng high resolution và hình như ko phải mình em để dạng private vậy và cũng ko ai cấm vụ này. Em cũng ko thay đổi quyết định này vi đây không phải là luật.
    Vì e nghĩ a cần coi spec thôi thì em sẽ share nhừng ko phải cái gì cũng đòi hết đc

Đây là thread của bác Dung lâp ra và ko có quy định trên

Topic đã ghi là "Góc ảnh 5d3" thế thì nói như kiểu chú ai cũng để dạng Private và chụp bằng máy gì chẳng ai biết cũng có thể tùy tiện muốn úp vô đăy cũng được ?! Hình của chú Private như vậy thì không nên úp lên nữa.

Chú cứ nhất định viện đủ lý do là hình của chú rất quan trọng và phải Private nên không thể cho xem công khai !

Chú chụp 1000 tấm mỗi lần chẳng lẽ không có tấm nào Public được hén !

Tôi thấy cái toilet trong tòa nhà là của chủ tòa nhà xây dựng ra, trong đó có gắn bản "Nam", "Nữ" rõ ràng trước mỗi toilet, vậy do toilet đó không có qui định cấm ai muốn vào cái nào cũng được và cũng không phải tôi xây cái toilet đó nên tôi không được phép cản người đàn ông tâm thần đó vào trong toilet nữ hén !
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 06:14 PM ngày 26-12-2018

Tấm nào anh quote, em sẽ crop spec để lại :-) nhưng e ko share đc kaka coz its mine :-)

A có thể lập thread riêng 5D3 có luật để exif :-)

Các bác ơi, vnphoto giờ ko còn nhiều thành viên tích cực, dĩ hòa vi quý.

Trang 713 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 213613663703711712713714715723 ... Cuối cùngCuối cùng