Trang 716 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 216616666706714715716717718726 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,151 đến 7,160 / 7443

Chủ đề: Góc ảnh 5D mark III

Em có follow flickr của anh Kevin Le, thích mấy tấm anh chụp bằng con 16 35 III sau này. Sao account lại bị xóa anh hah?
    Red Blood - Yellow Skin

Em rất ngưỡng mộ bác Kevinle về thiết bị nhiếp ảnh tối tân, Canon hay Sony mới ra đời máy ảnh nào là bác luôn có trước tiên trên 4r này.

Tấm chim đại bàng trên của bác rất sống động như chuẩn bị vồ lấy 1 cái gì đó, em hơi thắc mắc màu nước nó lên xanh nhạt như màu nhuộm vải jean vậy, em thấy 1 phần trên cái cánh bên kia của con chim đại bàng cũng bị nhuộm màu xanh của nước luôn rồi kìa !

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Em rất ngưỡng mộ bác Kevinle về thiết bị nhiếp ảnh tối tân, Canon hay Sony mới ra đời máy ảnh nào là bác luôn có trước tiên trên 4r này.

Tấm chim đại bàng trên của bác rất sống động như chuẩn bị vồ lấy 1 cái gì đó, em hơi thắc mắc màu nước nó lên xanh nhạt như màu nhuộm vải jean vậy, em thấy 1 phần trên cái cánh bên kia của con chim đại bàng cũng bị nhuộm màu xanh của nước luôn rồi kìa !
    Lúc xưa thích làm màu mè nên mình đẩy saturation lên cao cho màu nước đẹp. Và cũng chả quan tâm đến cái cánh. Về sau vì tấm này bán nhiều nên chả thèm chỉnh sửa lại. Coi như bài học vở lòng. Đại bàng lúc này đang chuẩn bị vồ một con cá. Có nguyên serie sau khi gắp con cá lên luôn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi dtdan89 View Post
    Em có follow flickr của anh Kevin Le, thích mấy tấm anh chụp bằng con 16 35 III sau này. Sao account lại bị xóa anh hah?
    Sau ngày 9 tháng 1 thì account free nào có trên 1000 tấm hình thì không được upload thêm nữa. Mình đang phân vân không biết nên lên Pro hay bỏ và xóa hết Flickr.

Đây là 2 tấm sau tấm trước, nó lao xuống, đưa chân về phía trước để gắp cá rồi bay về chỗ đậu để ăn.

Bald Eagle by kevinle4230, on Flickr

Bald Eagle by kevinle4230, on Flickr

@Kevinle: khách hàng của bác cũng thật dễ tính quá hả. Em ngưỡng mộ bác có gear khủng chụp được nhiều tấm sống động khoảnh khắc quá ! Màu ảnh gốc tự nhiên hơi nhạt tí hả bác, chủ thể nhìn hơi flat chắc do ánh sáng. Khoảnh khắc đẹp lắm bác.

Năm mới, em xin chúc toàn thể các bác Happy New Year 2019 ! em mong xem hình đẹp từ các bác, nhất là xem được Exif hình của Pete nha !

Em chưa có tấm nào mới từ 5d3 nên chỉ úp tạm 1 tấm làm ảnh minh họa chúc mừng năm mới vậy.

P.S.: bác Kevinle nên go Pro để giữ lại tài khoản Flickr, chổ web hình nào cũng phải trả phí thôi. Xóa account flickr làm chi để mất công sức úp hình từ ngày xưa đến giờ.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 10:47 AM ngày 01-01-2019

when the lighting is off~~ nothing is impossible

Được sửa bởi petertruong83 lúc 12:07 PM ngày 15-03-2019

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Mấy tấm thường thì em có thể share exif... nhưng vi đi chụp chung (nghĩa được instruct bởi người khác)... nên spec đôi khi ko share được hì
    Tấm con bướm đăng bán được đó anh

when the lighting is off~~ nothing is impossible.

Mấy tấm để public thì anh có tham khảo thêm ở đây: https://www.flickr.com/photos/29602034@N05/
    Well done Pete! hôm nay tui mới thấy Flickr của chú, nhiều ảnh đẹp ! --> OK, I see your photo Exif, thanks.

Ảnh của anh không bán vì mục đích kiếm tiền bỏ túi riêng hay tư lợi, anh chỉ bán và góp hết cho chường trình từ thiện mà thôi. Anh bỏ tiền túi ra in ảnh, dóng khung rồi bán góp hét cho tù thiện hoặc anh in ra, đóng khung để tặng bạn bè tấm nào họ thích.

Nhưng mà khách hàng của anh rất khó tính nên họ không mua tùy tiện dễ dáng như khách hàng của bác Kevinle đâu ! họ lựa chọn thật kỹ lưỡng mới mua.

IMG_8217 by Dieu Dong Luong, on Flickr
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 01:24 PM ngày 02-01-2019

Well done Pete! hôm nay tui mới thấy Flickr của chú, nhiều ảnh đẹp ! --> OK, I see your photo Exif, thanks.

Ảnh của anh không bán vì mục đích kiếm tiền bỏ túi riêng hay tư lợi, anh chỉ bán và góp hết cho chường trình từ thiện mà thôi. Anh bỏ tiền túi ra in ảnh, dóng khung rồi bán góp hét cho tù thiện hoặc anh in ra, đóng khung để tặng bạn bè tấm nào họ thích.

Nhưng mà khách hàng của anh rất khó tính nên họ không mua tùy tiện dễ dáng như khách hàng của bác Kevinle đâu ! họ lựa chọn thật kỹ lưỡng mới mua.

[/CENTER]
    Dạ, hạnh phúc nhất là mình chụp xấu mà vẫn được có người mua ảnh ạ. Còn chắc khách hàng bác khó tính nên bác lúc nào cũng phải chăn chút cho ảnh được hoàn thiện. Còn em tay nghề thì năm sau tệ hơn năm trước.

Được sửa bởi petertruong83 lúc 08:43 AM ngày 11-02-2019

Trang 716 / 745 Đầu tiênĐầu tiên ... 216616666706714715716717718726 ... Cuối cùngCuối cùng