Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: [Help] Body 5D mark II lỗi hay thẻ nhớ lỗi

Bác chủ lấy nét vào đâu ? Trong đk ánh sáng đèntrong nhà cho dù buổi sáng thì lấy nét vào những vật đồng màu, ít tương phản thì cũng hay bị tình trạng ko lấy nét được giống vậy. Em nghĩ ko phải lỗi body và lens cũng ko có lỗi đâu, nếu lúc nào bác cũng lấy nét vào những chỗ nhiều tương phản và chi tiết mà vẫn bị thì mới là vấn đề.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Bác vào Menu chọn Clear All Camera Settings và vào C-Fn cũng tiếp tục Clear All Settings xem có hết không?
    Dạ vâng e sẻ thử nhưng phải chụp nhiều mới bị 1 2 phát như thế ạ chứ k phải lúc nào cũng bị ạ

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Bác chủ lấy nét vào đâu ? Trong đk ánh sáng đèntrong nhà cho dù buổi sáng thì lấy nét vào những vật đồng màu, ít tương phản thì cũng hay bị tình trạng ko lấy nét được giống vậy. Em nghĩ ko phải lỗi body và lens cũng ko có lỗi đâu, nếu lúc nào bác cũng lấy nét vào những chỗ nhiều tương phản và chi tiết mà vẫn bị thì mới là vấn đề.
    dạ e lấy nét vào mặt người bác ạ :( nhưng của e ko phải là ko lấy nét được mà là nó bị đơ tạm thời trong vòng tâm vài giây ko thể lấy nét + ko thể chọn điểm lấy nét + không thể chụp thế mới buồn bác ạ mà ko phải lúc nào cũng bị thỉnh thoảng kiểu e chụp 100 shot nó mới bị 1 phát ý ạ

hix bệnh này nan giải quá các bác nhỉ :(

Muốn chuẩn đoán bệnh thì bác phải mô tả đủ:
    - Chụp nhiều mà đơ thường là do bộ nhớ đện hết khả năng, việc ghi chép vào CF bị chậm lại nên máy pause một thời gian ngắn - không cho chụp.
    - Còn một lỗi nữa là firmware bị lỗi, cài firmware mới nhất là là OK
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Muốn chuẩn đoán bệnh thì bác phải mô tả đủ:
    - Chụp nhiều mà đơ thường là do bộ nhớ đện hết khả năng, việc ghi chép vào CF bị chậm lại nên máy pause một thời gian ngắn - không cho chụp.
    - Còn một lỗi nữa là firmware bị lỗi, cài firmware mới nhất là là OK
    Vâng e đã thay thẻ nhớ tốc độ tốt hơn và update firmware mới ạ, còn lại để e test tiếp xem còn bị không ạ em cám ơn bác

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12