Trang 14 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 248

Chủ đề: Chương trình Gấu Đỏ gắn kết yêu thương và kết quả cuộc thi Để nụ cười sáng mãi

Dạ để em thông báo cho anh em được rõ.

Hiện nay BQT đã xúc tiến khá tốt với Chương trình Cuộc thi Gấu đỏ gắn kết yêu thương.
    Tuy có vài trục trặc nho nhỏ nhưng không đáng kể lắm.

Hy vọng qua tuần, bên Gấu đỏ sẽ thanh toán dứt điểm các giải thưởng của cuộc thi, cho anh em như đã hứa.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi trangthulink View Post
    Thực sự mỗi khi xem video Chương trình Gấu đỏ gắn kết yêu thương đều thấy xúc động... Tình thương đã được san sẻ đến muôn nơi
    Hi vọng nhiều người hiểu được thông điệp đấy, hãy suy nghĩ kỹ hơn 1 chút, chứ đừng tẩy chay theo kiểu hiệu ứng đám đông...
    1 số video quảng cáo mì gấu đỏ xem thêm tại đây
    Chịu khó cập nhật internet bác nhé

Quote Được gửi bởi trangthulink View Post
    Thực sự mỗi khi xem video Chương trình Gấu đỏ gắn kết yêu thương đều thấy xúc động... Tình thương đã được san sẻ đến muôn nơi
    Hi vọng nhiều người hiểu được thông điệp đấy, hãy suy nghĩ kỹ hơn 1 chút, chứ đừng tẩy chay theo kiểu hiệu ứng đám đông...
    1 số video quảng cáo mì gấu đỏ xem thêm tại đây
    @Có người đôi khi làm chuyện lớn được nhưng có chuyện nhỏ xíu mà họ lại không chịu làm,những chuyện lớn lúc nào cũng bắt đầu từ chuyện nhỏ xíu đấy bạn.Hàng ngày em vẩn xem quãng cáo mì gấu mờ hè hè một phút quảng cáo trên VTV,VTC...Chắc bạn hiểu mờ .

Dạo này mì gấu đỏ bị ăn gạch nhiều nhỉ
    Mình xem mấy quảng cáo mì gấu đỏ ở đây thấy họ quảng cáo và truyền tải thông điệp rất hay
    Về việc em Tuấn đóng quảng cáo chứ không phải 1 em bị bệnh đóng thì mình thấy là hợp lý, bị ốm thì sức khỏe đâu nên phải thuê diễn viên thôi
    còn về việc tặng mì hết date là do đại lý họ tự ý mà

Em chán nhất là tạo nhiều nick.
    Vừa tung vừa hứng.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi lanphuong1004 View Post
    Về việc em Tuấn đóng quảng cáo chứ không phải 1 em bị bệnh đóng thì mình thấy là hợp lý, bị ốm thì sức khỏe đâu nên phải thuê diễn viên thôi
    Nói vậy là chưa có ai chụp được trẻ em bị bệnh thật để đưa lên poster à? Trẻ em bị bệnh hiểm nghèo không phải bé nào cũng đang trong tình trạng cạn kiệt sức lực. Nếu bên thực hiện cứ nhất quyết là không có bé nào đủ sức chụp hình theo ý họ, tức là họ đang yêu cầu quá cao. Tại sao lại cần quá nhiều công sức để có một tấm hình mang ý nghĩa từ thiện như vậy? Có phải vì họ muốn cầu toàn, mọi thứ hoàn hảo như chụp người mẫu quảng cáo không? Có ai thực sự để ý nếu ánh sáng chưa hoàn hảo, trang phục của bé chưa ngay ngắn, hay nụ cười của bé chưa đạt 100% không? Có ai quan tâm là bức ảnh đó có được chụp trong studio hay không?

Thay vì bỏ tiền ra thuê diễn viên nhí này, họ có thể tìm và chụp ảnh một bé gia đình nghèo đang thiếu tiền và dùng số tiền đó hỗ trợ việc điều trị. Như vậy có ý nghĩa hơn không?

Mà nếu có bắt buộc phải dùng đến diễn viên thì cũng đừng có chêm vào cái dòng chữ "Tuấn, 4 tuổi, ung thư máu" đánh lừa người khác như vậy.

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Em chán nhất là tạo nhiều nick.
    Vừa tung vừa hứng.
    Treo hết mấy cái nick này đi anh Quang, nhảm nhí quá đáng... Trước đây, em có ấn tượng tốt với quảng cáo của họ nhưng giờ càng ngày càng thấy họ lợi dụng chuyện từ thiện này nọ hay tài trợ cái này cái kia mà thấy chán.
    Đồng ý từ thiện hay tài trợ là điều tốt nhưng làm cho thật sự nghiêm túc và có tâm thì khắc người tiêu dùng sẽ nhớ, còn như "Gấu đỏ" này thì...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quay clip là các bệnh nhân ung thư và cần trợ giúp, thì nó không còn là quảng cáo nữa rồi
    Mỳ gấu đỏ làm quảng cáo như vậy đúng là đánh vào lòng thương, tâm lý của mỗi người, điều đó là không đúng với người làm quảng cáo
    Mình chỉ lấy ý kiến chủ quan là thuê người đóng quảng cáo là không sai, nhưng quảng cáo đó được phát trên các phương tiện truyền thông là chưa hợp lý, không nên quảng cáo đánh vào tinh thần tương thân tương ái, lòng thương của mỗi người tạo nên sự trắc ẩn như vậy. Nên làm 1 video clip như Nguyễn Phi Hùng, Bài hát cho trẻ em da cam và đăng trên các mạng xã hội kêu gọi giúp đỡ các em bé da cam, như vậy thì hay hơn là làm quảng cáo

- Nói thẳng ra là giờ Gấu đỏ tính sao cho vụ hợp đồng vơí vnphoto đây ?
    - Ghét nhất là mấy thằng lính thế thân cho con gấu vào bơm vá lung tung...

Cách nay 2 tuần, vị đại diện GĐ đã hứa hẹn:

Quote Được gửi bởi Solero View Post
    Dear các Bác,

Em là người phụ trách overall các bạn thực hiện project này và cũg có chơi ở VNphoto từ rất lâu. Em rất đứng ở giữa nên rất mong anh em nếu có thể thì dành cho em một chút chút nữa kiên nhẫn và thông cảm, một chút nữa thôi. Có những thứ rắc rối mà nhiều khi ai cũng biết, nhưng chưa thể giải quyết được.

Lúc chạy dự án này, Solero nghỉ sinh e bé nên khi nhảy vô lại, phải quay lạu sửa và gỡ từ từ với thiện chí là push nhanh việc này. Chứ không phải có ý lơ là như các Bác đã comment. Cũng là thành viên của Vnphoto, nên em hiểi những bức xúc của anh em, là 1 trong những người quản lý về chương trình và recommend Vnphoto như 1 kênh truyền thông mà Solero rất tâm đắc, nên Solero không muốn vì những hiểu nhầm, và thiêu thông tin qua lại mà dẫn đến những việc mà ai muốn.

Hiểu anh em rất bức xúc vì sự chậm trễ, nhưng cũng đứng vì thế mà mọi người diễn giải và suy diễn sáng các topic khác, theo kiểu tôi giận tôi ghét nên thấy họ có chút khó khăn lại thêm khó khăn nhé. Những thông tin ngoài lề của sự việc này, mong mọi người đừng cố suy diễn hay "đập cho nó chết" giúp em (:( :( ).

At least là cuối tuần sau, bởi vì hôm nay các bạn đã gỡ dc 3/2 ci rắc rối rồi, chỉ là 1 số thủ tục nữa thôi.

Rất mong các bác thông cảm, vì sự việc xảy ra lần này. Chậm và cứ lần lữa trì hoãn chứ chưa bao giờ có ý "chạy mất dép" cả ạ.

Trân trọng và các ơn các Bác ạ.

Sau đó 10 ngày, BQT có lời xác nhận :

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Dạ để em thông báo cho anh em được rõ.

Hiện nay BQT đã xúc tiến khá tốt với Chương trình Cuộc thi Gấu đỏ gắn kết yêu thương.
    Tuy có vài trục trặc nho nhỏ nhưng không đáng kể lắm.

Hy vọng qua tuần, bên Gấu đỏ sẽ thanh toán dứt điểm các giải thưởng của cuộc thi, cho anh em như đã hứa.

Nhưng .... thực tế thì ... hôm nay là hạn cuối, 14 ngày đã trôi qua (tức là vụ việc kéo dài đã 4 tháng) ... có vẻ như ace vnphoto lại bị "xỏ mũi" như mấy lần trước thôi?!!! ... các bác có liên quan, chuẩn bị tinh thần nhé, ngày mai có thể tiến hành "cuộc chiến" chống GĐ được rồi, chúng ta đã quá nhân nhượng đừng để họ nghĩ mình nhu nhược nhé!
    Được sửa bởi Duy-My lúc 01:17 PM ngày 11-07-2012
    Gear mắm vố nhưng ham hố!

Trang 14 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... Cuối cùngCuối cùng