Trang 112 / 155 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102110111112113114122 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,111 đến 1,120 / 1542

Chủ đề: Thông tin về Hoạt Động, Khuyến Mãi & Giá Mới của TI XI AI

Hix. E ko có điều kiện cuối tuần lên sg gặp, e đang đi du lịch, mọi người tư vấn giúp e với. Plss...

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    Rất thích Pent có kiểu hỗ trợ trực tuyến thế này, cùng với 1 số ưu diểm khác của dòng Pent - Ric mình đang có ỳ định làm 1 gear Mirroless đầu tiên.
    Mình còn hơi ngần ngại cái lỗi gì fai "phải chỉnh lại BF/FF trên body" TCI có thể giải thích cho mình k ? tks.
    Thường cái này chỉ có ở những body cũ, như k10d chẳng hạn. Từ về sau thì đã ko còn, bạn có thể yên tâm.

Em đã nhận được Sigma 70-200 sáng nay. Cám ơn anh Viên nhé!
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt ...
    Mx chrome vs K5IIs

74/13/9 Trương Quốc Dung, phường 10, quận Phú Nhuận, Tp HCM
    Tks bạn, vậy là mình yên tâm rồi. Trước giờ mình chỉ xài PnS, con cao nhất là Nikon Coolpix A (tương đương GR)
    Với 20 - 25tr, mình nên chọn 1 Gear Pentak thế nào để cho hình ảnh đẹp hơn CPA ?
    Mong bạn và các cao thủ giúp Newbie còn lúng túng.
    Tầm tài chính của bạn mình nghĩ nên chọn K-5 IIs Body + Len DA 50mm/1.8 + Kit DAL 18-55mm. Hiện tại bộ gear này giá tầm khoảng 30tr. Trong thời gian sắp tới, khoảng cuối tháng 9 hoặc đầu tháng 10. Nếu có được giá tốt TI XI AI sẽ thông báo ngay ạ. Nếu không lầm chắc là bạn mua Nikon Coolpix A từ Phú Quang phải không ạ? Trước đó có hỏi về GR tại Liêm Nga. Hi.
    Nếu cần test thử K-5 IIs, sáng thứ 2 bạn vui lòng đến Showroom TI XI AI tại 74 Hồng Hà, gặp Thái nhé. Thân!

Tks bạn, vậy là mình yên tâm rồi. Trước giờ mình chỉ xài PnS, con cao nhất là Nikon Coolpix A (tương đương GR)
    Với 20 - 25tr, mình nên chọn 1 Gear Pentak thế nào để cho hình ảnh đẹp hơn CPA ?
    Mong bạn và các cao thủ giúp Newbie còn lúng túng.
    Trong tầm 25tr sẽ có nhiều lựa chọn. Body tốt + ống thường hoặc body thường nhưng ống tốt. Và phải xem bác chụp về thể loại gì nữa mới có thể tư vấn được.

Tks bạn tư vấn, đúng cái chỗ mình đang băn khoăn. Có lẽ mình theo p.án "body thường nhưng ống tốt" vì mình k bao giờ muốn chung sống với 1 đống ống cho hình ảnh còn thua mấy Compact của mình. Vọc vài tháng rồi cho thằng con, mình sẽ mua 1 Body tốt.
    Bạn cho hỏi : sau này mình lên FF thì mấy ống này có tương thích k ? hệ thống Ngàm của Pentak nhiều chủng loại hơn các hãng khác nên mình hơi tẩu hỏa .
    Bạn thông cảm, 1 người chưa chơi máy lớn bao giờ thì hay hỏi vậy đó :-)
    Rất là chia buồn, pentax không có FF bác ạ, bác chỉ có thể chuyển từ crop lên thẳng MF ( mediumfomat) bỏ qua giai đoạn giữa là FF. :D
    Nếu bác vẫn muốn dùng pentax thì em sẽ tư vấn tiếp.

Giả sử là có "mediumfomat" thì lén mình mua có tương thích k ? Và giả sử là

mình mua 1 lén 200mm tele chụp ngoài trời, loại ngàm gắn trên K-5 IIs, chả biết gọi là ngàm gì :-)

"Nếu bác vẫn muốn dùng pentax thì em sẽ tư vấn tiếp" - cho đến giờ này thì vẫn chưa yêu ai khác ngoài Pentak, nhưng ngày giờ cưới em thì chưa dứt khoát, hơi buồn là em k có MÀN HÌNH LẬT XOAY, cái này rất tiện trong nhiều tình huống.

Bạn bè khuyên mình mua Ca - Ni dễ bán lại nhưng mình chưa hề bán được cái máy ảnh nào nên k wan tâm điều đó. Mình chấp nhận đứng vế fia "dân tộc ít người" vì nghĩ rằng sẽ được hưởng lợi nhiều hơn: Dịch vụ, giá, độc đáo...nếu Pent đã có nhà máy ở VN thì sớm muộn gì họ cũng có 1 chính sách để chinh fuc thị trường này, dù k fai là sàn đấu chính của họ.

Ống crop không tương thích được với medium format bác ạ. Crop là ngàm K, MF là ngàm 645.
    Ở những mấu DSLR chuyên và chuyên nghiệp em nghĩ màn hình lật xoay là không phù hợp :D .
    Em cũng giống bác, mua rồi là ít khi bán, chơi ảnh mà cứ nhăm nhe nó lỗ thì em hem có thích ^^
    Giờ tư vấn giúp bác nì:
    body thường + ống tốt:
    - body: pentax k5 ~11tr-12tr
    - ống: pentax DA star 16-50 ~13-14tr.
    Bộ này hoàn toàn chống nước và bụi, bác có thể yên tâm trong mọi cuộc hành trình. Sau này nếu bác mua thêm 1 em DA* 60-250 nữa là ổn.
    Chất lượng ống của pentax thật sự rất tuyệt bác ạ. Vấn đề quan trọng nữa là bác phải tập làm hậu kỳ ảnh nha. Hậu kì quyết định 40% ảnh đẹp đó bác.

Hoặc bác cũng có thể mua body crop và ống FA ( ống này dành cho FF). Chờ pentax ra FF thì bác có thể dùng lại được ống. Nhưng mà ống FA lắp trên body crop hay bị mắc nhược điểm là bị viền tím, cái này cũng ko quan trọng lắm đâu. Chất ảnh thì vẫn tuyệt vời.

Quote Được gửi bởi Kingpeace View Post
    Ống crop không tương thích được với medium format bác ạ. Crop là ngàm K, MF là ngàm 645.
    Ở những mấu DSLR chuyên và chuyên nghiệp em nghĩ màn hình lật xoay là không phù hợp :D .
    Em cũng giống bác, mua rồi là ít khi bán, chơi ảnh mà cứ nhăm nhe nó lỗ thì em hem có thích ^^
    Giờ tư vấn giúp bác nì:
    body thường + ống tốt:
    - body: pentax k5 ~11tr-12tr
    - ống: pentax DA star 16-50 ~13-14tr.
    Bộ này hoàn toàn chống nước và bụi, bác có thể yên tâm trong mọi cuộc hành trình. Sau này nếu bác mua thêm 1 em DA* 60-250 nữa là ổn.
    Chất lượng ống của pentax thật sự rất tuyệt bác ạ. Vấn đề quan trọng nữa là bác phải tập làm hậu kỳ ảnh nha. Hậu kì quyết định 40% ảnh đẹp đó bác.

Hoặc bác cũng có thể mua body crop và ống FA ( ống này dành cho FF). Chờ pentax ra FF thì bác có thể dùng lại được ống. Nhưng mà ống FA lắp trên body crop hay bị mắc nhược điểm là bị viền tím, cái này cũng ko quan trọng lắm đâu. Chất ảnh thì vẫn tuyệt vời.
    Mình hiểu rồi. 1 em Lens k ăn ở với nhiều anh, nếu cứ bắt nó làm việc đó thì có rắc rối. Tạm thời cứ tính cho nó chung sống tốt với anh Crop thôi :-) tương lai ai mà đoán dịnh được.
    Nếu chia tay Pent - Ric thì mình sẽ nói. Chưa nói gì tức là đang chọn lựa, bạn nhé . tks.

Em ko hiểu sao chứ cứ vào topic Pentax nhà mình là thấy lúc nào người mới vào Pentax cũng được cộng đồng Pentax giúp đỡ rất nhiệt tình, và có lẽ 1 phần vì lẽ đó nên em vẫn gắn bó với Pen đến tận bây giờ, chưa kể các Pentaxian trong Nam ngoài Bắc off vui lắm. Bác ptt3579 chọn Pen là sáng suốt đó bác, nó là bởi vì bác sẽ quan tâm nhiều đến ảnh hơn là tâm lý "dễ bán" hơn, và cái nữa sẽ làm cho bác nghiện là bác sẽ muốn những cái lens mà ko phải lúc nào cũng có, bác càng tìm hiểu sẽ càng mê mẩn :D

Em loanh quanh vậy thôi chứ em tin là bác sẽ vui khi chọn Pentax, em mạo muội "dụ dỗ" bác nè:

Love

Mình hiểu rồi. 1 em Lens k ăn ở với nhiều anh, nếu cứ bắt nó làm việc đó thì có rắc rối. Tạm thời cứ tính cho nó chung sống tốt với anh Crop thôi :-) tương lai ai mà đoán dịnh được.
    Nếu chia tay Pent - Ric thì mình sẽ nói. Chưa nói gì tức là đang chọn lựa, bạn nhé . tks.
    Hem có gì đâu bác. Crop của pentax ổn mà, trừ khi bác chơi áp phích cổ động to cỡ bằng cả tòa nhà thì mới cần MF :D em thì em học xong cũng chuyển lên 645d cho nó máu :D

ps: từ k7 trở đi body của pentax trông không được đô to như canon nikon đâu nha bác :D

Trang 112 / 155 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102110111112113114122 ... Cuối cùngCuối cùng