Trang 5 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 230

Chủ đề: 7 ngày du lịch tại đất nước Campuchia xinh đẹp

Bác đi được đảo Kok kong và Bamboo đã ghê. Nữa đi bác, bác có đi Battambang ko ạ? E mới quen anh bạn Andre người Pháp sáng nay hắn nói Batmbang hay lắm!

Battambang mình không có đi. Chắc năm sau phải làm 1 chuyến nữa quá, còn nhiều chỗ chưa đi. 1000 Lingas river, Tonse Lap, Battambang, Kulen mountain,...

--------

Đường đi mát, giống như đi vô bàu sấu Nam Cát Tiên vậy, nhưng mà có 10 phút đi bộ là tới. Biển phía bên này ít người hơn!

Hoa trên đảo

Quay trởi lại, chúng tôi lên tàu để đến đảo thứ 3. Đảo này nhỏ và cũng để lặn. Vừa chuẩn bị nhảy xuống lặn thì thấy một anh du khách người cam la chí chóe dưới nước. Ngoi lên thuyền thấy chân anh ghim chi chít mấy cái gì đen đen. Thì ra anh ta đạp trúng cầu gai. Cầu gai nhìn như con nhím vậy. Ớn quá, thôi ngồi trên thuyền luôn.

Chúng tôi trở về cảng đúng 4 giờ. Dịch vụ của Cam rất đúng giờ.

Về khách sạn sớm, tôi vác chân máy ra phơi cảng biển. (sẽ post sau)

Tối lội bộ ra bờ biển ăn BBQ. BBQ ở đây cũng đơn giãn, có cá, mực ống, sườn, ốc giác, sò lông, sò điệp, tôm, tôm tích. Chúng tôi chọn menu gồm có ốc giác, sò lông, mực, bia nước ngọt hết 9 usd. Nghe đồn đây là thiên đường hải sản rẻ, mà sao thực tế .. hông có. Hay tại ăn ở khu Tây nên thế.

Pháo bông nhỏ, lớn được bán tràn lan ở đây. Ngồi ăn hải sản uống bia ngắm pháo bông cũng thú vị lắm!

Lúc này cũng mệt nên vức máy ở khách sạn, đthoại cũng để ở KS luôn nên không có hình.

Cho em góp vài ảnh nhé:

Bãi Sokha public giống bác Phamty1 đây ạ. Cái này gọi public là vì Sokha Resort ngăn không cho khách bên ngoài vào trong bãi tắm của resort. Có thể nói bãi của Sokha resort là bãi tắm lý tưởng nhất tại Sihanoukville.

-

Panorama toàn cảnh Đảo Tre (Koh Russey - Bamboo Island)

Hoa trên đảo giống bác chủ chụp, người bạn đi chung với em nói là hoa sim, nhưng em cho là không phải, hình như là một giống sim dại thì đúng hơn.

Bên kia đảo, có một thân cây đổ nằm ngổn ngang. Các bạn tây balo lưu dấu kỷ niệm bằng cách đính những chiếc dép của mình lên đầy thân cây. Không biết có phải một cách cầu cho đôi lứa mãi mãi iu nhau không nữa. :D

Thêm panorama cảnh nhìn từ Đảo Thỏ (Koh Tunsay - Rabit Island). Đảo này ở thành phố Kep, gần Kampot.

-
    Được sửa bởi Springsteen lúc 05:22 PM ngày 17-03-2012

bài viết rất hay, thanks bác chủ. đã từng đi tour bên đó và vẫn muốn đi lại. cách họ làm du lịch khá chuyên nghiệp, ko manh múng chụp dựt như việt nam.
    40D

Quote Được gửi bởi Springsteen View Post
    Hoa trên đảo giống bác chủ chụp, người bạn đi chung với em nói là hoa sim, nhưng em cho là không phải, hình như là một giống sim dại thì đúng hơn.
    Cây và hoa Mua bạn ạ. Thường ở đâu có sim thì cũng có mua.

... ôi các bác làm e nhớ Campuchia quá, e đi cách đây 2 năm rồi, phụ với bác chủ vài tấm nào:

e cũng góp vài tấm ạ:

angkor wat

angkor thom
    40D

Các bạn chụp đẹp quá! Mình chụp cứ như pns.

ah, đã tìm ra sân chơi mới, ngày mai bác chủ thớt cho mình vào góp ảnh được không ạ?

Vô tư đi bác, e cũng gần hết hình rồi! Hihi

Trang 5 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng