Trang 177 / 558 Đầu tiênĐầu tiên ... 77127167175176177178179187227277 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,761 đến 1,770 / 5575

Chủ đề: Làng quê...

#2002- Cánh đồng ở đất Lai Châu (ngay cửa ngõ vào thị trấn Than Uyên, Lai Châu)

ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Đoàn phượt của em, 9 người 6 xe máy. Đường vắng hoe mà 3 xe trong đoàn đâm lẫn nhau :'(

#2003 Cung đường ven biển Bình Thuận
    At the heart of mine

Quote Được gửi bởi dqvbinh View Post
    #1999 Cung đường phượt
    Chưa nói đến nội dung, không hiểu do lens hay do cách chụp nhưng như @Quang duy đã nói, phần lớn ảnh của bạn bị out nét. Để kiểm tra ảnh trước khi chỉnh sửa bạn nên zoom lớn ảnh lên nếu out thì bỏ luôn. Có như vậy, lần sau mới cẩn thận và chắt chiu từng cơ hội để chụp. Vài lời chân tình, nếu không phải bạn bỏ qua cho.

#2004 Được mùa (Ngọc Lặc - Thanh Hóa)

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Chưa nói đến nội dung, không hiểu do lens hay do cách chụp nhưng như @Quang duy đã nói, phần lớn ảnh của bạn bị out nét. Để kiểm tra ảnh trước khi chỉnh sửa bạn nên zoom lớn ảnh lên nếu out thì bỏ luôn. Có như vậy, lần sau mới cẩn thận và chắt chiu từng cơ hội để chụp. Vài lời chân tình, nếu không phải bạn bỏ qua cho.
    [/center]
    Cám ơn các bác đã góp ý, em xin rút kinh nghiệm! Có những tấm trên đường em vừa chạy xe vừa chụp do tiếc cảnh đẹp nên ảnh nó rung dữ lắm ạ. Không dám dừng lại để chụp nữa, đoạn qua Thị Xã Lagi em chạy rớt xuống phía sau đoàn xém tí nữa bị cướp (dạo này em toàn găp xui, Trong vòng 2 tháng gặp cướp 3 lần may mà không việc gì, 2 tuần trước thì bị CA bắn tốc độ...). Em định không post mấy ảnh bị out nhưng tiếc cảnh đẹp với lại muốn giới thiệu các miền của đất nước nên mới post :D
    Cám ơn bác Quangduy và bác Nông dân nhiều nhé!
    At the heart of mine

@Quangduy: Bác nên chúc mừng em, còn trở về ngồi post ảnh là hên lắm rùi ạ :D, Em đi thuyền thúng sóng đánh quá nên ảnh nét không nổi. Phơi cái vườn Thanh Long thì bị gió...dù sao đợt này cũng rất may là trời nắng đẹp!
    Em thấy ảnh bác không nét chứ không phải do rung đâu ạ. Với lens wide thì khả năng out nét càng khó xảy ra nên em dù chưa biết bác dùng lens gì, body gì nhưng em đoán lens của bác có vấn đề. Bác thử lấy lens đó chụp lên body khác và lấy lens khác lắp trên body của bác xem sao. Em vẫn chụp khi ngồi trên ô tô, xe máy mà. Cứ làm sao có tốc tầm 1/500s giây trở lên khi lắp lens wide là được.
    Chúng ta không có nhiều dịp đi, càng không mấy khi gặp được cảnh đẹp, thời tiết tốt nên cố gắng để có những bức ảnh đẹp cho đỡ phí bác ạ!
    Những cung đường bác đi qua đẹp quá! Sao ít xe cộ mà nhiều cây xanh thế!

Quote Được gửi bởi QuyRauXanh View Post
    Em lại có ít vịt, góp vào, xem ý kiến Bác @Quangduy thế nào?

#1996 _ Vịt đồng (Thái Thụy, Thái Bình)

Dạ, em chỉ nghĩ đến bát tiết canh thôi ạ!

Quote Được gửi bởi kimtuyet22 View Post

Một góc Hồ Suối Hai - Sơn Tây - Nội.

Ui, mấy lần lên Ba Vì rồi Sơn Tây mà em vẫn bị lỡ vụ Suối Hai! "Ngăn bầy giặc Mỹ vẩn đục bầu trời. Hà Tây – vọng gác thủ đô, Cô gái Suối Hai, chàng trai Cầu Giẽ, Giữ lấy màu xanh biếc cho tấm lụa thanh thiên, Hà Tây…"

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    #2002- Cánh đồng ở đất Lai Châu (ngay cửa ngõ vào thị trấn Than Uyên, Lai Châu)

Bác đi nhanh thế!
    Sau màu vàng của lúa ở MCC, tới đây thấy lúa xanh quả đúng là quý và thích bác nhỉ!
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

#2005 _ Nhà cổ? (Thái Thụy, Thái Bình)

Được sửa bởi QuyRauXanh lúc 10:57 PM ngày 23-10-2012
    CHẾ NGỰ BẢN THÂN. KHƯỚC TỪ CÁM DỖ. HƯỚNG TỚI CHÂN - THIỆN - MỸ

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Em thấy ảnh bác không nét chứ không phải do rung đâu ạ. Với lens wide thì khả năng out nét càng khó xảy ra nên em dù chưa biết bác dùng lens gì, body gì nhưng em đoán lens của bác có vấn đề. Bác thử lấy lens đó chụp lên body khác và lấy lens khác lắp trên body của bác xem sao. Em vẫn chụp khi ngồi trên ô tô, xe máy mà. Cứ làm sao có tốc tầm 1/500s giây trở lên khi lắp lens wide là được.
    Chúng ta không có nhiều dịp đi, càng không mấy khi gặp được cảnh đẹp, thời tiết tốt nên cố gắng để có những bức ảnh đẹp cho đỡ phí bác ạ!
    Những cung đường bác đi qua đẹp quá! Sao ít xe cộ mà nhiều cây xanh thế!
    Em xài Nikon d5100 + lens kit 18-105 thôi ạ, em sẽ check lại chứ chụp cảnh em thường để khẩu khoảng 11 nên về DOF chắc là đủ rồi...Haizzz...chán!
    Cung đường em đi theo QL51, qua ngã ba Ngãi Giao - Hắc Dịch (Huyện Châu Đức, Bà Rịa - Vũng Tàu) sau đó men theo QL55 ven biển đến Kê Gà ăn nhậu, chụp ảnh, sau đó ra Phan Thiết rồi chạy đường ven Biển đi qua Mũi Né đến Bàu Trắng (cách Phan Thiết 42km) rồi cắm trại ở đó 1 đêm. Bên diễn đàn Mô tô nói đây là một trong những cung đường phượt đẹp nhất VN, em cũng mới đi lần đầu thôi ạ. Thôi thì các bác chịu khó xem ảnh out nét của em, cuối năm có Obama em làm bộ gear mới chắc ok hơn :D
    At the heart of mine

Em xài Nikon d5100 + lens kit 18-105 thôi ạ, em sẽ check lại chứ chụp cảnh em thường để khẩu khoảng 11 nên về DOF chắc là đủ rồi...Haizzz...chán!
    Cung đường em đi theo QL51, qua ngã ba Ngãi Giao - Hắc Dịch (Huyện Châu Đức, Bà Rịa - Vũng Tàu) sau đó men theo QL55 ven biển đến Kê Gà ăn nhậu, chụp ảnh, sau đó ra Phan Thiết rồi chạy đường ven Biển đi qua Mũi Né đến Bàu Trắng (cách Phan Thiết 42km) rồi cắm trại ở đó 1 đêm. Bên diễn đàn Mô tô nói đây là một trong những cung đường phượt đẹp nhất VN, em cũng mới đi lần đầu thôi ạ. Thôi thì các bác chịu khó xem ảnh out nét của em, cuối năm có Obama em làm bộ gear mới chắc ok hơn :D
    Bạn thử test lens đi. Cũng đơn giản thôi. Bạn vào Google tìm cái bảng để test lens (ví dụ như trang này: http://www.normankoren.com/Tutorials/MTF5.html) sau đó sẽ biết nguyên nhân. Chứ chụp ảnh mà out nét thì khó chịu cho cả người chụp lẫn người xem.

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Bạn thử test lens đi. Cũng đơn giản thôi. Bạn vào Google tìm cái bảng để test lens (ví dụ như trang này: http://www.normankoren.com/Tutorials/MTF5.html) sau đó sẽ biết nguyên nhân. Chứ chụp ảnh mà out nét thì khó chịu cho cả người chụp lẫn người xem.
    Cám ơn bác nhiều, em sẽ test!
    At the heart of mine

em thấy tác phẩm làng quê rất đẹp ,nhưng đẹp hơn nữa nếu không có hình ảnh ngoài phạm vi của nhứng sản phẩm hiện đại như cột điện cột đèn , xe máy,... em nói có đúng k ạh

Trang 177 / 558 Đầu tiênĐầu tiên ... 77127167175176177178179187227277 ... Cuối cùngCuối cùng