Trang 2 / 558 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102502 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 5575

Chủ đề: Làng quê...

Nhớ quê nhà quá! Những hình ảnh tuyệt đẹp

Quote Được gửi bởi cauan _cauan View Post
    Chúc Mừng Quangduy vừa xây nhà mới - Ngôi nhà này của Bạn thật nhẹ nhàng thanh thoát , vậy là từ nay Cauan lại có một điểm để đến khi cần một chút không gian làm cho tâm hồn được bình yên lắng đọng.
    Cảm ơn những hình ảnh đẹp về đồng quê yên bình nơi Quangduy đã sống và đã đi qua .
    Cám ơn Cauan nhiều nhé! Mong Cauan sẽ ghé thường xuyên! Cũng hy vọng có lần được ghi lại hình ảnh nơi Cauan sinh ra và đang sinh sống!

Quote Được gửi bởi QuyRauXanh View Post
    Chúc mừng bác Quangduy với topic mới "Làng quê...". Chủ đề thật tuyệt vời. Cộng đồng lại có dịp chia sẻ hình ảnh và tình cảm thân thương, sâu nặng đối với quê hương.
    Cám ơn bác.
    Bác Quỷ cũng có nhiều ảnh về cánh đồng quê lúa của em mà em chưa được đến quê bác đây (mà còn chưa biết bác quê ở đâu nữa kìa). Chờ ảnh của bác đấy!

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    xin được chia sẻ cùng bạn

#15 đặt lờ bẩy cá
    Một hoàng hôn rất đẹp! Cảm ơn bác đã góp ảnh ạ!
    Ảnh của bác làm em nhớ tuổi thơ đi đơm vó, bẫy nơm, đánh dậm. Bây giờ chỉ toàn thấy ánh đi đánh điện hay thả lưới thôi!

Quote Được gửi bởi dtg125 View Post
    nhìn ảnh chụp lại nhớ quê và tuổi thơ quá ...
    Quote Được gửi bởi AQC2543 View Post
    Nhớ nhà quá, hic hic.
    Quote Được gửi bởi mynhuan_k40n1 View Post
    Nhớ quê nhà quá! Những hình ảnh tuyệt đẹp
    Cám ơn các bác đã ghé chơi!
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

#16. Phơi ải (xã Việt Thuận - Vũ Thư - Thái Bình)

#17. Ruộng bậc thang ở bản Tả Van - Sapa:

Được sửa bởi quangduy lúc 11:44 PM ngày 19-05-2012

Từ ảnh #1 đến #14 trong và đẹp quá bác Duy ơi. Những hình ảnh "rất rất đậm chất quê hương" .

@quangduy: bác có thể chú thích thêm địa điểm chụp được không chứ ảnh đẹp mà chả biết nó ở đâu thì cũng thấy sao sao. Mà bác sử dụng máy và lens gì thế?
    At the heart of mine

QuangDuy thân,

Chúc mừng em đã xây nhà riêng với một chủ đề đầy tình cảm quê hương và dân tộc.,
    Giống như em, tôi luôn tìm thấy được tuổi thơ ở những vùng quê hẻo lánh… xa cách chốn thị thành náo nhiệt .

Tôi vừa soạn xong Bộ Ảnh Photos on the Move, mà em và @ongbom đã thấy tôi không ngừng "sáng tác” trên xe trong chuyến đi Sapa. Photos on the Move cũng là một thể loại NA tôi thích khi đi Du Lịch, vì nó là những Góc Nhìn mà mình không thể có lần thứ 2 trong đòi và không ‘đụng hàng’ với ai hết…
    Trong chuyến Xuyên Việt lần này , tôi cũng có khá nhiều Photos on the Move …

Góp vào Làng Quê ba ảnh được chụp trên Xe Lữa trong chuyến đi Hà Nội. Hảy tưởng tượng đường rầy VN và Độ Lắc xe lữa VN, để thấy rằng Nét Độ và Chất Ảnh ít khi trên trung bình lắm … mong quí vị châm chước.

Vét Mương

Làm Cỏ ...

Bừa

Thân,

KhongGianPhang
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 04:32 AM ngày 11-03-2012

Chào bác quangduy ! Em rất thích topic "làng quê" của bác, nghe tên không là đã có cảm xúc rồi. Cho em góp ảnh làng quê của miền Tây Nam bộ với bác nhé !

#19 - Sông quê (ảnh chụp trên đường đi nông trường Cờ Đỏ ở Ô Môn, Cần Thơ)

#20 - Cầu tre lắc lẻo... (ảnh chụp trên đường đi nông trường Cờ Đỏ ở Ô Môn, Cần Thơ)

#21 - Ảnh chụp ở An Giang - Châu Đốc
    Thiên Chương

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Cám ơn Cauan nhiều nhé! Mong Cauan sẽ ghé thường xuyên! Cũng hy vọng có lần được ghi lại hình ảnh nơi Cauan sinh ra và đang sinh sống!
    @ Quangduy: Cauan sinh ra và lớn lên ở HN nhưng lại rất yêu phong cảnh thanh bình nơi thôn dã yêu mầu xanh mướt mát của lúa đang thì con gái - yêu cả những triền đê phủ cỏ có lũ trẻ chăn trâu túm tụm chơi trò chọi cỏ dế và thời còn nhỏ đã từng rất thích thú được nằm dài trên triền đê ngắm cánh diều chao đảo theo gió trên trời xanh. Thích những tấm ảnh về đồng lúa của quê hương 5 tấn trong ảnh Duy là vậy
    Cauan xin góp vui những hình ảnh đã ghi lại trong các chuyến đi

Mù Căng Chải thanh bình

# 24 ( cauan đếm từ Quangduy - bác KGP nhầm 1 số hihiiiiii )

# 25 Dáng Mẹ mùa cấy - ngồi trên xe ô tô chụp vội

Quote Được gửi bởi HQHa View Post
    Từ ảnh #1 đến #14 trong và đẹp quá bác Duy ơi. Những hình ảnh "rất rất đậm chất quê hương" .
    Cám ơn anh Hà đã động viên! Mong anh cũng góp ảnh để cho em mở mang tầm nhìn nhé! Vì em có được đi lang thang nhiều đâu.

Quote Được gửi bởi dqvbinh View Post
    @quangduy: bác có thể chú thích thêm địa điểm chụp được không chứ ảnh đẹp mà chả biết nó ở đâu thì cũng thấy sao sao. Mà bác sử dụng máy và lens gì thế?
    Cám ơn bác đã góp ý! Em sẽ ghi thêm địa danh nếu biết- vì rất nhiều ảnh chụp mà chẳng biết chính xác tên địa danh cụ thể. Thấy đẹp là chụp và lại đi...

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    QuangDuy thân,

Chúc mừng em đã xây nhà riêng với một chủ đề đầy tình cảm quê hương và dân tộc.,
    Giống như em, tôi luôn tìm thấy được tuổi thơ ở những vùng quê hẻo lánh… xa cách chốn thị thành náo nhiệt .

Tôi vừa soạn xong Bộ Ảnh Photos on the Move, mà em và @ongbom đã thấy tôi không ngừng "sáng tác” trên xe trong chuyến đi Sapa. Photos on the Move cũng là một thể loại NA tôi thích khi đi Du Lịch, vì nó là những Góc Nhìn mà mình không thể có lần thứ 2 trong đòi và không ‘đụng hàng’ với ai hết…
    Trong chuyến Xuyên Việt lần này , tôi cũng có khá nhiều Photos on the Move …

Góp vào Làng Quê ba ảnh được chụp trên Xe Lữa trong chuyến đi Hà Nội. Hảy tưởng tượng đường rầy VN và Độ Lắc xe lữa VN, để thấy rằng Nét Độ và Chất Ảnh ít khi trên trung bình lắm … mong quí vị châm chước.

Vét Mương

[img]http://photocamel.com/gallery/data/4553/LD7J0396a.jpg[img]

Làm Cỏ ...

[img]http://photocamel.com/gallery/data/4553/LD7J0373a.jpg[img]

Bừa

[img]http://photocamel.com/gallery/data/4553/LD7J0367a1.jpg[img]

Thân,

KhongGianPhang
    Em cám ơn anh đã ủng hộ và gửi ảnh! Cái tính cách của em nó hình thành khi em còn ở nông thôn. Sau này, tuy nhà chuyển lên thị xã (bây giờ là thành phố) nhưng có nhiều thứ trong nghĩ suy của em nó chẳng đổi được. Việc em lập topic này cũng là để bộc lộ phần nào cảm xúc của mình!
    Anh ngồi xe lửa mà chụp được như thế là tuyệt lắm rồi (Hình như ở miền Trung ạ?). Hình như ở miền Trung ạ? Em khoảng chục lần ngồi xe lửa Bắc-Nam nên em hiểu mà. Chưa kể mỗi ô cửa có mấy lớp bảo vệ nữa. Anh làm em tò mò về bộ ảnh "Photos on the Move" rồi. Em hay làm chân hậu trường trong mỗi lần nhóm đi off nên cũng hay chụp từ lúc bắt đầu đi cho đến lúc kết thúc. Tuy nhiên, để dựng thành 1 câu chuyện (hay 1 bộ phim) bằng hình ảnh thể hiện 1 hành trình thì em chưa làm được. Mong sớm được xem bộ ảnh đó của anh để em học tập!

Quote Được gửi bởi thienchuong View Post
    Chào bác quangduy ! Em rất thích topic "làng quê" của bác, nghe tên không là đã có cảm xúc rồi. Cho em góp ảnh làng quê của miền Tây Nam bộ với bác nhé !

#19 - Sông quê (ảnh chụp trên đường đi nông trường Cờ Đỏ ở Ô Môn, Cần Thơ)

#20 - Cầu tre lắc lẻo... (ảnh chụp trên đường đi nông trường Cờ Đỏ ở Ô Môn, Cần Thơ)

#21 - Ảnh chụp ở An Giang - Châu Đốc
    Có 1 điều mà em vẫn nói: Một trong sự nuối tiếc lớn nhất của em cho đến giờ là chưa được về Miền Tây sông nước, dù hơn mười năm trước em đã có 2 năm học tập ở Bà Rịa. Ngày ấy đi lại khó khăn, một thân một mình nơi đất khách, kinh tế lại chưa có nên đành bỏ lỡ cơ hội. Bây giờ, khi cái ước muốn kia vẫn âm ỉ cháy, thậm chí còn mãnh liệt hơn vì mình yêu nhiếp ảnh, nhưng vẫn phải nén lại, chờ đợi một cơ hội. Do đó, em rất thích mấy ảnh kia của bác. Nó cho em tạm nguôi ngoai... Cám ơn bác nhé! Mong bác tiếp tục gửi thêm nhé! Có dịp về Cần Thơ nhất định em sẽ đi săn ảnh cùng bác, tiện thể mời cô Táo làm hướng dẫn viên nữa! :D

Quote Được gửi bởi cauan _cauan View Post
    @ Quangduy: Cauan sinh ra và lớn lên ở HN nhưng lại rất yêu phong cảnh thanh bình nơi thôn dã yêu mầu xanh mướt mát của lúa đang thì con gái - yêu cả những triền đê phủ cỏ có lũ trẻ chăn trâu túm tụm chơi trò chọi cỏ dế và thời còn nhỏ đã từng rất thích thú được nằm dài trên triền đê ngắm cánh diều chao đảo theo gió trên trời xanh. Thích những tấm ảnh về đồng lúa của quê hương 5 tấn trong ảnh Duy là vậy
    Cauan xin góp vui những hình ảnh đã ghi lại trong các chuyến đi

Mù Căng Chải thanh bình

# 24 ( cauan đếm từ Quangduy - bác KGP nhầm 1 số hihiiiiii )

[IMG]https://lh6.googleusercontent.com/-y8Rba9HgrIA/Tmo6OgpJoKI/AAAAAAAAEdA/XHyO9OFTSsA/s800/hoa%2520%25281%2520of%25201%2529-14.jpg[IMG]

# 25 Dáng Mẹ mùa cấy - ngồi trên xe ô tô chụp vội

[IMG]https://lh5.googleusercontent.com/-6N11evPEok8/T1DmdwCZKiI/AAAAAAAAEVs/pf8bxqpIT2w/s800/DSC_6419.jpg[IMG]
    Nhiều lúc Cauan làm mình giật mình vì những ảnh không cầu kỳ mà đẹp như tranh! Tại sao đợt qua Mù Cang Chải mà mình không thấy cảnh này nhỉ? Cauan chụp từ đường quốc lộ hay phải trèo lên tận đỉnh núi đồi nào? Còn ảnh một Mẹ già đi làm đồng về với chiếc cuốc và cái gàu nước trên vai là một ảnh rất quen vì miền quê nào cũng có những người mẹ tảo tần đến còng lưng như thế! Rất nhiều cảm xúc Cauan ạ!

3 ảnh dưới đây được chụp tại cánh đồng xã Đông Quang - Đông Hưng - Thái Bình:

#26. Máy móc và con người

#27. Phút giải lao

#28. Ruộng mạ những ngày rét hại

Được sửa bởi quangduy lúc 11:46 PM ngày 19-05-2012

Trang 2 / 558 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102502 ... Cuối cùngCuối cùng