Trang 79 / 254 Đầu tiênĐầu tiên ... 2969777879808189129179 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 781 đến 790 / 2531

Chủ đề: Nghịch ngợm với 2 màu đen trắng

Life's a journey, not a destination!

Quote Được gửi bởi butitbum View Post

Có cánh chim bay ngang nữa thì tuyệt!

Quote Được gửi bởi hmt View Post
    Góp vui với nhe. Chụp bằng máy compact nên hình kg nét.
    Bác tăng sáng, tăng contrast 1 chút nữa là đẹp hơn ngay. Em thấy độ nét vậy là tốt rồi.

Quote Được gửi bởi hmt View Post
    Giống tranh vẽ, hay quá Quang Duy! Có thể chia sẻ kỷ thuật kg Duy?
    Cám ơn bác! Cái chính là em chụp bằng máy du lịch và vào ngày mưa mù nên chuyển qua BW rất hợp vì chi tiết đã được làm cho đơn giản. Một chút hậu kỳ nhỏ với rìa ảnh là xong thôi bác à.

Quote Được gửi bởi kimtuyet22 View Post
    Bác chụp tấm này ở đâu thế.? Bác có thể nói qua về nó có được không..?

[IMG]http://farm9.staticflickr.com/8099/8516369864_ec0dc3eee2_h.jpg[IMG]

Quote Được gửi bởi Justaphoto View Post
    @bác quangduy: tấm ảnh kia của bác làm em xúc động quá. có những số phận đau khổ luôn tồn tại, mong là nhân vật trong ảnh có cuộc sống tốt. em cũng muốn nghe bác nói đôi chút về tấm ảnh và về nhân vật.
    @bác hmt: em cũng có cùng một câu hỏi với bác.
    [img]http://www.vnphoto.net/data/p18/204280_img99543608jpg.jpg[img]
    [img]http://www.vnphoto.net/data/p21/204280_img99135339jpg.jpg[img]
    Cám ơn các bác đã để ý đến bức ảnh.
    Ảnh đó em chụp nhân dịp đi làm từ thiện trước Tết nguyên đán hơn 1 năm trước, ở trại phong Văn Môn, xã Vũ Vân, Vũ Thư, Thái Bình, cách nhà em chừng 14km. Thực sự em đã ấn tượng và xúc động với hoàn cảnh của em. Em say mê với máy ảnh (của 1 chị trong đoàn), cầm, xem, chụp và cười với mọi người 1 cách hồn nhiên, thích thú, quên đi cái đau của cơ thể. Người cầm khăn lau cho em là hoa hậu biển 2010 Nguyễn Thị Loan.

Mời các bác đọc bài viết này để hiểu hơn về hoàn cảnh 2 em:
    http://vanmonthaibinh.org/web/v2/?la...EM-NGAY-MAI-21

(Ảnh em gửi kia là bé An)
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

em có gạo cũ nấu lại , tự dưng nhìn những ảnh ngày xưa nó có cái gì lạ lạ, từ khi em đi làm , kiếm cơm bằng máy ảnh thì em lại ko thể chụp được như vậy nữa ...

# 512 :

chụp bằng mắt
    Na.Photo

@-quangduy: Trong các Topic bác đã mở "cái" này em thích nhất, nhưng sau một thời gian "nghiền ngẫm" ảnh của các bác em thấy không phải dễ (đối với em) khi bước vào sân chơi "Black & White".
    Tuy nhiên, để có kinh nghiệm thực tế thì phải "gia nhập hội thôi", không thể mãi đứng ngoài quan sát được. Mong nhận được sự góp ý từ các bác! Em xin Chân thành cảm ơn!

#513- Mưu sinh

ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Rất thích ánh sáng tấm #513 của bác meodihia

#514: Đầm sen mùa cạn

Life's a journey, not a destination!

@bác quangduy: sau khi đọc bài báo về bé An đó, buồn vì em luôn mong rằng những đứa bé đó nếu đã phải chịu bệnh tật vậy rồi sao không cho số phận em ấy được sống sung sướng bác nhỉ ? nghĩ thật là tội nghiệp.
    @la_nina: đôi mắt em bé đó đẹp quá

Quote Được gửi bởi la_nina87 View Post
    em có gạo cũ nấu lại , tự dưng nhìn những ảnh ngày xưa nó có cái gì lạ lạ, từ khi em đi làm , kiếm cơm bằng máy ảnh thì em lại ko thể chụp được như vậy nữa ...

# 512 :

Ngày xưa tâm hồn mình không vướng bận cơm áo gạo tiền và nhìn tất cả với con mắt hồn nhiên hơn. Bình thường mà @Na! Đó là "mất mát" để được cái lớn hơn thôi. Mong @Na có thể tìm lại được cảm xúc mỗi khi cầm máy!

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    @-quangduy: Trong các Topic bác đã mở "cái" này em thích nhất, nhưng sau một thời gian "nghiền ngẫm" ảnh của các bác em thấy không phải dễ (đối với em) khi bước vào sân chơi "Black & White".
    Tuy nhiên, để có kinh nghiệm thực tế thì phải "gia nhập hội thôi", không thể mãi đứng ngoài quan sát được. Mong nhận được sự góp ý từ các bác! Em xin Chân thành cảm ơn!

#513- Mưu sinh

Bác @Mèo khiêm tốn rồi! Như tiêu đề, chỉ là chút "nghịch ngợm" nên tiêu chí "vui là chính", thành ra không nặng về kỹ thuật, nghệ thuật. Vả lạ, với bác thì em tin không có gì là bác không làm được. Minh chứng là ảnh của bác em chỉ biết trầm trồ. Một góc máy cùng thời điểm không thể đẹp hơn!

Quote Được gửi bởi butitbum View Post
    Rất thích ánh sáng tấm #513 của bác meodihia

#514: Đầm sen mùa cạn

Mùa sen tàn bác nhỉ!

Bác @Justaphoto: Mỗi người 1 số phận và đã có người may mắn thì có người phải thiệt thòi. Sự quan tâm từ xã hội cũng chỉ chia sẻ được 1 phần nhỏ sự thiệt thòi ấy.

---------

#516 - Kho cá

ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

#517 Khoảng lặng

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Bác @Mèo khiêm tốn rồi! Như tiêu đề, chỉ là chút "nghịch ngợm" nên tiêu chí "vui là chính", thành ra không nặng về kỹ thuật, nghệ thuật. Vả lạ, với bác thì em tin không có gì là bác không làm được. Minh chứng là ảnh của bác em chỉ biết trầm trồ. Một góc máy cùng thời điểm không thể đẹp hơn!

#516 - Kho cá

@-quangduy: Cảm ơn bác đã khen! Cũng là ăn may thôi bác ạ. Em thích bức ảnh trên của bác, đơn giản nhưng mang nặng hồn quê.

Em cũng "thử nghịch" với phong cảnh vùng cao.

ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

chỉnh trong photoshop black & white the nào thế

Trang 79 / 254 Đầu tiênĐầu tiên ... 2969777879808189129179 ... Cuối cùngCuối cùng