Trang 14 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 226

Chủ đề: Khách Chê Máy Ảnh ( Vấn Đề Đau Óc ) >.<!

Nghĩ cũng buồn cười. Em lại bị tình trạng ngược đời hơn các bác. Em nhớ hồi khoảng năm 2003 gì á khi máy digital mới ra. Em được cái may mắn tậu một em 10D + 28-135 IS. Hôm đó dẫn nhỏ em và mấy đứa cháu vào sở thú chụp hình chơi. Cứ mỗi lần đi ngang các bác chụp ảnh dạo thì cứ bị lườm lườm, em chột dạ mà ko hiểu tại sao ?! Thế là một hồi có một bác "đá bổng" một câu cố tình cho em nghe rằng; "ĐM ỷ cầm máy xịn rồi kên kiệu coi thường người khác" Ối sời ơi...Lúc đó em thề là có kên mịa gì đâu chỉ lo chụp hình cho mấy đứa nhỏ thôi chứ có để ý tới ai đâu. Đúng là trớ trêu. Bây giờ 2012 rồi. Mọi thứ đã đảo lộn.
    Ta biết rằng chụp em đẹp sẽ nhớ
    Nên dặn lòng chụp xấu khỏi nhớ em

http://www.flickr.com/photos/tuannghethuat/

Quote Được gửi bởi Golden Eye View Post
    Nghĩ cũng buồn cười. Em lại bị tình trạng ngược đời hơn các bác. Em nhớ hồi khoảng năm 2003 gì á khi máy digital mới ra. Em được cái may mắn tậu một em 10D + 28-135 IS. Hôm đó dẫn nhỏ em và mấy đứa cháu vào sở thú chụp hình chơi. Cứ mỗi lần đi ngang các bác chụp ảnh dạo thì cứ bị lườm lườm, em chột dạ mà ko hiểu tại sao ?! Thế là một hồi có một bác "đá bổng" một câu cố tình cho em nghe rằng; "ĐM ỷ cầm máy xịn rồi kên kiệu coi thường người khác" Ối sời ơi...Lúc đó em thề là có kên mịa gì đâu chỉ lo chụp hình cho mấy đứa nhỏ thôi chứ có để ý tới ai đâu. Đúng là trớ trêu. Bây giờ 2012 rồi. Mọi thứ đã đảo lộn.
    Nhìn anh lúc đó chắc giống mấy ông chụp dạo trong sở thú quá. Thảo nào bị lườm bị nguýt là đúng rồi.
    Thân ái!

bác nào bị chê cay cú quá ráng cày làm con này chụp cưới là ko khách nào dám chê :D

Nhiều khách chẳng biết Lái-cà là thằng đếch nào, chỉ cần biết Cà-lông Ni-lông và ống trắng trắng dài dài là được rồi! Nhiều khi lại hỏi Lái-cà là hãng nào đấy? Mới ra ah? Sao chú em ko xài Cà-lông hay Ni-lông cho chuyên nghiệp?v.v.... thì hài vãi!
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    Nhiều khách chẳng biết Lái-cà là thằng đếch nào, chỉ cần biết Cà-lông Ni-lông và ống trắng trắng dài dài là được rồi! Nhiều khi lại hỏi Lái-cà là hãng nào đấy? Mới ra ah? Sao chú em ko xài Cà-lông hay Ni-lông cho chuyên nghiệp?v.v.... thì hài vãi!
    Ối bác ơi ! Lai Ca là hãng làm máy ảnh lai Canon đó mà ! S 2 là dòng em họ của 1DS Mark 2 , nên gọi là S2 ...he..he !!! Máy này chỉ dùng cho dân a ma tơ thôi,cùi bắp lắm ! . Dân chuyên nghiệp mới xài Canon với Nikon !
    Được sửa bởi muctau lúc 11:56 AM ngày 15-03-2012
    Em thích để tiền lương trong tủ chống ẩm ...!!!

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    chúng nó hài mà không có chúng nó bác lấy cái gì mà ăn... lúc đó cũng hài lắm đó bác
    Nikon Df 35 f2

cùng giá tiền với cái 1100D, nếu bác chủ xài 30D + grip, thì tình hình sẽ khác, lens 50-150 Sigma không biết có xài hood không, cái hood là bộ phận thiết thân cho cái lens làm việc, không phải cho oai, nhưng khi mình trang bị đầy đủ, khách hàng sẽ nhìn mình khác
    Cho dù máy rẻ tiền để phục vụ dân lao động, nhưng thiết bị của mình nên có tính chuyên nghiệp, cho dù nó dã lỗi thời.
    Bác dùng 1100D để chụp dịch vụ là sai công năng của nó, nó được sản xuất để chụp chơi hay back up thôi. Để chụp hình lượm được tiền của khách hàng, bác nên có cái máy có đẳng cấp hơn

cùng trình độ thì chắc chắn hình từ 5D sẽ đẹp hơn 1100D

cảm ơn các bác đã chia sẻ - tình hình là em đã bóp bụng mua đc 1 em 5D trên 4rum - xin cảm ơn anh tixiu_vu nhé
    Canon Rebel T3 + Canon 5D Mark II
    Canon 17-40L + 85 1.8 + 50 1.2 + 10-22 + 70-200L 2.8

Máy móc chưa biết thế nào, bác mà chụp ko đẹp thì người ta lại có cái cớ là tại bác xài đồ nghề bèo.... Lấy tiền cũng như ng khác mà sử dụng máy rẻ thì rõ ràng khách hàng phải có ý kiến rồi...
    Think you can or think you can't , you are always right

Trang 14 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng