Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 58

Chủ đề: Vài cảm nhận về túi National Geographic Earth Explorer 5160 Medium Backpack

Nói thêm là mấy cái túi vải kaki của NG và Domke không có thấm nước đâu nhá bác Alves, kekeke
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Cái dòng mà có màu xám lông chuột ấy hả bác.
    550D + Fix 50 1.8. ZoOm chân chạy gần chết.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    NG made in gì vậy bác Son Tran? Sử dụng rồi mới biết LowePro chỉ là hàng chợ thôi nếu so với 1 vài thương hiệu khác như Billingham..., còn NG em chỉ xem web, review, chưa từng sở hữu. Chờ bác apham thanh lý em mua lại, hê hê

hix. Em cũng đang lăn tăn quá. Muốn mua 1 cái balo để đi công tác 1-2 ngày (vừa để laptop, vừa để quần áo). Tính chọn em lowepro fastpack 350, nhưng nghe các bác ở trên chê em nó là hàng chợ, em lại thấy đắn đo. Còn hàng NG thấy mọi người khen, nhưng giá cao quá. Ở VN tầm 4,2 triệu, còn order nước ngoài thì em không có điều kiện.
    Bác apham làm 1 bài kỹ kỹ về balo NG đi ạh ^^

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    NG made in gì vậy bác Son Tran? Sử dụng rồi mới biết LowePro chỉ là hàng chợ thôi nếu so với 1 vài thương hiệu khác như Billingham..., còn NG em chỉ xem web, review, chưa từng sở hữu. Chờ bác apham thanh lý em mua lại, hê hê
    'Made in trung của' bác nhé
    Tầm Driftwood chuyên đi nhái mẫu mới chợ chứ Lowe là Siêu thị đó bác. Bill thì hàng thủ công mỹ nghệ rồi )
    Về cảm giác sử dụng, em có thể cầm 1 balo full photo của Lowe hoặc Crumpler thả cái xoạch từ độ 10-15cm xuống mặt đất. Các miếng đệm mút bên ngoài, nhất là của crumpler rất chắc chắn và giảm chấn khá ổn.
    NG nói thật em không dám.
    Em vẫn có cảm giác NG dùng để cất thiết bị chứ không thuộc loại để lăn lóc quăng quật.
    nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại
    FLICKr

China bác ơi, bây giờ cái gì cũng hàng Trung Của. Mong nó made in Vietnam cho bà con nhờ.

Cái Lowepro mà apham hiện đang dùng mua xưa lắm rồi, made in Honduras
    Phạm An Dương

Tin vui là hàng pro grade THINK TANK giờ đây made in Vietnam, mua cái này đi bà con để ủng hộ gà nhà.

Cái NG rất tiện lợi khi đi trekking nhưng phù hợp với dân NG chính hiệu, có nghĩa là họ coi thiết bị chỉ là đống đồ để phục vụ cho nhu cầu nhiếp ảnh, quăng quật thoải mái, trầy trụa kệ thân nó
    Phạm An Dương

Hjx, nhét tất tần tật những gì có thể vào trong xong không biết vác trên lưng đi tới đi lui được bao nhiu vòng thì lăn ra nghỉ thở phì phò nữa. Mà sức chịu tải tối đa của túi là bao nhiu thế bác, bác đã test thử chưa?

Quote Được gửi bởi hx_wolf View Post
    Cái dòng mà có màu xám lông chuột ấy hả bác.
    Cái đó là WALKABOUT đó bạn. Riêng dòng đó thì có áo mưa kèm theo luôn.
    China đó bạn. Chờ apham thanh lý chắc lâu à, vì apham nói apham là fan của NG mà . Billingham em cũng mê mệt nó, mà shoulder bag nhỏ xéo tận 300 đô. Thôi đành nhịn vậy.
    Quote Được gửi bởi KongBong View Post
    hix. Em cũng đang lăn tăn quá. Muốn mua 1 cái balo để đi công tác 1-2 ngày (vừa để laptop, vừa để quần áo). Tính chọn em lowepro fastpack 350, nhưng nghe các bác ở trên chê em nó là hàng chợ, em lại thấy đắn đo. Còn hàng NG thấy mọi người khen, nhưng giá cao quá. Ở VN tầm 4,2 triệu, còn order nước ngoài thì em không có điều kiện.
    Bác apham làm 1 bài kỹ kỹ về balo NG đi ạh ^^
    4.2tr là loại small earth explorer của 1 bạn trong topic mua bán. Nhưng giá đó hơi bị cao nếu so với loại small, bên Sing loại small chỉ khoảng 150 đô sing (hôm nay chắc sing khoảng 16.5). Loại medium như mình thì 240 đô sing. Loại large thì 420 đô Sing. Giá đó ở ngoài bán, còn trong NG store thì cứ double lên là ra giá. Mình thấy trong topic mua bán có ai đó nhận order trên mạng dùm đó, bạn thử search xem sao.

Lowepro là chợ so với NG thôi, giống như BMW so với Buggati đó mà. Chứ bản thân lowepro cũng tốt chán.
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

Quote Được gửi bởi Gin View Post
    'Made in trung của' bác nhé
    Tầm Driftwood chuyên đi nhái mẫu mới chợ chứ Lowe là Siêu thị đó bác. Bill thì hàng thủ công mỹ nghệ rồi )
    Về cảm giác sử dụng, em có thể cầm 1 balo full photo của Lowe hoặc Crumpler thả cái xoạch từ độ 10-15cm xuống mặt đất. Các miếng đệm mút bên ngoài, nhất là của crumpler rất chắc chắn và giảm chấn khá ổn.
    NG nói thật em không dám.
    Em vẫn có cảm giác NG dùng để cất thiết bị chứ không thuộc loại để lăn lóc quăng quật.
    Driftwood made in Korea nhái đúng gớm luôn. Nhìn bề ngoài xa xa cứ tưởng hàng xịn. Tới gần xem mắc ói. Về cảm giác sử dụng thì mình cũng ko đối xử tệ vế dàn gear nên cũng ko sao. Nói chung là ổn, đc cái ra đường tự tin 1 chút, nhìn giống dân đi khảo sát địa lý hê hê.
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Tin vui là hàng pro grade THINK TANK giờ đây made in Vietnam, mua cái này đi bà con để ủng hộ gà nhà.

Cái NG rất tiện lợi khi đi trekking nhưng phù hợp với dân NG chính hiệu, có nghĩa là họ coi thiết bị chỉ là đống đồ để phục vụ cho nhu cầu nhiếp ảnh, quăng quật thoải mái, trầy trụa kệ thân nó
    Think Tank build như xe tăng . NG đạt đc 4 tiêu chí mình đưa ra độc, đẹp, tiện, bự thì ko còn gì để nói, mua về rồi ko hối hận. Mình nghĩ nhu cầu phổ thông của người dùng NG dư sức đáp ứng.
    Quote Được gửi bởi cquockhanh View Post
    Hjx, nhét tất tần tật những gì có thể vào trong xong không biết vác trên lưng đi tới đi lui được bao nhiu vòng thì lăn ra nghỉ thở phì phò nữa. Mà sức chịu tải tối đa của túi là bao nhiu thế bác, bác đã test thử chưa?
    Balô nào mà ko vậy bạn, mà mình có nói "ko sợ nặng, chỉ sợ đùm đề" mà. Mình đã mang theo đống lens + 1 bộ đồ + 1 khăn tắm + 2 chai 600 ml, + 1 áo khoát to tướng + tripod + laptop + vài bịch snack đi thử rồi. Trọng lượng chắc ko dưới 10kg đâu, mà mình quen rồi, đi về VN lần nào cũng xách tay 11kg trở lên, dồn hết vào balô nên ko ai kiểm tra, gọn bân.
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng