Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 58

Chủ đề: Vài cảm nhận về túi National Geographic Earth Explorer 5160 Medium Backpack

Quote Được gửi bởi artson View Post
    Mình thích NG,mình đang dùng túi nhỏ NG 2345 Midi Shoulder Bag (T3 VK) dùng thường xuyên với máy ảnh nhỏ X100,Olympus cộng lens- Túi NG thiết kế có nhiều ngăn nhỏ tiện đồ linh tinh,có cái điểm TRỪ như bác Gin có ý trên, là đáy của túi hoàn toàn không có đế , chỉ trần là vải kaki,đi đâu đó nếu không có chổ đặt xuống thì chỉ có nước treo em nó đâu đó hoặc cứ đeo ,ôm trên người,không đặt xuống nền đất được !thây kệ tính mình cũng hay quên..Như ảnh cuối trên thì mình thấy dây đeo của bác Son Tran hình như không có miếng đệm vai,túi 2345 của mình có miếng đệm vai dài 220cm bản rộng 60cm rất êm,mình thích nó,cám ơn bác Son Tran đã giới thiệu .
    Dạ ko túi em là túi backpack, còn hình cuối em mượn minh họa cho việc gắn tripod, túi đó là shoulder bag. Em cũng chưa thử đặt đế xuống nước, do mới mua 1 tháng nên còn thương đó bác!

Quote Được gửi bởi zeroco View Post
    e có 1 cái y choác của bác. Ban đầu ko hiểu vì sao nó để cái ngăn đựng máy ảnh dưới cùng lại hơi gù gù ra ngoài (theo phán đoán logic của em là rất nguy hiểm) mưa gió, va đập vv
    Nhưng sau lần đi Đam Ri em chạy ngang dưới chân thác, nguyên con của em ướt nhem. Cái nóc balo chỗ tay cầm hơi dính tí nước.
    Còn khu máy ảnh hoàn toàn khô ráo )
    Khổ cái h em lại kết cháu 5737 hơn vì to nghe chừng gấp rưỡi con này :D
    Cái large của nó đúng bự luôn, bự dã man. Em thử rồi, túi đó bản thân nặng 4kg5. Nhưng mà họ nói túi đó khi đi máy bay phải check in, vì nó quá to so với hành lí xách tay. Cái đó đi du lịch 1 tuần đồ đạc vẫn chứa nổi.
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

cám ơn bác vì bài review. Em cũng đang mong chờ bài review của bác apham ạh!
    Em cũng muốn kiếm 1 em balo vừa tiện để máy ảnh, vừa để laptop, vừa để 1 ít quần áo ^^
    Em đang tính mua em Lowepro Fastpack 350, thì đọc được review của bác.
    Em lại phải lăn tăn nữa rồi ^^

Cái túi của apham đây, chụp tại store BH ở New York khi check out. Version này là bản collection cho Africa. Em đã qua branded store của NG ở Singapore nhưng chưa thấy cái này.

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Anh Dương thích thế, em khoái cái túi này.. cứ như là sinh ra để đi với cái tên Africa, nhìn là nghĩ đến safari liền
    Cái túi này thiết kế có chi tiết ngăn ngoài hao hao với túi của Ari Marcopoulos, nhưng nhìn bụi hơn.
    nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại
    FLICKr

Quote Được gửi bởi KongBong View Post
    cám ơn bác vì bài review. Em cũng đang mong chờ bài review của bác apham ạh!
    Em cũng muốn kiếm 1 em balo vừa tiện để máy ảnh, vừa để laptop, vừa để 1 ít quần áo ^^
    Em đang tính mua em Lowepro Fastpack 350, thì đọc được review của bác.
    Em lại phải lăn tăn nữa rồi ^^
    Còn tùy laptop size, gear của bạn mà chọn nữa. Cá nhân mình thấy Lowepro có thiết kế hơi thường. Lúc mình chọn túi cũng lăn tăn tới lăn tăn lui, đêm mơ thấy nữa đó. Chúc bạn mau có đồ mới viết bài review hehe

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cái túi của apham đây, chụp tại store BH ở New York khi check out. Version này là bản collection cho Africa. Em đã qua branded store của NG ở Singapore nhưng chưa thấy cái này.
    apham vô trong NG store luôn hay camera store. Bên trong NG store bán giá gấp 2 bên ngoài, do nó là non profit organization, bán xong lấy tiền làm từ thiện. Mình cũng chưa thấy túi đó, mới thấy cái walkabout à. Dạo này mê túi lắm, apham mà làm 1 cái review chắc mình mua về trưng cho đẹp quá, cái túi nhìn phê rồi nha!

Quote Được gửi bởi Gin View Post
    Anh Dương thích thế, em khoái cái túi này.. cứ như là sinh ra để đi với cái tên Africa, nhìn là nghĩ đến safari liền
    Cái túi này thiết kế có chi tiết ngăn ngoài hao hao với túi của Ari Marcopoulos, nhưng nhìn bụi hơn.
    Nhìn thoáng qua tưởng bằng da bò chứ..

Cái NG store bên Singapore đúng là giá rất đắt vì họ bán hàng lấy tiền làm từ thiện, mà VN mình còn nghèo lắm nên em qua thẳng BH store mua cho nó lành. Các bạn có thể order trên mạng với model như trong hình cho nó khỏi tính thuế. Giá cái túi này em mua là 149usd cộng thêm thuế ở NY nữa coi như là 160usd.

Cái túi này xin lắm, nó không to bè nhưng chứa được D700 + 24-70 kèm theo vài cái lens nữa; laptop 15"; khoang chứa đồ để được 2 cái áo lạnh to tướng; 2 bên hông đựng được tripod và chai nước suối. Túi có bề ngang hẹp nhưng cao hơn cái Lowepro Minitrekker nha các bác.

Túi này đeo vào lưng, đội nón VNPhoto thì nhìn thôi rồi, chẹp chẹp...
    Phạm An Dương

Cái lens mà để ngăn ngoài thấy nó dễ bị va đập quá, thấy ko chắc chắn. Còn lại thấy Oki, vải này thấm nước là đúng rùi
    Đi trong cõi mộng, ta đừng mộng
    Đứng giữa đất trời, hướng hướng trông

Quote Được gửi bởi Alves View Post
    Cái lens mà để ngăn ngoài thấy nó dễ bị va đập quá, thấy ko chắc chắn. Còn lại thấy Oki, vải này thấm nước là đúng rùi
    Hàng NG và Domke đừng nhìn bề ngoài mà đánh giá, hãy dùng thử và cảm nhận rồi sau sẽ thấy Lowepro chỉ là hàng chợ
    Phạm An Dương

Hàng NG và Domke đừng nhìn bề ngoài mà đánh giá, hãy dùng thử và cảm nhận rồi sau sẽ thấy Lowepro chỉ là hàng chợ
    Bác Dương nói câu này Chuẩn như Lê Duẩn )
    Cái của bác thì e cũng thấy rồi. Nhưng không phải màu của bác.
    Bác hôm nào chộp phát e xem nội thất Cháu nó cái. Vài cái lens + 2 áo lạnh to đùng thì cũng đáng nể đấy chứ
    Mèo gì không quan trọng, quan trọng ở chỗ chủ của nó dạy nó bắt chuột ra sao !!!

Quote Được gửi bởi Alves View Post
    Cái đó em thí dụ cho người đọc thấy dễ hình dung về size thôi bác. Chứ bên trong cũng dư sức chứa 1 đống lens rồi.
    Nghe apham nói câu này hả dạ sau khi mua NG quá )
    Quote Được gửi bởi zeroco View Post
    Bác Dương nói câu này Chuẩn như Lê Duẩn )
    Cái của bác thì e cũng thấy rồi. Nhưng không phải màu của bác.
    Bác hôm nào chộp phát e xem nội thất Cháu nó cái. Vài cái lens + 2 áo lạnh to đùng thì cũng đáng nể đấy chứ
    Ko phải nâu chắc bác thấy dòng khác rồi ko phải Africa . Mà NG thì dòng nào cũng đỉnh.

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng