Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 101

Chủ đề: Góc ảnh Canon 18-135mm IS

Góc ảnh Canon 18-135mm IS

Đây là con lens khá chìm trong các loại kit lens. Lens đa dụng chắc chắn ko thể đáp ứng nhu cầu cao như các dòng lens chuyên biệt, wide, tele, macro... nhưng ko hẳn vì vậy mà 18-135 là 1 sản phẩm hạng bét. Trong tầm tiền, với 1 zoom range rất lý tưởng và chất lượng của nó, đây là 1 walkaround lens phù hợp cho những người đi du lịch cần sự gọn nhẹ, đơn giản, nhanh chóng mà vẫn có những hình ảnh chất lượng. Em lập topic này để bác nào cũng đang dùng kit này vào chia sẻ hình ảnh cho mọi người cùng biết nó có thể làm được những gì trong khả năng của nó nhé (tuy em cũng thấy khả năng khá cao là mình em solo :D).

Thật ra ở ngoài em đang rao bán cái kit này của em nên coi như đây cũng là 1 dạng sample photos để đem đi dụ mấy bác đang còn vấn vương suy nghĩ :D hihi

Trong các chuyến đi của em nếu chọn đem theo lens này thì cũng chỉ dùng nó, các hình ảnh mang tính snap snap, phóng sự trên đường, on the road, ko mang nhiều tính nghệ thuật, nhưng các anh em cứ chém thoải mái nhe cho xôm tụ.

Tất cả ảnh chụp với 500D + 18-135

Zoom

Trong điều kiện ngoài trời nắng tốt lens này cho bokeh cũng rất đẹp
    Được sửa bởi justinbe lúc 10:39 PM ngày 04-03-2012

Tấm này hơi tối mặt
    Được sửa bởi justinbe lúc 01:03 PM ngày 04-03-2012

luc trước cần 1 len đa dụng mình cũng từng ngắm nghía em này, nhưng cuối cùng chọn 28-135, hy sinh cái góc rộng để lấy USM
    bạn lập topic 18-135mm mà lại nói là đang rao bán len này luôn sao dụ dc mọi người đây :-p
    xin hỏi ban lý do bạn bán cái 18-135 của bạn là gì? bạn ko hài lòng j về nó?

Quote Được gửi bởi ntt2007 View Post
    luc trước cần 1 len đa dụng mình cũng từng ngắm nghía em này, nhưng cuối cùng chọn 28-135, hy sinh cái góc rộng để lấy USM
    bạn lập topic 18-135mm mà lại nói là đang rao bán len này luôn sao dụ dc mọi người đây :-p
    xin hỏi ban lý do bạn bán cái 18-135 của bạn là gì? bạn ko hài lòng j về nó?
    Mình bắt đầu dùng lens fix và chuyển sang các loại lens chuyên biệt (tele, wide...) đó bạn, nên bán con all-in-one đi. Gắn hoài 1 lens trên máy thì ko khám phá được nhiều cái hay của nhiếp ảnh mà. Nói chung đây ko phải là 1 lens tệ nhưng theo ngày tháng khi mình có nhu cầu nâng cao tay nghề, chất lượng ảnh hơn nữa thì sẽ nâng cấp thôi, tự nhiên thôi mà :-). Để lâu mà ko dùng tới cũng ko tốt cho lens nên nếu ko dùng nhiều nữa thì nên đẩy đi chứ ko có gì cả.

Nếu em nhớ không lầm thì lens này là một trong những lens ra đời sau của Canon (cùng đợt với 100 Macro L thì phải) cho chất lượng tốt, là một sự lựa chọn đáng giá so với Kit 18-55. Nếu được mong bác Justinbe test vài tấm chụp hoa màu Vàng hay Đỏ gì đó, được không ạ?

Quote Được gửi bởi chibo View Post
    Nếu em nhớ không lầm thì lens này là một trong những lens ra đời sau của Canon (cùng đợt với 100 Macro L thì phải) cho chất lượng tốt, là một sự lựa chọn đáng giá so với Kit 18-55. Nếu được mong bác Justinbe test vài tấm chụp hoa màu Vàng hay Đỏ gì đó, được không ạ?
    Để từ từ mình lục lại đống hình xem có hình hoa vàng hay đỏ ko nhe bác Chibo. Nếu ko có hôm nào mình vác máy đi chụp thử rồi post ảnh raw lên cho bác xem :-)

Vài tấm hình chợ phiên Pha Long trên Mường Khương

nếu chọn được góc đẹp thì lens nào chụp cũng đẹp.

Tiếp với Tú Lệ

Chợ phiên Bắc Hà, Lào Cai

Zoom

Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng