Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Mình tập blend màu. Mong các bác chỉ giáo

Mình tập blend màu. Mong các bác chỉ giáo

Em chưa có ảnh nào ngon về bố cục cả mà nôn nóng ăn gạch nên post lên mong được chỉ giáo.
    Được sửa bởi nikan3100 lúc 02:44 PM ngày 06-04-2012

Nữa đi bác, ít ảnh coi không đã:d

tấm cuối em thích nhất.....

tấm 1 mắt có vấn đề nên ko đẹp bác ạ,nhưng bác bend như thế nào để có cái màu xanh như vậy ạ,mong đc bác chia sẻ
    Càng Chụp Càng Chuối.....!: Khóc:: Khóc:: Khóc: O98393.7 ba ba ba

Quote Được gửi bởi iColors View Post
    tấm cuối em thích nhất.....
    Cám ơn bác, vì đây là chủ đề chân dung nên em up ké một tấm phong cảnh để học hỏi blend màu. Tấm này em chụp ở ao rau muống ( Đai học Cần Thơ) lúc đó ánh sáng và màu sắc đã đẹp rồi.

Quote Được gửi bởi Hà Nội View Post
    tấm 1 mắt có vấn đề nên ko đẹp bác ạ,nhưng bác bend như thế nào để có cái màu xanh như vậy ạ,mong đc bác chia sẻ
    Bác nói là tấm nào ạ, ảnh 2, 3 hay ảnh 5 vậy bác. Em blend bằng lightroom, kéo lên kéo xuống tùy tiện rồi thấy được được nên up lên thử. Em cũng mong được trao đổi với bác thêm. Em ở Cần Thơ.

Em thấy:
    1/ tấm 1 ám đỏ.
    2/ tấm 3 ám vàng.
    3/ tấm cuối được nhất, mà hình như hơi cháy.

Diệt ám, bác có thể chọn curve, chọn red (giảm ở tấm 1) và blue (tăng ở tấm 3)... hình như vậy.

Chúc bác có hình đẹp.

Quote Được gửi bởi viruspc View Post
    Em thấy:
    1/ tấm 1 ám đỏ.
    2/ tấm 3 ám vàng.
    3/ tấm cuối được nhất, mà hình như hơi cháy.

Diệt ám, bác có thể chọn curve, chọn red (giảm ở tấm 1) và blue (tăng ở tấm 3)... hình như vậy.

Chúc bác có hình đẹp.
    Em đã thử, cảm ơn bác nhiều lắm. Nhưng hình như mẫu lại bị tái ( tấm 1), tấm 3 em làm rồi, OK lắm. Thanks bác viruspc nhiều.

Em thấy hình như bác chủ hay đánh flash sát mẫu. kiểu này sẽ làm cho mẫu hay bị cháy sáng và tách hẳn ra phông phía sau...(kiểu như ghép hình ấy). Em nghĩ bác nên hạn chế đánh flash nếu điều kiện đủ sáng hoặc là đánh flash hắt lên phía trên sẽ đẹp hơn.
    Còn tấm #2 em thấy nó xanh xanh quá , và bố cục như vậy e ko hiểu ý bác muốn nhấn mạnh vào điểm gì.
    Vẻ đẹp không nằm trên đôi má hồng của người thiếu nữ....mà nằm trong con mắt của kẻ chụp hình

Quote Được gửi bởi Scop_rti View Post
    Em thấy hình như bác chủ hay đánh flash sát mẫu. kiểu này sẽ làm cho mẫu hay bị cháy sáng và tách hẳn ra phông phía sau...(kiểu như ghép hình ấy). Em nghĩ bác nên hạn chế đánh flash nếu điều kiện đủ sáng hoặc là đánh flash hắt lên phía trên sẽ đẹp hơn.
    Còn tấm #2 em thấy nó xanh xanh quá , và bố cục như vậy e ko hiểu ý bác muốn nhấn mạnh vào điểm gì.
    a
    Mình thường chụp buổi chiều, ánh sáng yếu nên xài flash cóc trên máy (nghèo chưa có mua đèn rời) nên đành chịu. Chắc phải đổi chụp vào sáng hoặc trưa thôi.
    Tấm 2 mình cho nó lạnh lạnh tí và không nhấn mạnh vào gì cả mà là tổng thể tấm ảnh, cô gái ây đang lạc lối đó bác, em để nó u ám tí cho thấy sợ sợ.