Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 50

Chủ đề: Làm người tốt đôi khi cũng thật khó !

Bác có báo lại việc làm của tên tài xế này cho công ty chưa?

Trách tài xế thì ít mà trách công an thì nhiều, chán mấy bác công an nhân dân này quá. Kể ra ở Việt Nam mình cũng hay, cứ cơ quan nào hành dân thì đều có từ nhân dân ở phía sau ( ủy ban nhân dân, công an nhân dân... ). Em cũng có mấy đứa bạn làm công an nhưng em từ mặt hết, lúc chưa là công an thì bình thường, sau 01 năm làm công an thì rất láo.
    http://www.facebook.com/dalattraveler

Quote Được gửi bởi BlackLegSanji View Post
    Bác có báo lại việc làm của tên tài xế này cho công ty chưa?
    Em nghĩ hãng taxi đó là taxi ma nên tài xế mới liều lĩnh như vậy (bỏ chạy khi khách còn đu trên cửa). Lúc đuổi theo em chưa biết chuyện gì nên chỉ ghi lại hãng xe taxi là MINH ĐỨC (lạ hoắc). Biển số xe là 52F - 5775 thôi.
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

Quote Được gửi bởi Dalat Traveler View Post
    Trách tài xế thì ít mà trách công an thì nhiều, chán mấy bác công an nhân dân này quá. Kể ra ở Việt Nam mình cũng hay, cứ cơ quan nào hành dân thì đều có từ nhân dân ở phía sau ( ủy ban nhân dân, công an nhân dân... ). Em cũng có mấy đứa bạn làm công an nhưng em từ mặt hết, lúc chưa là công an thì bình thường, sau 01 năm làm công an thì rất láo.
    em cũng giống như anh,mấy thằng bạn hồi xưa chưa làm công an thì chơi được,bây giờ làm công an rồi,nói chuyện rất láo,em cũng từ hết mấy thằng bạn làm công an
    5D3-24L-85L-100L-135L
    Flickr

Chuyện em gặp cũng gần tuơng tự như của a Toại đấy, nhưng mệt mỏi hơn nhiều, và còn tưởng sẽ dính líu đến pháp luật nếu anh nạn nhân kia "đi" luôn không lời trăn trối.

@ Bác Porcupine: em sợ nhất là cái vụ đổi trắng thành đen đấy bác ạ. Khi ấy mình chỉ có kêu trời mà thôi.
    Vụ lén ghi âm là 1 bằng chứng chỉ mang tính tuơng đối, khi vụ việc lớn hơn nó không có giá trị gì ở tòa án VN cả bác ạ.
    Và cũng may là bác thực hiện trót lọt, không bị tịch thu là vẫn may đấy. Và vì ở tp, là ca phường nên đều là ca chính quy, chứ nếu ở vùng sâu vùng xa, đụng ca XÃ thì các bác cẩn thận nhé, thật cẩn thật khi làm việc với họ. Vì sao ư? CA Xã đa phần là không chính quy, họ hành pháp theo kiểu rất tùy tiện. Vì thế không có gì là không có thể xảy ra. Đừng cãi lý với họ, vì phần thiệt thòi sẽ là phần các bác. Có khi lại ăn vài đường quyền là chuyện bình thường như phố phường lụt lội. Hjhj
    The Eye of Heaven

Tôi cũng không hiểu sao CA, không chỉ riêng ở VN, thằng nào cũng mất dạy...Tự cho mình cái quyền đánh đập, đỗ tội cho người khác hay ít nhất cũng xem thường người xung quanh. Ra đường đi nhìn lên trời. Thời nào cũng vậy...làm cho nhà nước thì có quyền chèn ép người khác....Chỉ 1 chữ "Chán"

Nói đến CA ko phải quơ đũa cả nắm chứ em thấy > 90% là những thằng không ra gì rồi, hàng xóm bác làm ở phường đó chứ đâu phải người quát nạt bác đâu up lên cho nhiều người biết thì người nạt nộ bác sẽ bị ... cho biết mà ko làm với người khác

Rất ủng hộ và thông cảm với anh Nam. Thật sự nghe xong câu chuyện này cũng sẽ làm cho không chỉ riêng mình mà nhiều khác suy nghĩ trước khi có hành động giúp đỡ tương tự. Gặp tính mình nóng, chuyện thì không giải quyết được gì mà còn mang thêm cái họa, cái bực tức vào người.
    Nếu là mình thì mình sẽ khuyên giải 2 người khách du lịch nọ kèm theo những lời khuyên giúp họ tránh gặp lại việc này lần nữa. Chứ gặp tài xế taxi đểu như vậy thì 99.999% là CA không giải quyết được.
    Think you can or think you can't , you are always right

Chắc bây giờ đa số chúng ta đã hiểu lí do vi sao xã hội chúng ta ngày càng vô cảm và văn hóa suy đồi nghiêm trọng.
    người làm công vụ vô trách nhiệm như thế còn hạch sách người tốt thì thử hỏi người tốt làm sao làm được việc tốt đây.
    Làm việc tốt mà bị chuốc thêm phiền phức,bị mắng chửi,bị hạch sách thì ai mà làm nữa.Rồi cũng có những người lợi dụng lòng tốt của người khác rồi tư lợi cho mình,tệ hơn còn hại luôn cả người đó nữa.
    Xã hội của chúng ta......đau lòng quá.

Ủng họ việc làm của bác chủ, những ai từng phải làm việc với an ninh nước ngoài như bị mất cắp, bi lạc mới thấy đôi khi cái mất sẽ không còn đáng buồn, vì đươc đối xử tốt. Giờ thấy du khách vào vn, họ thật dũng cảm.
    Bác chủ cũng khoan up đoạn băng nhé, chỉ up khi được phóng viên đăng tải vụ việc. (em đoán cũng chẳng pv nào ham làm vụ này).

Thật đáng buồn khi chúng ta thõa hiệp với cái xấu, nhưng nhập gia tùy tục bác ah.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng