Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Tư vấn giữa Fujifilm FinePix S2 Pro và Nikon D40

Question Tư vấn giữa Fujifilm FinePix S2 Pro và Nikon D40

Tình hình em là newbie, thấy ông anh có con Nikon D90, ông ý hay đi chụp lắm, nhiều lúc em cũng bám càng đi theo thấy mê quá nên cũng muốn sắm một em để học chụp.

Vấn đề kinh tế cũng là một vướng mắc của em. Nên sau nhiều lần xin tư vấn thì em chọn ra được hai em vào vòng chung kết : Fujifilm FinePix S2 ProNikon D40

Em thì thíck chụp phong cảnh nhiều hơn, nhiều người tư vấn em nên chọn Fu S2 Pro vì màu sắc của nó rất tươi, em cũng đã xem nhiều bức ảnh chụp của em nó rồi.

Nhưng em là newbie mà, nên vẫn hơi phân vân . . .

Mong các bác tư vấn dùm ạ, em xin chân thành cảm ơn !!!!

Mình vửa cho đi em S2 pro khá mới ,nói chung là tốt: trước hết so với D40 thì nó hơn ở chỗ có motor trong máy(sd được len AFD),màu đẹp.
    Khuyết điểm :lưu file raw & tiff chậm,phải dùng pin riêng cho flash cóc,thân máy khá to
    S2 chụp phong cảnh & chân dung đều đẹp,tuy nhiên giờ kiếm 1 em còn khá o dễ.Nếu là mình ,vẫn sẽ chọn S2 !
    Bác xem thử vài ảnh của S2 nhé

cảm ơn bác "nguyentriduc" nha, em cũng kết em S2 dần dần rồi, à mà bác cho em hỏi tý tẹo là làm sao để kiểm tra số shot của máy S2, vì em thấy các phần mềm test shutter không có phần mềm test của máy Fuji, cái máy em định mua người bán bảo là còn mới 90% nhưng em vẫn muốn check số shot của nó cho chắc chắn. Bác tư vấn giúp em nha, dù sao em cũng cảm ơn bác nhiều

S2, S3 không check được shoot, chỉ có S5 là có báo số shoot ngay trong menu.

Pro S2 chụp rất đẹp, nhưng máy Fuji hư thì thợ bỏ chạy hết.........., bạn có thể call số này để hỏi về chuyện máy Fuji hư thì như thế nào 0907 027009, mà CCD và bo mạch của Fuji thì rất dễ toi. Pro S3 cũng thế
    Trong review Pro S2 của Thom Hogan, PS của ông này là : S2 của tôi vừa mới died

Nên mua D40 cho chắc ăn, giờ cũng đủ lens AFS mà xài rồi

không check được shoot hả bác, thế thì khoai nhỉ, không đánh giá được là nó chụp được bao nhiêu rồi, thế thì cũng hơi nguy hiểm.

Bác amita tư vấn làm em hơi lo lắng rồi, em thì hay di chuyển, nghe bác nói thế em lo lo.

chắc phải suy nghĩ cẩn thận mới được.

cảm ơn các bác đã tư vấn.

đợi thêm xem có thêm bro nào vào tư vấn dùm em nữa không, cho nó khách quan, dù sao cũng là lần đâu chơi nên em cũng không có kinh nghiệm.

mrdjeu:
    Bác cứ kiếm em nào còn khá,chụp tốt là được rồi Bác.Cái S2 của mình mua 2nd về shot vô tư,trước khi mua cũng nghe nói về ccd của em này ,nhưng thấy chụp rất tốt.
    Sau khi mua thêm D200,mình vẫn phân vân o biết nên để hoặc giữ em nào Bác a!nói thật thế để Bác có thể so sánh
    Được sửa bởi nguyentriduc lúc 09:55 PM ngày 29-02-2012

cảm ơn bác nguyentriduc :

em quyết định rồi, không cần đắn đo nữa, em sẽ xúc em S2 Pro.
    em là em cũng kết em này lắm rồi

nói thật là em thấy so sánh giữa 2 máy thì cũng hơi khó, vì mỗi máy có ưu nhược điểm riêng, nên tốt nhất dựa vào mục đích chụp của mình, mà em là em thích chụp phong cảnh nên em thấy em S2 Pro là hợp nhất rồi.

Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em nha (sau này chắc em còn làm phiền nữa)

chào a Đức, bức này a chụp màu xanh lên hay quá, không hiểu sao chip ccd lên được màu xanh da trời như vậy ạ, trông y chang cmos.

goku
    chào a Đức, bức này a chụp màu xanh lên hay quá, không hiểu sao chip ccd lên được màu xanh da trời như vậy ạ, trông y chang cmos.
    Ha! đây là Bác đã mua S2 của mình đây mà!Tấm này chụp set màu ở high,sau đó dùng ACD see pro 3 kéo high light xuống là ảnh như vậy!(hoặc là sd fiter CPL) Up ảnh S2 lên đi Bác goku!
    S2 Pro tiếp đây các Bác ơi!
    Được sửa bởi nguyentriduc lúc 08:19 PM ngày 01-03-2012

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng