Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112
Hiển thị kết quả từ 111 đến 115 / 115

Chủ đề: Ống xịn + máy cùi => có ra ảnh đẹp ?????

@hoangnguyen85: mình không thấy những gì mình nói có ji kẻ cả ở đây cả, vì ngay tiêu đề của thread này đã đặt vấn đề máy rẻ và ống kính xịn so với máy đắt và ống kính rẻ, chính vì câu hỏi của bác chủ thớt đặt ra chúng ta mới vào đây để tranh luận, mình chỉ đưa ra giả thiết như tiêu đề thôi, còn bác nếu không đưa ra được đánh giá nào thì cũng k nên nói như thế nhé. Còn mình k nói là "máy cùi" bao giờ. Vấn đề ai cũng biết là chụp đẹp là do người chụp thiết bị chỉ là phụ trợ cho ý tưởng, k cần bạn p nói ra như thể "ta là ng k cần máy xịn nhưng ta vẫn chụp đẹp, còn cái bọn cứ đi tìm hiểu mấy cái vấn đề này đều là chụp lởm hết", ở đây chỉ là đánh giá về KĨ THUẬT không nói ảnh đẹp hay xấu, nếu bác đã xem link ở trên youtube thì thấy rằng tên test máy không quan tâm góc chụp cũng như ý tưởng, chỉ đơn giản là thử xem độ nét, khử noise, màu sắc trên 2 option.
    @ istillbethere: mình quên không để ý là ngàm 18-55 không cắm trên 5D đc, vì cũng chưa có cơ hội cầm FF bao giờ, có lẽ 5D mark II + 24-85 F3.5-4.5 thì hợp lý hơn để test. K nhất thiết bạn p mỉa mai nhau như thế đâu!

Quote Được gửi bởi phongvannd View Post
    @hoangnguyen85: mình không thấy những gì mình nói có ji kẻ cả ở đây cả, vì ngay tiêu đề của thread này đã đặt vấn đề máy rẻ và ống kính xịn so với máy đắt và ống kính rẻ, chính vì câu hỏi của bác chủ thớt đặt ra chúng ta mới vào đây để tranh luận, mình chỉ đưa ra giả thiết như tiêu đề thôi, còn bác nếu không đưa ra được đánh giá nào thì cũng k nên nói như thế nhé. Còn mình k nói là "máy cùi" bao giờ. Vấn đề ai cũng biết là chụp đẹp là do người chụp thiết bị chỉ là phụ trợ cho ý tưởng, k cần bạn p nói ra như thể "ta là ng k cần máy xịn nhưng ta vẫn chụp đẹp, còn cái bọn cứ đi tìm hiểu mấy cái vấn đề này đều là chụp lởm hết", ở đây chỉ là đánh giá về KĨ THUẬT không nói ảnh đẹp hay xấu, nếu bác đã xem link ở trên youtube thì thấy rằng tên test máy không quan tâm góc chụp cũng như ý tưởng, chỉ đơn giản là thử xem độ nét, khử noise, màu sắc trên 2 option.
    @ istillbethere: mình quên không để ý là ngàm 18-55 không cắm trên 5D đc, vì cũng chưa có cơ hội cầm FF bao giờ, có lẽ 5D mark II + 24-85 F3.5-4.5 thì hợp lý hơn để test. K nhất thiết bạn p mỉa mai nhau như thế đâu!
    Vấn đề ko phải là ngàm, mà là 1 lens crop lắp lên body full frame

Theo e thì ảnh gọi là đẹp có lẽ cũng như một bài văn. Có thầy bảo dở, có cô bảo hay. Ko hiểu sao thời e đi học những năm 90 làm văn 8 điểm là quá ngon, giờ cứ gọi là điểm 10 như sao.

Thân máy và ống kính giống như cái xe và con đường!

Xe tốt không thể chạy nhanh trên con đường xấu,
    Xe xấu không thể chạy nhanh trên con đường tốt

Bác định nghĩa máy cùi là như thế nào ạ? Mình định nghĩa máy cùi trong khoảng dưới 10tr nhé

Dưới 10tr bác mua được gì nhỉ? 500D và các dòng thấp hơn chút xíu như 450D, 400D. Đề nghị nên mua 500D trở lên.

500D gắn 24-105f4L + Flash YN-565EX chụp thoải mái vì tính đa dụng.

Xịn hơn chút là 16-35L, 24-70L, 70-200f2.8L.

Đỉnh hơn nữa là chơi fix 24L, 35L, 85L, 135L

Kiểu gì cũng ra hình đẹp ngoại trừ bác có nhu cầu chụp thể thao kiếm tiền thì dòng xxxD có lẽ ko thích hợp

Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112