Thực hư thế nào thì chịu, nhưng có 1 vấn đề cần phải bàn
1/ panasonic ko chỉ sx chủ yếu máy ảnh (vs các thiết bị liên quan) như canon, nikon. nên bảo 1 nhân viên bảo hành vừa biết về điều hòa vừa giỏi về máy ảnh là ... quá khó =)), mà để có đc bộ phận máy ảnh riêng, thì chắc đợi khi nào thị phần máy ảnh pana ở vn nó to to đã .
2/ một số hãng như panasonic, sony, vv.. là hãng bảo hành toàn cầu trừ ... vn (và 1,2 nước khác nữa) =.=! có nghĩa là bạn mua đồ ở chính hãng tại vn thì mới đc bảo hành cẩn thận.
3/ Câu chuyện về canon được kể cũng khiến mình buồn cười. Để tóm tắt lại nhé :
lần 1 - ống 50 : không sửa đc - không nói lý do, ko cố vấn gì thêm - mang ra ngoài lau hết nhưng có vết ố.
lần 2 - ống 28 : ko sửa được - cũng lại mang về (và sau tự nhiên ko sao).
----> khi hỏi lại ống 50 lần 1 : mang ra ngoài lau đc ko : Bạn tự trả lời : được nhưng để lại vết ố
-> đấy, biết tại sao hãng không nhận rồi đấy., rồi lại còn chúng tôi không làm nửa vời =))

Nếu thật sự chuyên môn tốt như bạn nghĩ, thì ngay từ lần 1 sẽ cố vấn luôn là, nếu lau có khả năng sẽ để lại vết ố, nên chúng tôi không nhận, hoặc là, nếu bạn chấp nhận thế thì chúng tôi nhận. Mình đã đến rất nhiều cty bảo hành từ các đồ gia dụng, điện tử chính hãng, vv..., tất cả đều trả lời vs cố vấn như vậy khi họ biết =)).
Trường hợp trên chỉ có thể nghĩ là : không biết nhưng làm cao ra vẻ .

Lý do : bh thằng nào chẳng thế, bảo hành chính hãng thường là thay thẳng linh kiện chính hãng (chứ có phải bọn nó ngồi vặn vẹo sửa quái đâu), cho nên xác nhận là lỗi nào mà có thể thay thế linh kiện thì ra hãng mà bảo hành thôi.