Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: Panasonic Việt nam - 'chính hãng' chỉ là tên gọi của một nỗi buồn!

Giống đọc tiểu thuyết khoa học dả (man) tưởng ở một hành tinh nào đó!!!
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Topic chìm xuồng rồi. Bác chủ topic bị Pana Việt Nam "làm gì" rồi mà không thấy viết tiếp bộ trường thiên tiểu thuyết này nhỉ :-D

heizz, đang theo dõi đến đoạn hồi hộp :D
    Không có khiếu nên chụp mãi vẫn xấu :(

Hì hì... Bác @hoanghac79 của em mà dằn vặt thì chỉ có nước ... nghiến răng

Ai biểu chơi mấy hãng lạ hoắc mà làm gì ? Người ta chơi Ca, Ni cho có bọn lại ... bầy đặt ? Đến khi "ung thư máu" thì mẫu máu đặc biệt quá ai mà hiến cho đặng... Hehehehe !
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Bác này chụp mirrorless mà. Hãi với bọn Pana (Việt Nam) này. Bác nào đang xài Pana chuẩn bị đào tẩu đi là vừa. haha

Cái ông nội này chỉ vì những việc nhỏ nhoi đơn giản mà viết hàng chục ngàn chữ thế này, toàn những lời lẽ bới móc đả kích. Theo tôi, thật chất của vấn đề không đơn giản như chúng ta thấy. Còn ẩn ý gì nữa không? chờ kết cuộc mới hay! Không những chỉ ở trang vnphoto này mà còn up bài ở rất nhiều trang web khác nữa. Đây là một "hiện tượng" rất lạ mà lần đầu tiên tôi thấy trên tất cả các diễn đàn mạng!
    DSLR: Dợt Suốt Là Rành

Theo mình nghĩ việc này không thể " nhỏ nhoi đơn giản " như bác Lahabentin nghĩ được .Một trung tâm lớn ở 1 tp lớn mà thái độ phục vụ , trình độ kỷ thuật như thế (nếu đúng như mô tả của bác chủ topic) thì việc bác ấy đưa lên cộng đồng mạng là rất đáng hoan nghênh

Rất mong biết được kết cuộc như thế nào của sự việc

Ý của bác Halabentin là có thể đây là một chiêu trò cạnh tranh không lành mạnh. Nhưng Omnis thấy tác giả bài viết có vẻ kể rất chi tiết và hợp lý, như vậy thì đây có thể là một bài viết thời sự "thật".

Anyway, tác giả đã bỏ topic rồi, nên chắc từ bây giờ chỉ để tham khảo thôi chứ chẳng mong xem được tiếp diễn biến !

Chính hãng ở VN mình thì còn tùy theo hãng các bác ạ (theo kinh nghiệm của em), hãng tốt, hãng thì tốt ít một chút, xui thì gặp hãng tệ (trong việc bảo hành, sửa chữa)...chỉ có gặp rồi thì mới biết được thôi.

theo ý kiến của mình - bác chủ có lý do riêng để bức xúc ... do mình ko biết gì về kỹ thuật nên phải dựa vào mấy bác được "dán nhãn" chính hãng ... mà "trình" của mấy bác í cũng same same như mình ... thế thì xui rồi

mình từng nhận phiếu xác nhận dịch vụ từ nhà phân phối của 1 hãng camera nổi tiếng nhất nhì thế giới - lật ra đằng sau thì mới tá hỏa là: điều khoản loại trừ trách nhiệm loại trừ tất cả mọi trách nhiệm của Nhà Phân Phối khi cung cấp dịch vụ - ngay cả trong trường hợp xác nhận sửa được, khách hàng chấp nhận giá dịch vụ, nhưng sửa ko được thì cũng ko chịu trách nhiệm ... và vô số điều khoản khác

mình định viết mail lên cho hãng để hãng cải thiện cái cách phục vụ và mấy điều khoản "cha người ta" của cái nhà phân phối đó ... nhưng mà ... cũng chẳng biết nên làm hay ko???

ý của các bác ra sao?

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng