Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Tư vấn E du lịch bụi bằng Xe máy từ ĐN đến Huế với ạ

Smile Tư vấn E du lịch bụi bằng Xe máy từ ĐN đến Huế với ạ

E đang là sinh viên học ở Đà Nẵng . Chả là tuần sau cô bạn E ở xa về chơi . E muốn có 1 chuyến du lịch bụi bằng xe máy từ ĐN ra Huế .
    Tất nhiên là vấn đầu tiên là kinh phí của bọn E rất ít .
    Em định ra Huế 1 ngày rồi vô ĐN chơi tiếp . nhưng ra Huế thì nên đi hầm hay đèo ? Em toàn đi hầm , chưa đi đèo nên vẫn còn sợ sợ ... không biết lên trên thì có dễ đi không ? xe nhiều không ? nguy hiểm lắm không ?
    Rồi còn ra Huế thì nên ở nhà nghỉ nào .... ở 1 đêm thôi ạ .. giá càng mềm càng tốt . an toàn tý .
    PS : E đi xe taurus có ổn không nhỉ ????
    Thanks các bác trước nhé ....

Đi hầm thì xe máy 30k và 5k/người, nhanh gọn, an toàn. Mất khoảng 120'
    Đi đèo thì khó khăn hơn, nhưng xe ấy chạy vô tư. Nếu không lên nổi dốc, em cứ để nguyên tay ga, hạ số xuống là xe lại phăm phăm chạy tiếp. Mất khoảng 180'. Nếu muốn chụp ảnh thì đi đường này.
    Ra Huế nếu đi 1 ngày không ở lại đêm thì ghé thăm Đại Nội và lăng Minh Mạng (phong cảnh rất đẹp).
    Nếu ở lại đêm (anh không khuyến khích 2 bạn trẻ) thì ở bất cứ đâu từ 3 sao trở xuống, rẻ nhất là ks Lê Lợi và nhà khách quân đội (xem google thì biết), tối đi dạo bờ sông Hương (tuyệt đối tránh Phu Văn Lâu), chắc các bạn sẽ về trước 8hpm và muốn làm gì thì làm, anh không hướng dẫn chi tiết nữa
    Trời vẫn Xanh - Mây vẫn Trắng - Nắng vẫn Vàng

Quote Được gửi bởi NắngVàng View Post
    Đi hầm thì xe máy 30k và 5k/người, nhanh gọn, an toàn. Mất khoảng 120'
    Đi đèo thì khó khăn hơn, nhưng xe ấy chạy vô tư. Nếu không lên nổi dốc, em cứ để nguyên tay ga, hạ số xuống là xe lại phăm phăm chạy tiếp. Mất khoảng 180'. Nếu muốn chụp ảnh thì đi đường này.
    Ra Huế nếu đi 1 ngày không ở lại đêm thì ghé thăm Đại Nội và lăng Minh Mạng (phong cảnh rất đẹp).
    Nếu ở lại đêm (anh không khuyến khích 2 bạn trẻ) thì ở bất cứ đâu từ 3 sao trở xuống, rẻ nhất là ks Lê Lợi và nhà khách quân đội (xem google thì biết), tối đi dạo bờ sông Hương (tuyệt đối tránh Phu Văn Lâu), chắc các bạn sẽ về trước 8hpm và muốn làm gì thì làm, anh không hướng dẫn chi tiết nữa
    Cảm ơn ANh ạ ... Bọn E đi du lịch là chủ yếu ... đi hầm thì khỏe nhưng lại ko xem được cảnh và chụp hình .... có một vấn đề là khi lên đèo lở có bọn giang hồ nó chặn đường thì sao ạ ??? E sợ cái đó thôi ....
    Thanks A thêm lần nữa ( ko thấy nút thanks trên bài :( )

Em xin góp ý bác chủ 1 điểm nhỏ nhưng rất quan trọng. Không nên chạy quá tốc độ nhé. Cảnh giác đoạn Phú Lộc. Vì CA Huế chuyên bắn tốc độ( kể cả xe máy ). Chúc bác chủ có chuyến hành trình du lịch vui vẻ và ấn tượng.
    Chân dài là của Đại gia, đùi to giò ngắn mới là Vợ anh.

Nếu đi với tiêu chí vui vẻ là chính thì mình khuyên bạn đi xe máy qua đèo Hải Vân để chiêm ngưỡng vẻ đẹp Bạn cứ yên tâm là đường đèo chạy rất thoải mái vì hầu như ko có xe tải . Bạn nên cẩn thận khi qua đèo Phước Tượng và Phú Gia, vì lúc này xe tải khá là đông rồi đó. Nếu ở qua đêm, bạn có thể đến dãy nhà trọ ở đường Lê Duẩn ngay sát Đại Nội với mức giá rất SV lại có thể thăm Đại Nội và đi chơi sông Hương và cả chợ Đông Ba nữa. Chúc bạn đi chơi vui :D

Tháng 4 em cũng có chuyến đi qua đèo Hải Vân & cũng có nghe vụ giang hồ chặn đòi tiền hoặc cướp @_@. Bác nào biết cụ thể cho em xin 1 chút tư vấn được ko ah? Vì em rất muốn đi qua đèo Hải Vân để chụp hình cơ.

lúc trước em cũng có đi xe máy qua đèo Hải Vân rồi, đi buổi sáng thì khá an toàn vì vẫn có người dân đi lại. Em khuyên bác nên đi đường đèo vì phong cảnh rất đẹp. Nếu bác sợ cướp thì mang theo cây tripod to to đeo sau lưng, cướp nhìn thấy cũng ngại phần nào đấy
    D7000 | Tamron 17-50 f2.8 | Tampron macro 90mm f2.8 | Nissin di866 mark ii

Cái này mình không khuyến khích bạn đi ban đêm, trừ phi bạn đi theo đoàn 6-10 người hoặc đi xe hơi

tôi đã từng đi nhiều, trong đó có đi từ SG-Huế rồi. Thực ra, quan trọng mục đích bạn đi làm gì, nếu đi chơi phượt, ngắm phong cảnh đó đây thì nên đi xe máy qua đèo Hải Vân. Phong cảnh trên đèo rất đẹp, tha hồ cho bạn chụp hình, đi với bạn gái nữa thì quá lãng mạng. Về đường đi thì yên tâm, đường qua đèo đẹp, xe máy chạy vô tư, tuy nhiên nếu bạn đi với bạn gái thì không nên đi vào buổi chiều tối sẽ gặp những rủi ro ngoài ý muốn. Tới Huế khách sạn như bạn cần khoảng 300K/đêm thì nhiều, không nhất thiết phải vô khách sạn 4-5* làm gì. Tôi có bạn ở Huế có khách sạn khá sang trọng ngay khu phố tây Phạm Ngũ Lão nếu bạn cần thì PM nhé (đề có giá như bạn mong muốn).
    Còn về chụp cảnh Huế thì quá nhiều cảnh chụp, bạn có thể xem qua một số topic anh em Huế post trong diễn đàn hoặc có thể xem hình của tôi đã chụp trước đây và đã post. Chúc bạn có chuyến đi ý nghĩa.
    Tôi cũng mới đi phượt về đây, bạn có thú vui giống tôi thì tham khảo nhé.
    http://pkl.vn/forum/threads/7096-Về-Rừng

e cũng mới đi huế về, e đi hầm, chưa đi đèo, định hum nào đi đèo lại, mà đèo cũng có xe mà, toàn xe bồn chở xăng, cứ bám theo họ là đc, hjhj

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng