Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: D7000 bị lỗi hiện pin

D7000 bị lỗi hiện pin

Em chào các bác
    Em đang có D7000 dùng pin zin nhưng bỗng dưng giờ ở màn hình LCD gần nút chụp không hiện hình cục pin nữa :(( mà ở màn hình lớn khi ấn nút info thì lại hiện ra cái phíc cắm :-s. Em đã thử nâng cũng như hạ firmware mà cũng chả ăn thua gì, mà pin em rõ ràng là pin zin ạ.
    Có bác nào đã bị tình trạng giống như của em hoặc biết bệnh của máy em không ạ, em cảm ơn các bác.

reset máy về trạng thái factory thử xem bạn (cách reset bạn tìm trên google nhe), hoặc mượn 1 cục pin khác gắn vào thử xem sao.

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    reset máy về trạng thái factory thử xem bạn (cách reset bạn tìm trên google nhe), hoặc mượn 1 cục pin khác gắn vào thử xem sao.
    cảm ơn anh tư vấn ạ, em reset rồi mà vẫn không được ạ :( em đang hỏi mượn cục pin khác nhưng bạn em nó toàn canon :((

Quote Được gửi bởi chungngoops View Post
    cảm ơn anh tư vấn ạ, em reset rồi mà vẫn không được ạ :( em đang hỏi mượn cục pin khác nhưng bạn em nó toàn canon :((
    Theo tôi thì bạn ra chỗ mua máy hỏi mua thêm 1 cục pin dự phòng - tiện thể hỏi luôn chuyện máy bị như vậy xem họ trả lời thế nào.
    Muốn hay không thì cũng nên có 1 cục pin dự phòng, chứ không thi bạn đi chụp nửa chừng hết pin thì ... bỏ về à .
    Bệnh máy của bạn chắc ít người gặp nên không ai trả lời .
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

bạn ở đâu, tối nay chắc mình vô Q.1, nếu đc alo mình cho bạn mượn cục pin test thử. Nên mua cục pin dự phòng như Bác Điệp nói bạn ơi, bảo đảm trước sau gì bạn cũng phải mua thôi, đừng tiếc tiền cứ mua pin chính hãng

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Theo tôi thì bạn ra chỗ mua máy hỏi mua thêm 1 cục pin dự phòng - tiện thể hỏi luôn chuyện máy bị như vậy xem họ trả lời thế nào.
    Muốn hay không thì cũng nên có 1 cục pin dự phòng, chứ không thi bạn đi chụp nửa chừng hết pin thì ... bỏ về à .
    Bệnh máy của bạn chắc ít người gặp nên không ai trả lời .
    Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    bạn ở đâu, tối nay chắc mình vô Q.1, nếu đc alo mình cho bạn mượn cục pin test thử. Nên mua cục pin dự phòng như Bác Điệp nói bạn ơi, bảo đảm trước sau gì bạn cũng phải mua thôi, đừng tiếc tiền cứ mua pin chính hãng
    em cảm ơn hai bác đã tư vấn ạ, em cũng nghĩ là bệnh máy của em ít người gặp quá, em ở Hà Nội nên không mượn được pin của bác thai.nikon rồi ạ nhưng em rất cảm ơn sự nhiệt tình của bác, nghe theo lời các bác em mua thêm 1 cục pin dự phòng vậy ạ, đỡ phải nghĩ nhiều mỗi khi đi chụp :D