View Poll Results: Địa điểm off cho chủ nhật 04-03-2012

Voters
33. You may not vote on this poll
  • Tao Đàn - Sở Thú

20 60.61%
  • Cầu Phú Mỹ và khu vực lân cận

5 15.15%
  • Suối Mơ Q9

8 24.24%
Trang 1 / 645 1231151101501 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 6450

Chủ đề: [TP.HCM] Hội newbie Sài Gòn cafe bệt..

[TP.HCM] Hội newbie Sài Gòn cafe bệt..

Hội mình thường xuyên off ở cafe bệt hòa bình nhóm chủ yếu là những ae newbie có đam mê và nhiệt huyết nên cũng lập ra 1 nhóm nhỏ để off thường xuyên hàng tuần giúp nâng cao tay nghề và những ae nào còn chưa biết gì sẽ có thể trực tiếp hỏi và đc chỉ báo 1 cách tận tình :11:

Nay e xin đc chia list ra làm 2 list <chia list chứ ko phải chia nhóm> vì ae mình đông quá và ko phải ai cũng đi off thường xuyên. List 1 là những ae nòng cốt và list 2 là những ae chưa phải nòng cốt <như nhau hết, chỉ là chia ra để tiện quản lý >. Ae đừng nghĩ là có sự phân biệt nha, ae nào chưa phải nòng cốt thì cố gắng phấn đấu thành nòng cốt nhá...hehe..

Ae nòng cốt: <để e lọc ra rồi sẽ update sớm>

An (e đấy ạ) nhóm trưởng- 0938.1234.01_0944244695

Đa số ae hội chơi Canon, tiếp đến là Nikon và cũng có vài ae chơi Sony, Pentax hội đc lập ra với tiêu chí ae giao lưu học hỏi và tạo mối quan hệ xã hội thôi nên bác nào có máy thích thì cứ tham gia chung với hội cho vui ạ. Hội tạo 1 flickr riêng để up hình nhé các bác :11:
    link flickr: http://www.flickr.com/photos/newbiesaigon/
    facebook: http://www.facebook.com/groups/227329694029208/

Quy định thành viên:
    [SIZE="3"][COLOR="teal"]Tình hình là nhóm càng ngày càng đông...thế nên sẽ có 1 vài quy định đặt ra nhằm tạo sân chơi lành mạnh và bổ ích cho ae, càng đông càng khó quản, nhất là trên môi trường như Internet :D thế nên mong ae thông cảm chấp hành và nếu ai ko chấp nhận có thể rời bỏ cuộc chơi ^^ đơn giản vì hội là những ae newbie đến với nhiếp ảnh chỉ vì đam mê.......chân thành cám ơn ae. Sau đây là 1 số rules <chỉ có e post thôi nha mọi người, ai like thì like, ko like thì thôi ạ :D ae có ý kiến đóng góp xin pm ngay bên ngoài page chính>:

‎1/. tôn trọng giữa các thành viên với nhau, ko để xảy ra xích mích xung đột trên mạng hay ngoài đời

2/. các ace chúng ta đều là người có văn hóa thế nên xin mọi người đừng dùng lời lẽ thô tục, không "đâm chọt" lẫn nhau

3/. ae chơi với nhau ko đc nói xấu người này với người kia, gây chia rẽ đoàn kết nội bộ

4/. ae nên bảo quản thiết bị máy móc của mình, ai cho mượn mất thì nhóm sẽ ko chịu trách nhiệm

5/. nhóm hiện khá đông nên ae nào pro thì chỉ cho ae newbie biết nếu ko ảnh hưởng tới công việc làm ăn của ae <mấy bác nào làm nghề>

6/. các ae nào có thời gian và điều kiện đi off với nhóm thì tốt, ko cũng ko sao <học tập qua mạng cũng đc thôi ạ> nhưng các bác ko đi off với nhóm nên hạn chế post bài lung tung

7/. nhóm sẽ có những buổi off tình nguyện giúp bà con nghèo, ae nào có điều kiện thì đi chung với nhóm, của ít lòng nhiều, có tiền góp tiền có sức góp sức

8/. tôn trọng mẫu của nhóm và ko đc dùng hình của mẫu để làm xấu, đe dọa hay bất cứ hành vi nào làm tổn hại mẫu

9/. khi bình ảnh của thành viên khác ae vui lòng dùng những từ ngữ đàng hoàng, tránh gây ác ý phản cảm

10/. nhóm có những ae luôn sẵn lòng giúp nhóm, thay mặt nhóm e xin cám ơn các a. Còn ae nào ko giúp đc thì đừng nên có ý phản bác, nên góp ý xây dựng nhóm ngày càng lớn mạnh

11/. ae trong nhóm có giao dịch gì muốn chia sẻ với ae thì post lên cho ae biết và rồi sau đó pm inbox cho nhau, ko trả giá trong forum. Khi đã đồng ý giá cả thì ae hãy tôn trọng luật mua bán, đừng làm mất hình ảnh chính mình và của nhóm

12/. nếu thành viên ko thực hiện đc các quy định trên thì có lẽ e sẽ phải rút gọn nhóm để tránh ảnh hưởng tới quan hệ của các thành viên

Cám ơn ae đã đọc và làm theo....<khi có ý kiến hay e sẽ update nên mọi người chịu khó vào xem khi có thay đổi>

Xin thông báo với ae việc offline tuần sau Chủ Nhật 09-12-2012:

Được sự tin tưởng và tín nhiệm của nhóm Phó Nháy Sài Gòn - Nối.vn, Nhóm Trưởng 2 bên đã đồng ý 2 nhóm sẽ giao lưu offline chụp ảnh, cắm trại tại KDL Bình Quới 2 vào thời gian trên. Dự kiến chương trình sẽ diễn ra từ 7h30 sáng - 16h30 chiều Chủ Nhật 09-12-2012 với các hoạt động:

- tập trung ae rồi di chuyển (e sẽ thông báo sau)
    - đến nơi ae ta chụp choẹt
    - ăn trưa (Thực đơn ăn trưa bao gồm :
    1. Gỏi bồn bồn tôm thịt
    2. Rau thập cẩm luộc chấm mắm kho quẹt
    3. Cá tai tượng chiên xù
    4. Lẩu hải sản nhúng
    5. Nước uống (nước ngọt/ bia))
    - ăn xong lại chụp tiếp
    - chi phí trọn gói cho chuyến offline là 170k/mem (gồm chi phí chụp hình tại KDL và ăn trưa)

Concept chụp: Phong cách lần này của chúng ta là trở về với thôn quê, khuyến khích mẫu chuẩn bị áo dài, áo yếm hoặc áo bà ba. Tuy nhiên, váy nhẹ nhàng hoặc kiểu dáng vintage đều được hoan nghênh. (có hồ bơi luôn, mẫu nào thích bikini thì chiến)

AE NÀO MUỐN ĐI VUI LÒNG INBOX CHO E ĐĂNG KÝ VÀ SẼ ĐÓNG TIỀN TRƯỚC NGÀY T6 07-12-2012
    Được sửa bởi maycatang lúc 10:51 AM ngày 15-01-2013 Reason: Không dùng Fonts chữ đậm, có nhiều màu.
    cần 1 lối thoát......

Oki quá hehehehe. An nhớ CN tuần sau tập tành mẫu nha em .

Bác cho mình tham gia với nha....
    phone.0938175475
    Cám ơn nhiều.
    A99 + 24F2 + 35 F 1.4 G + 50 f.1.4 ZA

Quote Được gửi bởi dlo123 View Post
    Oki quá hehehehe. An nhớ CN tuần sau tập tành mẫu nha em .
    hehe ok a ;) e setup đc 2 mẫu rồi....
    cần 1 lối thoát......

Hội mình đa số là bao nhiêu tuổi vậy, em nhỏ nên nhiều khi cũng ngại đi với mấy anh lớn lắm. :">

sáng chủ nhật tuần sau mấy giờ tập trung đây em ^^

Quote Được gửi bởi heopt001 View Post
    Hội mình đa số là bao nhiêu tuổi vậy, em nhỏ nên nhiều khi cũng ngại đi với mấy anh lớn lắm. :">
    nhỏ là bao nhiu thế? e sn 93 đây =))
    Quote Được gửi bởi Archiles View Post
    sáng chủ nhật tuần sau mấy giờ tập trung đây em ^^
    để e coi sao đã a..chắc 7h30 wá...đi sớm ánh sáng đẹp + đỡ mệt mẫu và ae hehe...(mấy con mẫu của e thức khuya lắm ko biết dậy nổi ko đây haha)
    cần 1 lối thoát......

Cho Minh tham gia voi nhe. Minh La newbie lun day. Moi fang e nikon d5100 va chi co moi len kit. Hehe. My name's: Tran Tuan Anh. Dt: 01225952332. Tap Trung o dau thi nt Minh bit voi nha.
    Mod thông cAm e cm = dt nen ko bo dau dc. Hehe

Quote Được gửi bởi heopt001 View Post
    Có gì đâu giao lưu newbie mà. tập chụp chọt cho lên tay nghề .
    Uhm sáng cỡ đó cũng oki đó em. tập trung 7h30 chắc 8h mới xuất phát hahaha.

Mình lập 1 group trên Facebook để có gì dễ thông báo nhau hơn đi An.

Trang 1 / 645 1231151101501 ... Cuối cùngCuối cùng