Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45

Chủ đề: Thắc Mắc : Ảnh Trong hơn là thế nào?

Thắc Mắc : Ảnh Trong hơn là thế nào?

Nghe nói Ống Kính FIX chụp ảnh Trong hơn ống kính ZOOM
    Mình là newbie, ko hiểu khái niệm Ảnh Trong là thế nào?
    Xin mọi người giúp đỡ chỉ giáo?

nghe hơi lạ nhỉ. khái niệm " nét hơn" thì chắc chắn là có rồi, em ngồi hóng gió xem vậy :D

Quote Được gửi bởi lieuchuan View Post
    Nghe nói Ống Kính FIX chụp ảnh Trong hơn ống kính ZOOM
    Mình là newbie, ko hiểu khái niệm Ảnh Trong là thế nào?
    Xin mọi người giúp đỡ chỉ giáo?
    trong nghĩa là không bị đục (em giải thích nghiêm túc đấy)
    nếu bác thấy một tấm ảnh nhìn cứ mờ mờ (sắc nét, nhưng thiếu contrast), kiểu có màn sương phủ lên í, là bác biết ngay thế nào là đục

ảnh đục thì giống thế này

ảnh trong thì giống thế này

em chụp bằng d7k + 35f2d. Tấm này để màu với contrast mặc định của nikon nên nó hơi thiếu contrast, hơn nữa cái lens 35f2d cũng không cho ảnh trong trẻo lắm.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    ảnh đục thì giống thế này

ảnh trong thì giống thế này

em chụp bằng d7k + 35f2d. Tấm này để màu với contrast mặc định của nikon nên nó hơi thiếu contrast, hơn nữa cái lens 35f2d cũng không cho ảnh trong trẻo lắm.
    f2d ai ai cũng khen ảnh trong và nét mà sao bác lại chê nhỉ, e thì chưa đc xài qua,

Quote Được gửi bởi ngocson_gl View Post
    f2d ai ai cũng khen ảnh trong và nét mà sao bác lại chê nhỉ, e thì chưa đc xài qua,
    bác xem ở đâu nói 35f2d ảnh trong (nét thì cũng được thôi chứ không xuất sắc) chỉ cho em xem với

Công nhận, em cũng nghe các bác khác làm con 35 f2d này nhưng em cảm giác không nét bằng afs 35 1.8. Nói đúng hơn thì là khó chụp. Có ảnh thì rất tuyệt, có ảnh thì chán lắm. Có lẽ do xử lý ánh sáng không tốt. Không biết thêm em flash rời có tốt hơn không? Không có thì phải đổi sang 40f2.8 mất

Quote Được gửi bởi chickenII View Post
    Công nhận, em cũng nghe các bác khác làm con 35 f2d này nhưng em cảm giác không nét bằng afs 35 1.8. Nói đúng hơn thì là khó chụp. Có ảnh thì rất tuyệt, có ảnh thì chán lắm. Có lẽ do xử lý ánh sáng không tốt. Không biết thêm em flash rời có tốt hơn không? Không có thì phải đổi sang 40f2.8 mất
    mình xài mới thấy nó dở bác ơi, mấy bác trên đây không xài, mà thấy người ta hỏi 35f2d hay 35f1.8d là cứ phán 35f2d, disortion ít thì được gì đâu, em ngày xưa mua nó chẳng qua vì em thấy giá nó cao hơn 35f1.8g (em nói thật)

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    mình xài mới thấy nó dở bác ơi, mấy bác trên đây không xài, mà thấy người ta hỏi 35f2d hay 35f1.8d là cứ phán 35f2d, disortion ít thì được gì đâu, em ngày xưa mua nó chẳng qua vì em thấy giá nó cao hơn 35f1.8g (em nói thật)
    OK Bác Jamesdo. Trên DP cũng chỉ chấm điểm 35f2D là 3.83 thôi. Trong khi 35f1.8 được tới 4.5 là cách biệt rồi.
    35f2D khi dùng trên FF. Em nghĩ mới giảm được phần nào thua kém nhờ sức mạnh của Body bù vào. Được cái nó ít bị front/back focus hơn 35 f1.8D
    Được sửa bởi net86 lúc 02:02 AM ngày 14-02-2012

Quote Được gửi bởi net86 View Post
    OK Bác Jamesdo. Trên DP cũng chỉ chấm điểm 35f2D là 3.83 thôi. Trong khi 35f1.8 được tới 4.5 là cách biệt rồi.
    35f2D khi dùng trên FF. Em nghĩ mới giảm được phần nào thua kém nhờ sức mạnh của Body bù vào. Được cái nó ít bị front/back focus hơn 35 f1.8D
    35f1.8G bác ơi, nhưng trên những body có AF fine tune (d7k trở lên) thì đâu sợ cái front/back focus nữa. Em là người đọc rất nhiều review trước khi mua, vì bình thường rảnh rảnh em cũng đọc như đọc báo giải trí rồi, em đọc thấy ngước ngoài chê con này nhiều (ví dụ một người uy tín như Thom Hogan cũng chê), nhưng em không tin, do mấy bác vn khen quá, lại thấy nó mắc hơn nên nghĩ phải có gì đó nữa. Hic, mua về dính luôn, chỗ em không bán lại được do em không biết tiếng hàn.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng