Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50

Chủ đề: NEX5 và GF2 chọn ai bây giờ?

NEX5 và GF2 chọn ai bây giờ?

Ngâm cứu vài ngày, chọn được 2 em này, tầm tiền ngang nhau, giờ kg biết chọn em nào định làm em GF2 vì kiểu dáng đẹp, còn chất lượng ảnh thì kg biết thế nào.
    Vậy mong các bác giúp em chọn 1 em + 1 lens (lens nào đa dụng gắn vào luôn khỏi tháo ra vào), mục đích của em là chụp ảnh du lịch, liên hoan sinh nhật
    Cảm ơn nhiều ạ !

nếu nhu cầu như vậy thì dòng G của canon mà tiến thôi bác ơi!
    nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại
    FLICKr

Quote Được gửi bởi Gin View Post
    nếu nhu cầu như vậy thì dòng G của canon mà tiến thôi bác ơi!
    Bác chủ nói con Panasonic GF2 chứ có nói Gxx của Canon đâu nè..
    Theo em 2 con này cũng hơi khó chọn,nếu bác chủ thích nhỏ gọn trong lòng bàn tay thì Nex còn to to hơn tí thì GF2,cả 2 em này đều có lens kit theo máy khá ổn..
    Sony A450+Kit: Thích là nhích.

Nex: manual k pro, cho ra hình ảnh đẹp, rửa chưa chắc đã đẹp. Nex--> nhanh đến nhanh đi(st).
    GF2: Nếu chọn thì chọn GF1, hay và thú vị hơn. GF2 màn hình cảm ứng k thíc lắm.

Quote Được gửi bởi vanvu View Post
    Ngâm cứu vài ngày, chọn được 2 em này, tầm tiền ngang nhau, giờ kg biết chọn em nào định làm em GF2 vì kiểu dáng đẹp, còn chất lượng ảnh thì kg biết thế nào.
    Vậy mong các bác giúp em chọn 1 em + 1 lens (lens nào đa dụng gắn vào luôn khỏi tháo ra vào), mục đích của em là chụp ảnh du lịch, liên hoan sinh nhật
    Cảm ơn nhiều ạ !
    Chất lượng ảnh NEX5 ăn GF2 làm bữa sáng (mà em ko phải là Sony fanboy nhá!).
    Nhưng mà bác muốn 1 lens + khỏi tháo ra tháo vào thì tại sao không dùng như Canon G, Panasonic LX hay những loại tương tự. Mua mirrorless mục đích chính là để có thể đổi lens, bác không muốn đổi lens thì mua mirrorless làm gì?

Quote Được gửi bởi trungbag View Post
    Nex: manual k pro, cho ra hình ảnh đẹp, rửa chưa chắc đã đẹp. Nex--> nhanh đến nhanh đi(st).
    GF2: Nếu chọn thì chọn GF1, hay và thú vị hơn. GF2 màn hình cảm ứng k thíc lắm.
    "rửa chưa chắc đẹp" là vì máy in xấu. Ảnh đẹp rửa không đẹp sao mà đi đổ lỗi cho máy ảnh???

Em thành thật khuyên bác nên đầu tư cho Nikon J1 hoặc V1 - theo em, hiện tại bác ko có nhu cầu nhưng khi trình bác pro lên, có thể dùng được cả với các ống kính Nikon DSLR. Vì em thấy những người mới bước vào nhiếp ảnh hay nói ko có nhu cầu này nhu cầu nọ, nhưng sau 1 thời gian thì nảy sinh vô số vấn đề, lúc đó hối tiếc thì đã muộn.
    Chúc bác có lựa chọn thông minh :D

Quote Được gửi bởi testdasi View Post
    Chất lượng ảnh NEX5 ăn GF2 làm bữa sáng (mà em ko phải là Sony fanboy nhá!).
    Nhưng mà bác muốn 1 lens + khỏi tháo ra tháo vào thì tại sao không dùng như Canon G, Panasonic LX hay những loại tương tự. Mua mirrorless mục đích chính là để có thể đổi lens, bác không muốn đổi lens thì mua mirrorless làm gì?
    Cái lợi của việc sử dụng mirrorless không phải chỉ tháo lens mà là chất lượng ảnh. Bản thân E cũng không thay lens nhiều, chỉ dùng 1 lens nhưng vẫn chơi mirrorless hay nói hơn là dùng APS-C trở lên. Compact như G, LX có ngon ở tính năng hay zoom cao nhưng sensor nhỏ thì chỉ được cái gọi là đa năng.
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Theo ý cá nhân em bác cứ làm con Nex C-3 là hay nhất, ảnh đẹp giá tốt.

Nex đi bác ơi, máy cũng đẹp mà chụp nó cũng đẹp.

Quote Được gửi bởi ptv8288 View Post
    Em thành thật khuyên bác nên đầu tư cho Nikon J1 hoặc V1 - theo em, hiện tại bác ko có nhu cầu nhưng khi trình bác pro lên, có thể dùng được cả với các ống kính Nikon DSLR. Vì em thấy những người mới bước vào nhiếp ảnh hay nói ko có nhu cầu này nhu cầu nọ, nhưng sau 1 thời gian thì nảy sinh vô số vấn đề, lúc đó hối tiếc thì đã muộn.
    Chúc bác có lựa chọn thông minh :D
    Nikon J1, V1 cắm ống Nikon không chụp wide được vì cảm biến crop tới 2.7x

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng