Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Hồ Đá Hang, Thác ChamPơ - Ninh Thuận Tết 2012

Hồ Đá Hang, Thác ChamPơ - Ninh Thuận Tết 2012

Xin chào các bác, em là người SG nhưng em rất yêu Ninh Thuận, em đã ra Ninh Thuận lần này là lần thứ 18 nên đường xá cũng gọi là rành. Xuân này rãnh rồi em xách xe máy chạy ra Ninh Thuận lần nữa. mấy chổ như Vĩnh Hy, Hải đăng mũi Dinh thì em đi hoài riết hết muốn đi (NO) nên lần này quyết tâm quay lại thác ChamPơ vì lần đầu em ra đó là vào tháng 9 năm ngoái ngay mùa mưa đi ra đó thật là cực khổ. nên lần này em quyết ra đó lại. Tiện thể ghé khám phá sâu hơn về hồ Đá Hang mà lần trước em chỉ đi giáp 1 vòng :D. Văn chương em có hạn nên dùng ảnh để nói thay lời xin mời các bác xem qua.

Đầu tiên là ghé qua Hồ Đá Hang. Hồ này em đi mãi mới biết được 1 cách vô tình, lúc nó đang xây công trình đập thủy lợi. Bây giờ đã hoàn thành và phải nói là cực kỳ đẹp, lần đầu em đi nước hồ chưa lên cao nên em đã đi giáp hết 1 vòng quanh hồ nhưng lần này nước đã lên cao nên ko thể đi đc như lần trước đành phải băng rừng để đi đến suối. cảnh sắc còn hoan vu, ko bị phá hoại nhiều.

Hình em up trên Facebook và chuyển link về nên mấy bác nào ko vào đc FB thì hình có thể bị lỗi

Đường ra hồ

Dê - Đặt sản Ninh Thuận(c)

Hồ nhìn từ trên núi

Nhóm lữa nướng cá, tôm

Dáng cây đẹp

Đường suối chảy ra

Sau khoảng 40 phút băng rừng em đã vào được suối Đá Hang, em đi có 2 ng nên ko dám đi sâu hơn, chỉ đi vô 1 đoạn nhưng nghe thấy tiếng thác ở xa chắc là vào nữa sẽ có thác.

Cảnh từ suối nhìn ra hồ

Có cái hang nhưng nước ngập ko thể vào gần hơn được

Suối

cảnh yên bình

Thác nhỏ

Tấm cuối khi rời khỏi hồ

Tiếp đến là gặp lại "Cảnh xưa" Champơ nhưng đi mùa này thật là hơi thất vọng với cảnh hồi tháng 9, cảnh vật khô héo ko còn tươi xanh như xưa.

Trên đường đi, đi mùa này khủng khiếp lắm, đường xấu tới mức tưởng chừng xe ko chạy nổi, có những đoạn dốc đứng hơn 45 độ chạy xe xuống mà toát cả mồ hôi vì toàn đá với đá.

Sau khi bay xuống hố thì xe nó cong luôn cái chân thắng.

Em tranh thủ chụp cảnh con suối ven đường trước khi xe được lấy đá đập lại cái chân thắng. he he

Đi tiếp. Cảnh rừng tre này là em mong nhất trong chuyến đi, Hồi tháng 9 đây là nơi mà đi vào ta chỉ thấy 1 màu xanh mát của tre cảnh đẹp mê hồn, nhưng đi chuyến này chỉ toàn lá tre già, trông hết còn đẹp. hic

Kỳ này đi hên là nước thấp nên chạy xe qua luôn con suối này. đây là đoạn chông gai cực kỳ hiểm trở.

Tới thác rồi

Leo lên

Khoe tí :D

Em ko nói nhiều, mời các bác xem sẽ rõ.

Rút quân :D

Mệt mỏi

Sữa xe

Đường ra

Cảnh chiều

Tạm biệt

Kết thúc ạ

Em nghĩ đoàn của bác phải trên 2 người...he..he.. Vì chỉ có 2 người thì sao có ảnh của cả 2 người được...
    Tks! Bác đã share ảnh!

Cái khu vực này em đi rồi nhưng mà đi bên phía Rừng quốc gia Phước bình..chạy xe trong lồng hồ luôn...trong đó cảnh cũng đẹp lắm
    Đây là nhà của người Dân Tộc

Suối nhỏ trong rừng quốc gia

Đường vào rừng quốc gia

Và đây là Nhà nghĩ ở trong rừng quốc gia

Và cuối cùng em xin nói thêm là cái này là rừng cấm vào vì phải đi qua trạm kiểm lâm.Nhưng do thằng em nó làm bên Du lịch và nó có mối quan hệ với nhân viên trong chỗ đó luôn.Nên mấy ngày cuối tuần Sếp về hết nên lấy nhà khách của Cơ quan để vào ở.Em muốn ra đó 1 chuyến nữa mà hem biết có ai hưởng ứng không??Trong đó có chơi chèo thuyền vượt suối, vào rừng bướm , chặt tre an cơm và nướng thịt bằng ống lam..Nói chung dạng đi rừng ý mà..Các bác vào sâu trong rừng thì em kêu người Dân tộc xách đồ và mấy bác Kiểm lâm cầm súng đi theo
    Được sửa bởi dinhbaole lúc 03:42 PM ngày 13-02-2012
    Nikon D90 - AFS 18 - 70-Fix 50mm 1.8
    Flickr

em đi hồ là 2 ng còn đi thác là 3 ạ :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng