Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31

Chủ đề: Đồ em mới tự chế xong đây mời mấy bác zô xem-Bộ cơ điện tử chụp sản phẩm 360 tự động

Cám ơn các bác đã góp ý nhiệt tình =D

quá khâm phục cho sáng kiếng độc đáo của bác chủ
    Nhưng e nghĩ cái bộ cơ điện của bác chưa đáp ứng đủ chu nhu cầu chụp sản phẩm của tất cả mọi người
    e nghĩ để cho nó đa năng hơn bác nên chế cho cái thanh để gắn máy lên nên cho dài dài dài ra 1 chút (nếu sp nhỏ có thể zoom lại) nhưng nếu dài quá thì tốn diện tích nên em nghĩ tốt nhất cái cây đó có thể hoạt động như cần câu cá có thế kéo ra kéo vô dài ngắn.
    và cái bàn để sản phẩm hiện tại hơi bị bé không thể phục vụ cho các sp to
    chút ý kiến cho bác chủ... sai xót gì bỏ qua cho e
    Cái này em chế để chụp đồ nhỏ thôi bác như đt hay laptop, đồ đạc linh tinh, nếu chỉ chụp 360 thì bàn xoay của em giới hạn theo khối lượng bác ạh <=3.5 kg, còn 360x90 thì giới hạn diện tích 30x30 mặt đáy. Làm cái tay đòn dài hay ngắn thì tùy thuộc vào lực kéo của động cơ bác ạh tại dài quá thì phải tính đủ lực nâng nguyên khối lượng của tay đòn. Chụp đồ lớn thì em ko dùng cái này bác ạh, em dùng cái khác =D.

Và phải làm sao cho máy hoặc sp nâng cao , hạ thập nữa chứ,góc này rất ít chup
    Em chụp xung quanh sản phẩm luôn mà bác, chọn góc làm gì =.=, bác muốn xem mượt thì tăng số lượng hình chụp lên thôi. Em làm rãnh trượt nên nâng máy lên cao được báo ạh, tùy thuộc sản phẩm cao hay thấp thôi.

Ý tưởng hay quá bác chủ!
    Em góp ý một tí, bác nên hàn thêm một thanh sắt ngay góc L để giảm rung cho máy ảnh khi chụp!
    Thanks bác share ý tưởng.
    Tốc độ xoay cũng chậm nên rung ít lắm bác. Sau khi cái đĩa xoay xong em còn cho nó delay 1 khoảng tg ngắn rồi mới chụp bác ạh. Thêm cái chụp cái này bác thiết lập ánh sáng được, nên ko sợ tối khi đó mình chỉnh tốc độ chụp nhanh là ko sao bị nhòe được bác ạh =D.
    Cùng đi du lịch qua ảnh Không Gian 360 độ =D

Bác có định giá thành chưa ạ, theo mình nghĩ để đưa ra thị trường bác nên làm gọn phần dây nhợ lại một chút.

Chúc mừng bác

Bác có định giá thành chưa ạ, theo mình nghĩ để đưa ra thị trường bác nên làm gọn phần dây nhợ lại một chút.
    Em chưa định giá bác ạh, bác nhìn nhiều là cái dây ra máy ảnh đó bác nó dài 5m, em ko cuộn lại nên nhìn rối quá =D

Chả biết nói gì ngoài hai chữ: Khâm phục.
    Nokia 1110i + M 135mm F1:3.5 + Flash AF-500FTZ

Đã update Demo chụp sản phẩm 360 cho các bác xem =D

ÔI con ngựa này làm chi tiết thế,thấy cả cái giống đực của nó nữa kìa,up cho ý tưởng sáng tạo của bác nào )

chúc mừng nhé, đồ này khó nhất ở phần điều khiển mà cậu xử được rồi , tài quá
    Cái gì cũng mở ra xiem..........hehe

kinh quá! Việt Nam nhân tài ở khắp nơi . chúc bác thành công với sản phẩm của mình .

Cho mình hỏi bác điều khiển nút chụp của máy bằng cách nào?

Cho mình hỏi bác điều khiển nút chụp của máy bằng cách nào?
    Phần lớn các máy đều có hỗ trợ chụp bằng dây bấm mềm. Trong lõi của dây thường có 3 dây, 2 trong 3 dây đó khi tiếp xúc sẽ giống với việc các bác ấn nửa cò - lấy nét, khi cả 3 dây tiếp xúc với nhau thì máy sẽ chụp. Ở đây em thiết kế đóng mạch theo điều kiện.
    Được sửa bởi chuxuanhy lúc 07:21 PM ngày 15-02-2012

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng