Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Đêm Hội An qua iPhone 4

Đêm Hội An qua iPhone 4

Nhận xét của em: Khả năng chụp trong điều kiện thiếu sáng của iPhone 4 là cực kỳ ấn tượng.
    Được sửa bởi soap lúc 10:23 AM ngày 11-02-2012

rõ nét nhỉ, phố cổ hội an nghe nói đi chán lắm thì phải

Quote Được gửi bởi mondor View Post
    rõ nét nhỉ, phố cổ hội an nghe nói đi chán lắm thì phải
    Chưa nghe thấy ai nói phố cổ Hội An chán cả. Riêng em thì rất thích cái yên bình và nét văn hóa của Hội An. Tất nhiên là nó không phù hợp với những người thích sống gấp, thích ồn ào, náo nhiệt.

iphone 4 chụp sáng khá tốt
    chụp tối thì bị noise khá nhiều,có lẽ đây là điểm mình ko hài lòng vì nó

Tối thì đến DSLR còn noise nữa là iPhone 4. Với lens và cảm biến tích hợp bé hơn đầu đũa của em nó thì chụp thiếu sáng vậy là quá ấn tượng rồi. Cá nhân em thấy rất ít smartphone chụp ảnh đẹp như iPhone 4.

chắc phải đề dành tiền tậu 1 em quá.

các bạn có mua smartphone thì nên mua nokia N8,chụp tốt hơn iphone 4 nhiều! nó đc mệnh danh là "king of camera phone" đấy!Mà iphone 4 có app cam hỗ trợ,lại có slow shutter mod....bác nên down cái slow shutter mod về chụp cho ít noise hơn mà đẹp hơn!

Tậu thì tậu con nokia N8 ấy,mình khuyên thật!

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    các bạn có mua smartphone thì nên mua nokia N8,chụp tốt hơn iphone 4 nhiều! nó đc mệnh danh là "king of camera phone" đấy!Mà iphone 4 có app cam hỗ trợ,lại có slow shutter mod....bác nên down cái slow shutter mod về chụp cho ít noise hơn mà đẹp hơn!

Tậu thì tậu con nokia N8 ấy,mình khuyên thật!
    Thực ra cái camera không phải là chức năng chính của smartphone hay nói cách khác thì khi mua smartphone thì nên chú ý đến chức năng chính là "điện thoại thông minh". Em đăng ảnh lên đây không phải để quảng bá cho iPhone mà để share với các bác những khoảnh khắc đã trải qua tại Hội An và (đôi chút) bất ngờ về khả năng chụp thiếu sáng của iPhone (hoặc có thể mở rộng ra là smartphone). Các bác có ảnh về 2 chủ đề đó thì xin mời post lên để cả nhà cùng "chém". Tốt nhất là dùng ngôn ngữ hình ảnh ạ.

Quote Được gửi bởi soap View Post
    Thực ra cái camera không phải là chức năng chính của smartphone hay nói cách khác thì khi mua smartphone thì nên chú ý đến chức năng chính là "điện thoại thông minh". Em đăng ảnh lên đây không phải để quảng bá cho iPhone mà để share với các bác những khoảnh khắc đã trải qua tại Hội An và (đôi chút) bất ngờ về khả năng chụp thiếu sáng của iPhone (hoặc có thể mở rộng ra là smartphone). Các bác có ảnh về 2 chủ đề đó thì xin mời post lên để cả nhà cùng "chém". Tốt nhất là dùng ngôn ngữ hình ảnh ạ.
    sorry mình ba hoa quá!mình nghĩ có thể chữa cải thiện 1 chút bằng mod,app...cái này mình nghĩ là tốt nhất
    http://itunes.apple.com/us/app/slow-...357404131?mt=8

Em thêm vài tấm nữa:
    #7: Sông Hàn từ The Memory của Kỳ Duyên

#8: Nam Hải - Open Lounge

#9: Nam Hải - V.I.P buffet

#10: Nước

#11: Thêm ngọn nến đằng sau thành Bia

#12: Này thì noise ...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng