Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 40

Chủ đề: Các bác làm gì ngày 14-2

làm chồng khó lắm, phải đâu chuyện đùa!!!

em cũng có suy nghĩ như các bác, nhưng đó là chuyện lâu lắm rồi, bây giờ, sau 5 năm cặp bồ và 2 năm cưới, em đã rút ra được một tí kinh nghiệm xương máu xin chia xẻ cùng các bác ạ . Mấy năm trước, hồi lúc mới quen gấu nhà em, em cũng làm đầy đủ bổn phận trong những ngày lễ phải gió này, sau này khi quen nhau lâu rồi, tự nhiên em lười và cố tình quên và cứ lờ di, gấu có giận mấy ngày thì em cũng mang cái mặt dầy tội nghiệp của em ra mà năn nỉ qua loa rồi gấu cũng bỏ qua, nhưng khi đã làm vợ rồi thì lại khác, tặng quà thì vợ chê là tốn tiền, sến, hày thậm chí là có lầm lỗi gì mới tặng quà, nhưng mà không tặng là chết tươi con đười ươi nhé các bác, nên em mới nghiệm ra rằng, tặng cũng chết mà không tặng cũng chết, mà chết một cách đau khổ hơn, cho nên mấy năm gần đây em cứ tặng bừa cho xong, với lại tí quà cáp cho vợ cũng chẳng ăn thua gì với số tiên mình bỏ ra cho "thú vui vô bổ" "nguyên văn của gấu nhà em đấy" của mình . Năm nay em biết khôn hơn năm ngoái, cả tháng trước Valentine em có lên online lùng sục mọi nơi, mua được cho gấu một con Canon PnS ở bestbuy.com, để cho gấu muốn chụp choẹt gì thì làm, đừng đụng đến máy của em là được rồi, mỗi lần thấy gấu cầm đến máy của em thì em lòng dạ nó cứ xốn xang,
    Thôi thì em có đôi lời tâm sự cùng các bác, các bác cứ làm đúng trách nhiệm và bổn phận cao cả của mình thì tất cả cùng vui, mà vợ vui thì đời mới vui,"happy wife = happy life" câu này đúng 100% nhá các bác, chúc các bác có một Valentine đầy ý nghĩa! "Tặng quà, đi ăn, xong rồi đi ụt"

!!!Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau!!!

Quote Được gửi bởi glintbee View Post
    Cách đây 10 năm em đã dành một tuần tiền ăn để mua bông tặng người yêu em mà bây giờ là vợ em luôn Còn 4 ngày nữa là đến ngày đó rồi mà đang bí ý tưởng

Qua các năm em cố gắng làm vừa lòng vợ iu thì nhận được kết quả:

Tặng hoa: Vợ bảo phí
    Đi ăn ngon: Vợ bảo tốn (nhưng cũng tạm chấp nhận )
    Ở nhà ngủ: Vợ bảo chán.

Thật tình là em cũng muốn làm một cái gì đó để cám ơn gấu mẹ mà khó nghỉ quá!!

Vậy các bác đã làm, và có kế hoạch gì không mách cho anh em học hỏi với ạ -
    rất là phụ nữ luôn bác ạh ) điển hình luôn
    thế năm nay bác tặng hoa + Đi ăn ngon và về nhà ngủ luôn xem bảo thế nào ;)
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Quote Được gửi bởi dangphonglan View Post
    Phải như bác nhờ góp ý cách đây khoãng 1 năm thì em góp mới linh. Đó là : cách đây 10 năm bác dành tiền ăn 1 tuần, còn bi chừ bác phải nhịn ăn 10 tháng để mua tặng bác gái món nữ trang gì kha khá, em bảo đảm bác gái sẽ tươi hơn đóa hoa ngày 14 tháng 2 cho mà xem.
    Nói chơi cho vui cửa vui nhà chứ 10 năm rồi còn gì. Làm như bác Tư ấy mà thực tế.hi..hi.
    Riêng em, hơn 30 năm bỏ vốn rồi nhất định năm nay phải lấy lãi.
    Dạ em chúc bác chuyến này bội thu,
    vợ em thì không thích nữ trang lắm chỉ thích 4 số 9 thôi cất vào tủ...không biết để làm gì luôn!!!??
    Thật sự em rất vui khi vào đây gặp nhiều bác đáng bậc cha chú em không mà tâm hồn lúc nào cũng trẻ

Quote Được gửi bởi gamogamo_01 View Post
    10 năm rồi còn gì ? bây giờ bác tặng gì cũng trùng với người khác .
    ngày đó bác chụp cho chị vài kiểu ảnh nude tặng chị là chị "mừng" luôn !!!
    bác khỏi phải lo
    Dạ ngày đó em nào có biết chi mô mà dám bác he he!!

Quote Được gửi bởi st3v_ph4m View Post
    tặng vợ bác thêm 1 súng + 1 ống nữa, 2 vợ chồng cùng tác chiến ngày 14-2. Như thế wá tuyệt rồi :D
    Dạ cũng muốn vậy lắm bác nhưng như thế tội nghiệp hai đứa con em không ai coi quá hu hu!!

Quote Được gửi bởi nokiano258vn View Post
    Ngày này năm nay cũng đặc biệt lắm 14 - 2 - 12 = 0
    Chà vậy phải làm chi đó đặc biệt mới được

Quote Được gửi bởi magixfinger View Post
    em cũng có suy nghĩ như các bác, nhưng đó là chuyện lâu lắm rồi, bây giờ, sau 5 năm cặp bồ và 2 năm cưới, em đã rút ra được một tí kinh nghiệm xương máu xin chia xẻ cùng các bác ạ . Mấy năm trước, hồi lúc mới quen gấu nhà em, em cũng làm đầy đủ bổn phận trong những ngày lễ phải gió này, sau này khi quen nhau lâu rồi, tự nhiên em lười và cố tình quên và cứ lờ di, gấu có giận mấy ngày thì em cũng mang cái mặt dầy tội nghiệp của em ra mà năn nỉ qua loa rồi gấu cũng bỏ qua, nhưng khi đã làm vợ rồi thì lại khác, tặng quà thì vợ chê là tốn tiền, sến, hày thậm chí là có lầm lỗi gì mới tặng quà, nhưng mà không tặng là chết tươi con đười ươi nhé các bác, nên em mới nghiệm ra rằng, tặng cũng chết mà không tặng cũng chết, mà chết một cách đau khổ hơn, cho nên mấy năm gần đây em cứ tặng bừa cho xong, với lại tí quà cáp cho vợ cũng chẳng ăn thua gì với số tiên mình bỏ ra cho "thú vui vô bổ" "nguyên văn của gấu nhà em đấy" của mình . Năm nay em biết khôn hơn năm ngoái, cả tháng trước Valentine em có lên online lùng sục mọi nơi, mua được cho gấu một con Canon PnS ở bestbuy.com, để cho gấu muốn chụp choẹt gì thì làm, đừng đụng đến máy của em là được rồi, mỗi lần thấy gấu cầm đến máy của em thì em lòng dạ nó cứ xốn xang,
    Thôi thì em có đôi lời tâm sự cùng các bác, các bác cứ làm đúng trách nhiệm và bổn phận cao cả của mình thì tất cả cùng vui, mà vợ vui thì đời mới vui,"happy wife = happy life" câu này đúng 100% nhá các bác, chúc các bác có một Valentine đầy ý nghĩa! "Tặng quà, đi ăn, xong rồi đi ụt"

!!!Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau!!!
    chà background em giống y bác vậy, em thì không đầu tư cho máy ảnh cho vợ đâu, vì có mấy lần vợ em chụp đẹp hơn em hẵn mặc dù không biết mô tê gì máy, đâm ra chê em thậm tệ luôn , nên dù chít em cũng không muốn bả cạnh tranh với em hi hi!!

Quote Được gửi bởi pegasus9999 View Post
    rất là phụ nữ luôn bác ạh ) điển hình luôn
    thế năm nay bác tặng hoa + Đi ăn ngon và về nhà ngủ luôn xem bảo thế nào ;)
    Cái đi ăn ngon + về nhà ngủ hầu như tuần nào cũng có, bây giờ thêm món tặng hoa nữa hi vọng cục diện thay đổi hihi ;)
    Được sửa bởi glintbee lúc 10:21 PM ngày 10-02-2012

Nói chung kết hợp cả 3 cách của bác chủ, tặng vợ vài bông hoa và ở nhà tự nấu vài món, dù là những món đơn giản không ngon cũng thành ngon :D
    DN

chưa có người iu...chắc ở nhà ngủ hoặc xem phim thôi. Chán

Mua cho vợ chiếc máy Nikon V1 xinh xinh thử xem sao
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em chuẩn bị mua cho vợ yêu con G12 (để lâu lâu dùng ké... :-))
    Vợ mà có hỏi thì nói nó chừng 1-2 triệu gì đó... hic...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

14 tháng 2 mình làm gì à ? Thì cũng rửa bát giặt đồ như mọi ngày thôi

Quote Được gửi bởi Hoangcuky View Post
    Nói chung kết hợp cả 3 cách của bác chủ, tặng vợ vài bông hoa và ở nhà tự nấu vài món, dù là những món đơn giản không ngon cũng thành ngon :D
    Dạ cách đây 10 năm em cũng làm y chang vậy nè, món nào cũng ngon, làm gì cũng thích mặc dù trình nấu nướng của em hạn siêu A MA TƠ!! còn gần đây thì nếu ngon: ừ cũng tạm, nếu dở: Biết vậy ra quán ăn cho rùi!! hi hi!

Quote Được gửi bởi iColors View Post
    chưa có người iu...chắc ở nhà ngủ hoặc xem phim thôi. Chán
    nhiều người như em mong được chán vậy lắm nè!! mà hết đường lui rồi bác ơi

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Mua cho vợ chiếc máy Nikon V1 xinh xinh thử xem sao
    trùi cái này nằm ngoài khả năng em, mà công nhận đẹp thật, sau này về già em sẽ làm một con để đi du lịch! chứ máy DSLR mang hổng nổi he he!!

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Em chuẩn bị mua cho vợ yêu con G12 (để lâu lâu dùng ké... :-))
    Vợ mà có hỏi thì nói nó chừng 1-2 triệu gì đó... hic...
    em cũng có thói quen này, hồi tết em mua cây mai chưng 500 ngàn mà về vợ hỏi nhiu em nói họ bán xả hàng có 150 à hi hi!!

Quote Được gửi bởi caotrung0418 View Post
    14 tháng 2 mình làm gì à ? Thì cũng rửa bát giặt đồ như mọi ngày thôi
    ha ha xém té ghế với bác luôn!!!
    Được sửa bởi glintbee lúc 12:28 PM ngày 11-02-2012

Nghĩ lại còn cô đơn như mình lại sướng, chả phải lo lắng gì sất. Ngày đó mình đi nhậu :D

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng