Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Địa điểm chụp ảnh ở Ninh Thuận

Địa điểm chụp ảnh ở Ninh Thuận

Sắp tới cháu được đi Ninh Thuận mấy ngày, muốn tranh thủ chụp ảnh. Cháu thích thiên nhiên và con người. Các cụ cho cháu vài lời khuyên, càng chi tiết càng tốt ạ.
    Cháu xin cảm ơn ạ.

Năm ngoái tôi có đi Ninh Thuận . Bạn có thể chụp cảnh biển, san hô (đi thuyền đáy kính, hoặc thuê dụng cụ lặn), vườn nho, vườn táo, đồng muối (người dân làm muối), làng gốm Bàu Trúc, đồi cát Nam Cương, đồng lúa và đền thờ của người Chăm . Ở Ninh Thuận hải sản ở vịnh Vĩnh Hy rất rẻ 50.000 VND/kg cho các loại ốc, ngoài trừ ốc Hương đắt hơn , gia đình tôi 3 người mà mua đến 5 kg ốc các loại ăn mệt nghỉ . Ngoài ra nho vào tận vườn, chọn chùm nho nào mình thích tự cắt mua, nho cũng rất rẻ . Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ .
    "Happiness, we make it, we live it" - Thái Doãn Giáp .

Ở Ninh Thuận có nơi gọi là Cà Ná , mình thấy các bác chụp ảnh cũng okie lắm. Bạn thử tìm hiểu chỗ đó và ghé xem sao. Ninh Thuận cũng có nhiều món ngon lắm đó. Sẵn tiện bạn có thể ghé Bình Thuận , chụp luôn đồi cát nhé. Làm vài tấm để đời nhé bác ! ^^

Quote Được gửi bởi cafe View Post
    Năm ngoái tôi có đi Ninh Thuận . Bạn có thể chụp cảnh biển, san hô (đi thuyền đáy kính, hoặc thuê dụng cụ lặn), vườn nho, vườn táo, đồng muối (người dân làm muối), làng gốm Bàu Trúc, đồi cát Nam Cương, đồng lúa và đền thờ của người Chăm . Ở Ninh Thuận hải sản ở vịnh Vĩnh Hy rất rẻ 50.000 VND/kg cho các loại ốc, ngoài trừ ốc Hương đắt hơn , gia đình tôi 3 người mà mua đến 5 kg ốc các loại ăn mệt nghỉ . Ngoài ra nho vào tận vườn, chọn chùm nho nào mình thích tự cắt mua, nho cũng rất rẻ . Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ .
    Cảm ơn bác. Chắc em phải ghé vườn nho quá nữa. Trong thâm tâm thì chắc chắn phải đi đồng muối (Vì bữa trước em đi bị...xịt, sáng sớm chẳng có ai làm) Bác làm ơn chỉ giúp đồng muối nào đáng đi nhất ạ?

Quote Được gửi bởi hong.bmd View Post
    Ở Ninh Thuận có nơi gọi là Cà Ná , mình thấy các bác chụp ảnh cũng okie lắm. Bạn thử tìm hiểu chỗ đó và ghé xem sao. Ninh Thuận cũng có nhiều món ngon lắm đó. Sẵn tiện bạn có thể ghé Bình Thuận , chụp luôn đồi cát nhé. Làm vài tấm để đời nhé bác ! ^^
    Em sẽ lưu ý tới Binh Thuận. Cảm ơn bác. Bác có thể cho em chính xác địa chỉ ko ạ (có map thì tốt ạ)
    Em thấy có ngọn hải đăng ở Sơn Hải,

Mong anh em ở Ninh Thuận, Nha Trang có dịp thì giao lưu với em ạ, em có tới 3 ngày cuối tuần để đi chụp ạ

Từ Ninh Thuận chạy ra Bình Thuận khoảng vài chục km à bạn . Bạn chạy ra Phan Thiết luôn nhé ! Cói ngọn hải đăng Mũi Kê Gà, xây dựng thời Pháp á. Bạn muốn xem bản đồ cứ vào ông google ấy . hehe.
    Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Cảm ơn bác. Chắc em phải ghé vườn nho quá nữa. Trong thâm tâm thì chắc chắn phải đi đồng muối (Vì bữa trước em đi bị...xịt, sáng sớm chẳng có ai làm) Bác làm ơn chỉ giúp đồng muối nào đáng đi nhất ạ?

Em sẽ lưu ý tới Binh Thuận. Cảm ơn bác. Bác có thể cho em chính xác địa chỉ ko ạ (có map thì tốt ạ)

Mong anh em ở Ninh Thuận, Nha Trang có dịp thì giao lưu với em ạ, em có tới 3 ngày cuối tuần để đi chụp ạ

Cụ nào ở Ninh Thuận (hoặc gần đấy) có ngẫu hứng off với em không? :D :D

Vừa rồi em đi xe máy từ SG ra đến Ninh Thuận các bác ạ, mệt lử nhưng được cái cảnh đẹp

Chà. Anh ko ghé Phan Thiết - Bình Thuận ha a?
    Quote Được gửi bởi tmoley101 View Post
    Vừa rồi em đi xe máy từ SG ra đến Ninh Thuận các bác ạ, mệt lử nhưng được cái cảnh đẹp

Tôi không biết tên của các đồng muối, tuy nhiên khi thuê xe chạy từ khách sạn Sài Gòn Ninh Thuận đến vịnh Vĩnh Hy, chạy đường dọc bờ biển thì đi qua khoảng 2 chổ người ta làm muối.

Quote Được gửi bởi chestervn View Post

"Happiness, we make it, we live it" - Thái Doãn Giáp .

Em nghe nói Ninh Thuận có vài điểm chụp phơi sáng với ND đẹp lắm mà kh biết chỗ nào. Bác nào rành chỉ giúp em với.